ผู้เขียน หัวข้อ: ยาง 285-30-19 ใหม่ค้างปี 2015 เอายี่ห้อไหนดีครับ ราคาไม่แรงมาก  (อ่าน 3541 ครั้ง)

ออฟไลน์ thesun

• Jr. Member
  • **
เบอร์ 285-30-19 เล็งๆ อยู่ 3 ยี่ห้อครับเห็นว่าไม่แพงมาก
รถใช้เสารอาทิตย์ ขับไป meeting ออกทริป ตจว บ้าง ขับเร็วบ้างบางครั้ง

- ปีรารี่ p zero 
- continental
- BS s001 (Poland)

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
ผมใช้ยางปีเก่า BS S001 RFT ปี13
รู้สึกชอบมากครับ เงียบ รีดน้ำดี แต่หนึบยังไม่ถูกใจเท่าไหร่
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

• **
ยางเดิมก็ s001 แต่ไม่ RFT นุ่มดีระดับนึง ปี 14 แล้วครับ เริ่มมีลายงาตามร่องนิดๆ เลยว่าจะเปลี่ยน

ออฟไลน์ bingoman

ยางค้างปี 2015

แนะนำ Bridgestone ครับ

ของผมก็ใช้ S001 Runflat  เป็นยางติดรถ ซื้อรถปี 2013  ตอนนี้ 5 ปี 50,000 โลแล้ว 

ยางก็ยังเกาะถนนดีอยู่ เสียงไม่เอี๊ยดอ๊าด ระยะเบรคยังมั่นเหมือนวันแรกๆ ภาพรวมถือว่ายังดีมากๆ ยางยังมีความยืดหยุ่น ไม่แข็งแบบบางยี่ห้องที่ผมเจอเช่น Michelin, Goodyear

คืออย่าง Goodyear Excellence RFT อีกคันที่ผมใช้  ใช้ไป 3 ปีกว่า ยางมันแข็ง หน้ายางกรอบ ไม่ค่อยยืดหยุ่นแล้ว แต่ S001 นี่เก่ากว่า แต่คงสภาพดีมากๆ  ยิ่งถ้าหายางตกค้าง  ผมเชื่อเลยว่าของ Bridgestone มันจะเสื่อมไปตามกาลเวลาน้อยมากๆ ครับ

Pirelli ก็เป็นยางที่ดีช่วงแรกๆ แต่ผมสังเกตรถที่บ้านที่ใช้ Pirelli PZero คือประมาณ 1-2 ปี หน้ายางมันจะยังนุ่ม  แต่มันลื่นๆ แล้ว เหมือนกับพวก Michelin ยุคก่อน ที่มันลื่นๆ

ส่วน Conti ผมเคยใช้ก็ทนทานดี  แต่สมรรถนะผมว่าไม่โดนเท่าไรเพราะมักทำยางที่ handling ว๊อกแว๊กไปครับ 

S001 ผมใช้มา4-5 ปีแล้ว  ก็ยังขับดีอยู่ ทำให้ไม่รู้จะเปลี่ยนยางไปทำไม  ดอกก็ยังเหลืออีก 40% ได้   

แพงจริง แต่ระยะยาว มันเชื่อใจได้มากๆ ครับ
เอาจริงๆ ถ้า 10 ปี มันยังเกาะแบบตอนนี้อยู่  ผมก็จะใช้ยางเดิมไปเรื่อยๆ ครับ  เรื่องจริงครับ เพราะผมจับความรู้สึกรถตลอดเวลา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2018, 14:18:25 โดย bingoman »

• **
ยางค้างปี 2015

แนะนำ Bridgestone ครับ

ของผมก็ใช้ S001 Runflat  เป็นยางติดรถ ซื้อรถปี 2013  ตอนนี้ 5 ปี 50,000 โลแล้ว 

ยางก็ยังเกาะถนนดีอยู่ เสียงไม่เอี๊ยดอ๊าด ระยะเบรคยังมั่นเหมือนวันแรกๆ ภาพรวมถือว่ายังดีมากๆ ยางยังมีความยืดหยุ่น ไม่แข็งแบบบางยี่ห้องที่ผมเจอเช่น Michelin, Goodyear

คืออย่าง Goodyear Excellence RFT อีกคันที่ผมใช้  ใช้ไป 3 ปีกว่า ยางมันแข็ง หน้ายางกรอบ ไม่ค่อยยืดหยุ่นแล้ว แต่ S001 นี่เก่ากว่า แต่คงสภาพดีมากๆ  ยิ่งถ้าหายางตกค้าง  ผมเชื่อเลยว่าของ Bridgestone มันจะเสื่อมไปตามกาลเวลาน้อยมากๆ ครับ

Pirelli ก็เป็นยางที่ดีช่วงแรกๆ แต่ผมสังเกตรถที่บ้านที่ใช้ Pirelli PZero คือประมาณ 1-2 ปี หน้ายางมันจะยังนุ่ม  แต่มันลื่นๆ แล้ว เหมือนกับพวก Michelin ยุคก่อน ที่มันลื่นๆ

ส่วน Conti ผมเคยใช้ก็ทนทานดี  แต่สมรรถนะผมว่าไม่โดนเท่าไรเพราะมักทำยางที่ handling ว๊อกแว๊กไปครับ 

S001 ผมใช้มา4-5 ปีแล้ว  ก็ยังขับดีอยู่ ทำให้ไม่รู้จะเปลี่ยนยางไปทำไม  ดอกก็ยังเหลืออีก 40% ได้   

แพงจริง แต่ระยะยาว มันเชื่อใจได้มากๆ ครับ
เอาจริงๆ ถ้า 10 ปี มันยังเกาะแบบตอนนี้อยู่  ผมก็จะใช้ยางเดิมไปเรื่อยๆ ครับ  เรื่องจริงครับ เพราะผมจับความรู้สึกรถตลอดเวลา

4-5 ปีนี่นานเลยนะครับ มันดังมากมั้ย

ออฟไลน์ bingoman

ดังพอสมควร  เรียกว่าดังเหมาะสมกับดอกยางและความเป็นยางสปอร์ตตัวบนของค่ายครับ

ผมรับได้ และพอใจกับมัน

ออฟไลน์ Teera

ดังพอสมควร  เรียกว่าดังเหมาะสมกับดอกยางและความเป็นยางสปอร์ตตัวบนของค่ายครับ

ผมรับได้ และพอใจกับมัน
เดือนหน้า ล้อที่สั่งไว้จะมา เล่นเอาอยากไป S001 จริงๆ อยากลอง การกลับชาติมาเกิดของ R002 แล้วนะ

ออฟไลน์ Devil13

BS ครับ
เจ้านี้ขึ้นชื่อเรื่องทน+ใช้นาน