โพลล์

ซื้อขึ้นมา และก็ทนใช้ๆไป
26 (52%)
ซื้อขึ้นมา และเปลี่ยนเป็นสีที่ชอบ
19 (38%)
ไม่ซื้อ ไปซื้อ d segมือหนึ่งแทน
5 (10%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 50

ผู้เขียน หัวข้อ: หากคุณได้ข้อเสนอซื้อรถมือสองในราคาครึ่งเดียวแต่ไม่ชอบสี จะทำอย่างไรครับ  (อ่าน 3825 ครั้ง)

ออฟไลน์ luxifer

• Full Member
    • mcshop (Mc Jeans official online store)
สมมติคุณได้ข้อเสนอว่าให้ซื้อแคมรี่ไฮบริดตัวท้อปปี2013 รู้ประวัติบำรุงรักษาอย่างดี ไมล์ต่ำ คุณสามารถซื้อได้ในราคาครึ่งเดียวของราคามือสองในตลาด (ประมาณ350-400K) แต่เป็นสีที่คุณไม่ชอบเลย เป็นคุณจะทำอย่างไรครับ

เงื่อนไขเพิ่มเติมคือ คุณกำลังมองหารถใหม่มาแทนคันเก่าที่ร่อแร่อยู่แล้ว สามารถซื้อ D seg มือหนึ่งได้ไม่เดือดร้อนอะไร แต่ปกติรถต้องจอดตากแดดตากฝนทุกวัน
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ rotaryman

• Hero Member
ถ้าแค่สีไม่ชอบอย่างเดียวนอกนั้นชอบหมดผมซื้อครับ ใช้ไปซักพักถ้าไม่ชอบก็ขายต่อได้กำไรอีกตังหาก 555 :P

ออฟไลน์ Blackforlife

• Sr. Member
  • FAST IS GOOD
N/A  

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ซื้อมาแล้วขายต่อครับ5555

แล้วไปซื้อสีที่ชอบ

ออฟไลน์ golf8023

ซื้อครับ เอาไปWrapสีที่ชอบ เดี๋ยวนี้Wrapกันเนียนๆ สวยๆ
อีกครึ่งเอาไปเติมนั้นมัน + ซ่อม สบายเลย

ออฟไลน์ flat6

สำหรับผม สีเรื่องเล็กน้อยครับ

ออฟไลน์ bingoman

ไม่ชอบสี ก็เอาไปทำสีได้ครับ

ราคามือสองครึ่งเดียว  ถ้าราคา 5 แสน ก็เหลือ 2.5 แสน 

ก็เอา 2.5 แสนที่ประหยัดได้ ไปทำสีสิ

ออฟไลน์ F&O

• เส้นขอบฟ้า
ซื้อสีที่ไม่ชอบมาแต่ได้ราคาดีผมก็ซื้อนะ แล้วเอาไปทำสีใหม่ไงทำสีก็ยังงเหลือเงินอยู่ดี 555

ออฟไลน์ gorilla

ซื้อใช้ครับ แคมรี่มันก็มีแค่ 4-5 สี้เอง ราคาถูกรับได้หมดครับ

ซื้อครับ สีภายนอกไม่เป็นไร เวลาขับก็แทบไม่ได้มองละ ถ้าทนไม่ได้จริงๆก็ warp เอาไม่กี่หมื่น

ออฟไลน์ bobsan

ราคาครึ่งเดียวของราคามือสองในตลาด
ผมว่าแปลกๆนะ

ถ้ารถไม่เคลียร์จริงไม่ซื้อครับ

ออฟไลน์ JeansZ

ถ้าเจอครึ่งราคาไม่ว่าสีอะไร ผมจะสงสัยไว้ก่อนว่ารถคันนั้นอาจมีวีรกรรมบางอย่างมา เช่น ชนหนัก ซ่อมใหญ่ หรือเคยติดแก๊ส-E85 หรือเคยแต่งซิ่งแล้วแปลงกลับเป็นเดิมๆ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เอาจริงๆ ผมยอมทนใช้นะ เพราะสีรถเนี่ยใช้ไปสักพักก็เบื่ออยากเปลี่ยนไปสีโน้นสีนี้ ไปเรื่อย
ส่วนตัวไม่ชอบแรพเท่าไหร่ แต่ถ้าสีมันแบบผู้ใหญ่เกินวัยเราจริงๆคงต้องยอมแรพ
แต่ถ้าให้ทำสีใหม่ทั้งคันหรอ โนววววว

ออฟไลน์ BigCat

ซื้อครับ

แต่จะเพิ่มการตรวจสอบอีกที เพราะไม่อยากพลาด ครับ ว่ารถดีจริงๆ และได้ราคาครึ่งๆจริงๆ
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ whoami

ทนใช้ไปครับ เพราะมันถูก จะสีอะไรช่างมัน 555

ออฟไลน์ earrt

รถมือสอง ดูแต่สภาพเลยครับ สีนี่ช่วยไม่ได้จริงๆ

ถ้าเจอสีที่ใช่ สภาพไม่ใช่ จะซื้อมาซ่อมก็ไม่ไหวนะครับ

ขอทราบนิดนึง สีที่ไม่ชอบคือสีใดรึครับ?

