ผู้เขียน หัวข้อ: // Mazda CX-3 Minorchange เบนซิน 2.0 - ดีเซล 1.5 เทอร์โบ เปิดตัว 20 ก.ค. นี้ //  (อ่าน 11141 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Mazda CX-3 Minorchange เตรียมเปิดตัวในไทย 20 กรกฎาคม นี้
เบนซิน 2.0 / ดีเซล 1.5 เทอร์โบ ปรับดีไซน์ภายนอก - ภายใน
เพิ่มอุปกรณ์ และ ปรับปรุงสมรรถนะเพิ่มเติม !

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/mazda-cx-3-minorchange-20-july-thailand/

ออฟไลน์ flat6

• Sr. Member
ระบบเบรกมือไฟฟ้า EPB พร้อมฟังก์ชั่น Auto Brake Hold
เบาะนั่งคนขับปรับด้วยไฟฟ้า พร้อม Memory Seat 2 ตำแหน่ง

แจ๋วแฮะ
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
รอได้ออฟชั่นแบบญี่ปุ่นก่อนครับ ค่อยหันมามองอีกที อิอิ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ O_o"

ดับฝันเครื่อง SKYACTIV-D 1.8 หวังว่าคงจะมาใน CX-3 รุ่นต่อไป

ออฟไลน์ bullyboy

• Full Member
HRV ได้ลูกค้ากลุ่มเน้นประโยชน์ใช้สอย ความกว้างขวางภายใน

CHR กับ CX-3 ลุกค้าเป้าหมายผมว่าใกล้เคียงกัน คือเน้นดีไซน์โฉบเฉี่ยว ดูรถสวยเท่ ถ้าเป็น toyota ยุคก่อนผมว่ายังอาจจะขับสู้ cx-3 ไม่ได้แบบเห็นๆ แต่พอ CHR มาพร้อม TNGA แล้วผมว่าความต่างมันไม่น่าเยอะละ แบบนี้ CX-3 น่าจะลำบากแม้จะ minorchange แล้วก็ตาม

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
นึกว่า1.8จะมา

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ส่วนตัวสนใจ CX-3 มาก รอดูราคาว่าจะเท่าเดิมหรือปรับขึ้น
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Magl

อ็อปชั่นดีสุดในกลุ่มแล้วมั้งครับ ตัวรถก็ขับดีมาก ถ้าไม่นับความกว้างขวางในตัวรถ มาดูกันจะเบียดอันดับ3 ได้ไหม

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
เท่าที่ถามๆดูคนที่ชอบ CX-3 นี่มีเปลี่ยนใจไป CHR
ไม่น้อยนะครับ ลำบากสำหรับมาสด้าครับงานนี้ 
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Newhang

เท่าที่ถามๆดูคนที่ชอบ CX-3 นี่มีเปลี่ยนใจไป CHR
ไม่น้อยนะครับ ลำบากสำหรับมาสด้าครับงานนี้

ใช่ครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

อ็อปชั่นดีสุดในกลุ่มแล้วมั้งครับ ตัวรถก็ขับดีมาก ถ้าไม่นับความกว้างขวางในตัวรถ มาดูกันจะเบียดอันดับ3 ได้ไหม

กลุ่มนี้หลักๆ เค้าซื้อรถเพราะความกว้างครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป

ใช่ครับ  Minor กับ All new ด้วยครับ คู่แข่งสดใหม่กว่าเยอะเลย

ออฟไลน์ green174

• Newbie
  • *
เป็นรถที่ดีทุกอย่างงงง
อุปกรณ์จัดเต็มจัดหนัก หน้าตาสวย วัสดุดี
เสียอย่างเดียวคือ แคบบ

ออฟไลน์ mickey47

• Full Member
น่าสนใจหลังจากที่เคยตั้งกระทู้ว่า เกี่ยวกับ รถระหว่างteana กับ camry มือสอง. จุดประสงค์หลักๆคือ ตัวเองชอบ กับ อยากหารถไว้ให้เมียกับลูกนั่ง ตอนนี้ลูกเกิดแล้วครับ เมื่อวานนี่เอง 3.85 โล ผู้ชาย

ไว้พาลูกกับภรรยา ไปลองนั่งดู ไปๆ เริ่มมองพวก suv ไม่ก็พวก Cx-3 CHR แทนและครับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

น่าใช้สุดแล้ว Crossover เสกเมนนี้สำหรับผมเพราะเป็นเจ้าเดียวที่ไม่ใช้เกียร์ CVT อรรถรสการขับมันไม่สะใจเท่า 6at skyactiv
แต่ๆ.......มาตายตรงที่แคบคับ  ;D ;D

ออฟไลน์ swenson

• Jr. Member
  • **
แข่งขันกัน มี zs คอยตัดกำลังอยู่

ออฟไลน์ Kendow

ยากครับ รถหน้าตาหล่อ ขับดี ออพชั่นดี มีข้อเสียข้อเดียว และข้อเสียนี้ร้ายแรงมากๆ เลยคือ "แคบ" คงต้องรอให้ MG ZS แผ่วไปเองถึงจะมีโอกาส
ถ้ากลุ่มนี้ ให้ซื้อเอง ผมเลือก CHR ครับ จากที่ขับมา คุณภาพการขับขี่ผมว่าก็สูสีกับ CX3 เลยนะ แต่ CX3 ขับสนุกกว่า จากเครื่องและเกียร์ ช่วงล่างแข็งกว่านิดหน่อย แต่พื้นที่เก็บของ และ เลกรูมเบาะหลัง CHR ดีกว่ามาก ส่วนเฮดรูม CX3 ดีกว่านิดหน่อย
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ Kendow

