ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามคุณจิมมี่และผู้รู้ทุกท่านครับ  (อ่าน 3203 ครั้ง)

ออฟไลน์ neuro

• Full Member
เรียนถามคุณจิมมี่และผู้รู้ทุกท่านครับ
วางแผนจะออก C-class  ไม่รู้จะเอาตัวใหนดีระหว่าง 250 cdi or cgi ดีครับ ต้องการประมาณว่าออกตัวดี เร่งแซงดี
(ไม่เน้นเรื่องความประหยัดครับ)
ตอนนี้ใช้ teana j32 250 v6 อยู่รู้สึกอืดครับและขับในเมืองค่อนข้างลำบากครับ
วางแผนไว้ประมาณสองเดือนครับ
หรือพี่ท่านคิดว่าจะรอตัวอื่นๆดีเช่น BMW f10 
ปล. เป็นสมาชิกน้องใหม่ครับ ที่จริงติดตามมานานแล้ว web นี้ทำได้ดีมากๆครับขอชมจากใจจริงและเป็นกำลังใจให้คนทำ web ทุกท่านครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: เรียนถามคุณจิมมี่และผู้รู้ทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 12:43:04 »
เอ่อ teana นี่นะอืด :o
ไม่มั้งขับอาจจะเป็นสไตน์ของรถมากกว่า
ถ้าขับยากคงไม่เถียงเพราะคันมันใหญ่

ออกตัวดีเร่งแซงดี ก็ดีเซลไปเลยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: เรียนถามคุณจิมมี่และผู้รู้ทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 13:12:31 »
เรียนถามคุณจิมมี่และผู้รู้ทุกท่านครับ
วางแผนจะออก C-class  ไม่รู้จะเอาตัวใหนดีระหว่าง 250 cdi or cgi ดีครับ ต้องการประมาณว่าออกตัวดี เร่งแซงดี
(ไม่เน้นเรื่องความประหยัดครับ)
ตอนนี้ใช้ teana j32 250 v6 อยู่รู้สึกอืดครับและขับในเมืองค่อนข้างลำบากครับ
วางแผนไว้ประมาณสองเดือนครับ
หรือพี่ท่านคิดว่าจะรอตัวอื่นๆดีเช่น BMW f10 
ปล. เป็นสมาชิกน้องใหม่ครับ ที่จริงติดตามมานานแล้ว web นี้ทำได้ดีมากๆครับขอชมจากใจจริงและเป็นกำลังใจให้คนทำ web ทุกท่านครับ  ;D ;D ;D

ขอรบกวนนิดนึงนะครับ

ว่า ครั้งต่อไป ขอความกรุณา ตั้งกระทู้ โดยมี เนื้อเรืองที่ต้องการจะถาม อยู่ในหัวข้อด้วยครับ
เพื่อที่จะได้สะดวกกับท่านอื่นๆในโอกาสต่อไปครับ

CDI อยู่ในแผนที่เราจะนำมาทดลองขับกันในเดือนนี้ครับ แต่ CGI นั้นยัง
เท่าที่ดูแล้ว เครื่องเบนซิน ก็ทำตัวเลขออกมาได้พอประมาณ ซึ่งสามารถย้อนดูได้จากรีวิวเก่า ที่เราเคยทำเอาไว้หนะครับ

ถ้ายังไม่รีบร้อน รอดูไปอีกถึงช่วงปลายปีก็ดีครับ

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 13:50:45 »
เทียน่า ไม่อื่ดมั้ง แต่อาจเป็นเพราะเกียร์ที่ทำให้เหยียบได้ไม่เต็มที่หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ neuro

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 15:51:31 »
ขอบคุณทุกคำชี้แนะครับ
คงต้องรอตามคำชี้แนะคุณจิมมี่ละครับ

ออฟไลน์ RTee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 17:23:14 »
ใช้ 250CGI อยู่ครับ อัตราเร่งดีมาก ๆ ครับ ประทับใจอย่างแรง ดูจาก spec แล้ว cdi แรงบิดมากกว่าเกือบเท่าตัว แต่ส่วนตัวไม่ค่อยชอบดีเซลเลยคบ cgi อยู่ครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 02:11:48 »
เชียร์ CDI ครับ แรงดีปรูดปร๊าดเลย