ออฟไลน์ bankiesdluffy

ซื้อครับ

เรื่องสี ถ้าไม่ชอบ เอาไป wrap ก็ยังได้
ใช้ไปสักพัก ไม่ถูกใจ ขายต่อก็ยังไม่ขาดทุนเลย

แต่ก็แอบสงสัย ว่าคนขาย ทำไมใจดีจะขายให้ในราคาครึ่งเดียว
ถ้าไม่ใช่คนรู้จักกันจริงๆ ก็น่าสงสัยมาก

ออฟไลน์ bullyboy

• Jr. Member
  • **
เป็นผมๆ ซื้อครับ รถมือสองผมว่าเน้นสภาพของตัวรถไว้ก่อนดีที่สุด

เรื่องสี ถ้ามันไม่ได้ถึงกับขัดใจสุดๆ ผมว่าขับๆ ไปเรื่อยๆ มันจะชินตาและดูโอเคขึ้นครับ

ออฟไลน์ sukhontha

ถ้ารถสมบูรณ์ดี  แล้วทำไมขายให้ครึ่งหนึ่งของราคาปกติ?   ถ้ามีเหตุผลเป็นญาติกัน  ยังไงก็ต้องขอดูประวัติการซ่อม (ให้เจ้าของปริ้นท์  ออกมาจากศูนย์)

ส่วนสี  ถอดทำใหม่  แบบเนียบ ๆ ไม่เกิน สี่หมื่น  ถ้าสติกเกอร์ ก็ แถว ๆ สองหมื่น   ซึ่ง  เหลือเงินจากการลดราคาครึ่งหนึ่งมาก

ถ้าไม่มีปัญหาอะไร    ซื้อซิครับ

ออฟไลน์ redsun

โอกาสมาแล้ว
เป็นผมจัดครับ
ถ้าสีไม่ได้ประหลาดจนจิตตก ก็ใช้ไปเรื่อยๆได้
ถ้าไม่ชอบสี ก็เปลี่ยนสี หรือ แต่งเพิ่มก็ได้ เก็บของเดิมไว้ จะขายก็เอาเดิมใส่ (ถ้าชอบแต่งรถนะ)

ออฟไลน์ Polonium

ถ้าแค่ไม่ชอบสี จัดอยู่แล้วครับ ส่วนต่างเอาไปทำสีใหม่ ทำอื่นๆได้อีกมากมาย

ออฟไลน์ mongolias

ถ้ารู้ประวัติ สภาพรถดึ ผมซื้อนะ ได้ถูกกว่าราคาคลาดครึ่งนึงแบบนี้
เอามาใช้สัก 2-3 ปีแล้วขาย เผลอๆ ยังจะได้กำไรอีกต่างหากครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้ารถดีประวัติดีก็ซื้อสิครับรอไรอยู่ มือสองความคุ้มค่าอยู่ที่ราคาที่จ่ายนี่แหละไม่ใช่สี ถ้าเป็นป้ายแดงยังไงๆก็ต้องเอาสีที่ต้องการให้ได้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Devil13

ติดสติกเกอร์ครับ เลือกสีที่ชอบเลย
ตัดเป็นอักษรคำว่า รถคันนี้สี.....  ;D

ออฟไลน์ Friday13

ซื้อมาแล้วทำสีใหม่ ทำทั้งคันเหมือนได้สีรถใหม่จากโรงงาน

ลายเซ็น:ลายเซ็นจะแสดงที่ด้านล่าง ของแต่ละข้อความ รวมถึงข้อความส่วนตัว คุณสามารถใช้ BBC โค๊ดและสัญลักษณ์แสดงอารมณ์ได้ :) ;) :D ;D >:( :( :o 8) ??? ::) :P :-[ :-X :-\ :-* :'(

ออฟไลน์ Nonlamer

เอามาใช้จริง+จำเป็นต้องใช้ ซื้อครับ แล้วจะเอาไปทำสีใหม่หรืออะไรยังไงค่อยว่ากัน

ออฟไลน์ lexus

กลัวว่าถ้าซื้อแล้วไปทำสีใหม่ เค้าก็ต้องรื้อทั้งคัน เกรงว่าจะประกอบกลับคืนไม่ดีแล้วจะมีเสียงรบกวนอะสิครับ

ของแบบนี้ก็ชั่งใจดู เป็นผมถ้าเงินพอรอไปเอา all new camry มือ1สีที่ถูกใจดีกว่า

...

ออฟไลน์ luxifer

• mcshop (Mc Jeans official online store)
ขอบคุทุกท่านมากครับทั้งที่ร่วมโหวตและแสดงความคิดเห็น หากท่านใดมีอู่สีที่งานดีๆเนี๊ยบๆแนะนำช่วยแชร์ด้วยนะครับ หรือหลังไมค์มาก็ได้ ที่ผมลองหาดูมี shellcolor กับอู่ masterpiece
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ BN`

ถ้าไม่อยากทำสีใหม่ แนะนำให้ขัดสีให้สวยๆ แล้วเคลือบแก้วเอาให้เงาวับเลยครับ

แค่นี้รถก็สวยแล้วครับ อาจจะสวยเด่นแบบไม่เหมือนใครด้วยครับ