ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านเคลือบแก้วรถทีครับ  (อ่าน 10433 ครั้ง)

ออฟไลน์ (ノ ´ ▽ ` )ノ

• Jr. Member
  • **
ช่วยแนะนำร้านเคลือบแก้วรถทีครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 12:19:57 »
รถคันปัจจุบัน ขับมาปีนิดๆ เคยเคลือบฟรีจากศูนย์มาครั้งเดียวตอนออกรถ เลยจะหาร้านเคลือบใหม่ แต่ร้านมันเยอะลานตามาก ระบบกับ brand น้ำยาเคลือบรถก็ต่างกันเยอะ เลือกไม่ถูก เลยอยากขอคำแนะนำว่ามีร้านไหนที่ใช้น้ำยาคณภาพดี ช่างเคลือบฝีมือดีงานเนี๊ยบ และราคาสมเหตุสมผลบ้างครับ ขอร้านที่อยู่ฝั่งตะวันออกของ กทม. หรืออยู่เขต กทม. ชั้นในก็ได้ครับ รถที่ใช้เป็น X5 F15 ไม่รู้แต่ละร้านคิด size ราคาต่างกันแค่ไหน

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
Re: ช่วยแนะนำร้านเคลือบแก้วรถทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 13:00:49 »
ผมแนะนำร้าน Shine Club ตรงถนนเสรีไทย ซอย 4 ครับ ผมใช้บริการร้านนี้ งานดีมากๆ ใช้น้ำยาของ Kamikaze Collection ชอบตรงที่ Service ทุก 6 เดือน แล้วขัดลบรอย + ลง Top Coat ใหม่ทุกครั้ง ไม่ใช่แค่ลง Wax หรือ Treatmaent เฉยๆ

ลอง Search ใน Google ดูครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Magl

Re: ช่วยแนะนำร้านเคลือบแก้วรถทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 13:01:17 »
เดี๋ยวนี้เยอะมาก น้ำยาหลายยี่ห้อ ราคาแต่ละร้านต้องดูรายละเอียดครับ เติมน้ำยาฟรีกี่ครั้ง เคลือบฟรีเวลามีอุบัติเหตุ ความหนาของน้ำยา ระบบพ่น น้ำยาเคลือบแบบไหน เซรามิค แก้วคริสตัล หลายละเอียดเยอะมาก ที่สำคัญอยู่ที่การเตรียมพื้นผิวยิ่งรถใช้มาแล้ว ต้องดูแลพิเศษ ไซส์ใหญ่ราคาก็สูงไปด้วย ผมเลือกราคาที่พอไหวกลางๆ น้ำยาเคลือบหนา แต่ไม่ถึงขั้นพรีเมียมมาก พอใช้ได้อยู่ครับ ระดับพรีเมียมพ่นดีๆ ผมว่าราคาทำสีใหม่รอบคันได้เลยละ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 15:30:54 »
ผมแนะนำร้าน Shine Club ตรงถนนเสรีไทย ซอย 4 ครับ ผมใช้บริการร้านนี้ งานดีมากๆ ใช้น้ำยาของ Kamikaze Collection ชอบตรงที่ Service ทุก 6 เดือน แล้วขัดลบรอย + ลง Top Coat ใหม่ทุกครั้ง ไม่ใช่แค่ลง Wax หรือ Treatmaent เฉยๆ

ขอบคุณมากครับ review ร้านให้คะแนนค่อนข้างดีมาก มีรถยุโรปไปใช้บริการเยอะ และร้านอยู่ไม่ไกลบ้านด้วย เดี๋ยวจะลองแวะไปดูที่ร้านครับ ว่าแต่รบกวนถามได้ไหมครับว่าใช้รถรุ่นอะไร เคลือบแบบไหน แล้วทางร้านคิดราคาเท่าไหร่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2018, 17:23:12 โดย (ノ ´ ▽ ` )ノ »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 15:55:53 »

ขอบคุณมากครับ reviee ร้านค่อนข้างดีมาก มีรถยุโรปไปใช้บริการเยอะ และร้านอยู่ไม่ไกลบ้านด้วย เดี๋ยวจะลองแวะไปดูที่ร้านครับ ว่าแต่รบกวนถามได้ไหมครับว่าใช้รถรุ่นอะไร เคลือบแบบไหน แล้วทางร้านคิดราคาเท่าไหร่ครับ