จริงครับ ผมชอบหน้าตา CX3 มากๆ เลย แต่มันแคบบบบบ พอได้ขับ CHR มันก็ขับดีสูสีกัน แต่อาจขับไม่สนุกเท่า แต่ได้พื้นที่ใช้สอยกลับมาก็เป็น better choice แล้ว
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ lexus

ถ้าcx3 คันใหญ่เท่าzs จะขายดีกว่านี้มากกกกก

ออฟไลน์ Gordon Freeman

Option ดี

ถ้าให้ผมเลือกในคลาสนี้ ถ้าเอาตัวท๊อปคงเอา CH-R ถ้าไม่เอาไฮบริด คงไป CX-3 2.0 SP มากกว่า CH-R 1.8 MID
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ kakashi

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้ผมรู้สึกกลัว skyactiv-D ของมาสด้า

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าน่าใช้มากๆ ติดเรื่องราคาจริงๆ มันโดดจาก 2 มากไปหน่อย

ออฟไลน์ mongolias

ภายนอก ภายใน ดีไซนืผมว่าสวยลงตัวนะ
แต่ตกม้าตายตรงพื่นที่ภายในนี่แหละครับ แคบแท้

ออฟไลน์ pat8ty9

• Newbie
  • *
ผมเป็นชายโสด อายุน้อย บ้างาน  มองรถเป็นทาส ที่ต้องรองรับทุกกิจกรรมการหาเงิน ชื่อเสียงmazda ไม่นับน้ำดันก็ยังok  ขนของชิ้นใหญ่ต้องได้

cx-3 นี่คือhoiceแรกที่เลือกเลยครับ เร็ว แรง กระชากสนุก เป็นคนขับรถโหดแบบไม่สนใจว่ามันจะพังไหม เหยียบสุดติดพื้นตลอด 0-100 ต้องไว เล่นโค้งอัดได้เท่าไหรก็อัดไป    แต่เต็มที่ 120นะ เกินกว่านั้นกลัวกล้อง  ตอนเทสไดรฟมันเล่นผมเหวอได้เลยนะ คือดึงแบบเฮ้ยๆๆๆรถบ้าน รถบ้าน

จึงทำให้ cx-3 เป็นรถที่ผมชอบมาก..แต่ผมก็ไปซื้อคันอื่น     

เหตุผลคือ 1.ในระดับราคาเดียวกันแม้ cx-3 ได้ส่วนลดใกล้แสนไปทุกที่ แต่พอจอดข้างๆ รถที่ราคาระดับเดียวกัน แลดูคลาสต่ำกว่า แม้จะข้าง mazda3 ที่ราคาอยู่ในระดับเดียวกัน
2.เบาะนั่งคนขับที่แคบ กางขาขับไม่ได้ คือมันดูดบีบตลอด ขยับไม่ได้เลย  เอาซัก civic  mazda3 ก็ได้ นี่คือบีบมาก เหมือนmazda2 แล้วผมจะซื้อรถราคา1ล้านมาทรมานตัวเองทำไม

3 เคยเจอ cx-3 กับ mazda 2 5 ประตู เดาว่า ดีเซลนะ สีเดียวกัน มุดกันในเมือง มุดแบบโหดๆแข่งกันมา  สลับไปสลับมาเร็วมาก  สุดท้ายผมดูไม่ออกจากในรถที่ตามหลังห่างๆ ว่า สรุปคันไหน cx-3   (สีทึบ) ทายผิดไป2รอบ ก่อนทั้งคู่จะลับถนนไป

ถ้า CX-3 ทำเบาะให้สบายกว่านี้ไม่นั่งแล้วบีบขา เบาะไม่ดันหัว  มีที่พักแขน(มาแล้ววว) ใส่ล้อ17 สวยๆมาไม่หนักไม่ใหญ่ไป และมี ดีไซน์ท้ายที่ต่างจาก mazda 2 ให้มันดูใหญ่ดูดุ จะเป็นสปอยเลอร์ ชุดกันชน แผงซุ้มล้อโตๆ กว้างๆ ก็ได้ ผมจะรีบไปหาเลย

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
รุ่นต่อไปขอกว้างขึ้นหน่อย น่าจะขายดีมาก ถ้าวิ่งบนถนนผมแยก CX3 กับ Mazda 2 ไม่ค่อยออก รถเล็กเหมือนกัน
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ TheZero

Re: // Mazda CX-3 Minorchange เบนซิน 2.0
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2018, 12:35:23 »
เครื่อง ดีเซล ไม่ต้องเอามาขายก็ได้  ขอเปลี่ยนเป็น sunroof เบาะไฟฟ้าแทน ้าจะให้ดี ควรให้ awd มาเลย

ออฟไลน์ theaters

• Newbie
  • *
ตอนที่ cx-5 ยังเป็นโฉมเก่า ผมว่า หน้าตา cx-3 สวยกว่ามากก ออฟชั่นดีทุกอย่าง เสียอย่างเดียวคือ ขนาดมันเท่า มาสด้า2