ผมเอา HRV ไปทำครับ ตอนนั้นที่ทำ ร้านใช้ Ceramic Pro เคลือบ ผมจ่ายไป 4หมื่นหน่อยๆ เป็น Package 5 ปี Service 10 ครั้ง เคลือบทั้งภายนอกและภายในครับ รวม Service แบบที่ผมบอกทุกๆ 6 เดือน ทั้งภายนอกและภายใน เสียแค่ค่าล้างรถอย่างเดียว พอร้านเขาเปลี่ยนน้ำยาเป็น Kamikaze Collection เพราะ Ceramic Pro คุณภาพต่ำลงเยอะ ก็ลงตัวนี้ให้แทน Warranty Serivce ทุกอย่าง เหมือนเดิม ไม่ต้องเสียอะไรเพิ่มครับ ส่วนเรื่องเคลมอุบัติเหตุนั้น ยังไงทุก 6 เดือนก็ Service เต็มระบบอยู่แล้ว ก็เลยไม่มีปัญหาอะไรครับ (ผมยังไม่เคยเคลมนะครับ)

ราคาตอนนี้ต้องสอบถามพี่เอ็ม (เจ้าของ) อีกทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2018, 16:02:47 โดย ToRToNGPaT »

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 17:26:16 »

ผมเอา HRV ไปทำครับ ตอนนั้นที่ทำ ร้านใช้ Ceramic Pro เคลือบ ผมจ่ายไป 4หมื่นหน่อยๆ เป็น Package 5 ปี Service 10 ครั้ง เคลือบทั้งภายนอกและภายในครับ รวม Service แบบที่ผมบอกทุกๆ 6 เดือน ทั้งภายนอกและภายใน เสียแค่ค่าล้างรถอย่างเดียว พอร้านเขาเปลี่ยนน้ำยาเป็น Kamikaze Collection เพราะ Ceramic Pro คุณภาพต่ำลงเยอะ ก็ลงตัวนี้ให้แทน Warranty Serivce ทุกอย่าง เหมือนเดิม ไม่ต้องเสียอะไรเพิ่มครับ ส่วนเรื่องเคลมอุบัติเหตุนั้น ยังไงทุก 6 เดือนก็ Service เต็มระบบอยู่แล้ว ก็เลยไม่มีปัญหาอะไรครับ (ผมยังไม่เคยเคลมนะครับ)

ราคาตอนนี้ต้องสอบถามพี่เอ็ม (เจ้าของ) อีกทีครับ

โทรไปสอบถามแล้วครับ ราคาแบบ 5 ปีนี่โหดเหมือนกัน แต่รวมราคา film กันกระแทกด้านหน้ารถให้ด้วย ถ้าไม่เอา film ก็ลดราคาลงอีก

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 18:23:03 »

โทรไปสอบถามแล้วครับ ราคาแบบ 5 ปีนี่โหดเหมือนกัน แต่รวมราคา film กันกระแทกด้านหน้ารถให้ด้วย ถ้าไม่เอา film ก็ลดราคาลงอีก

ผมเห็นราคาฟิล์มแล้วก็ร้องจ๊ากเหมือนกันครับ ขนาด HRV คันเล็กๆ แค่ Basic Set ทำสีกันชนได้หลายรอบอยู่ ก็เลยถอดใจ เปลี่ยนมาเก็บตังเตรียมเอา Jazz GK ไปทำอยู่ครับ หลังจากไปทำร้านอื่นแล้วโดนลอยแพ มาเกือบ 2 ปีแล้ว เริ่มเน่า 555

ออฟไลน์ tiger12r

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 20:57:52 »
ไม่ต้องไปเคลือบครับล้างขัดแว๊กธรรมดาพอ พอขายรถมือสองมันก็ให้ราคาตามปีเหมือนเดิม แม้จะดูแลรักษาสภาพดีขนาดไหน(แล้วแต่แนวคิดแต่ละคน)  ;D ;D
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ mile

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 22:04:32 »
ราคาใช้ได้งานดีไปร้านนี้เลยครับ I am coat

ออฟไลน์ K_D

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 00:09:00 »
ลองดูร้าน crystal point ดูครับ ผมทำมาก็โอเคนะครับ แต่ผมดูแลเอง โดยใช้ผลิตภัณฑ์ของ gtechniq เป็นแบรนด์ของอังกฤษ ปีนึงแล้วยังสวยอยู่
จริงๆเคลือบแก้วผมว่าไม่สำคัญเท่าการเตรียมผิวครับ ใครเตรียมผิวได้ดีกว่า งานก็ออกมาสวยกว่า

ออฟไลน์ plu

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 08:35:37 »
ไม่ต้องไปเคลือบครับล้างขัดแว๊กธรรมดาพอ พอขายรถมือสองมันก็ให้ราคาตามปีเหมือนเดิม แม้จะดูแลรักษาสภาพดีขนาดไหน(แล้วแต่แนวคิดแต่ละคน)  ;D ;D
ถูกครับ  รถลง wax เป็นประจำ
 ระยะยาวเห็นเลยครับถ้าเทียบกับรถที่ไม่ได้ลง wax

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 23:32:03 »

เห็นด้วยครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0