ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ Pirelli P Zero PZ4 สำหรับ SUV ขนาดใหญ่ ก่อนซื้อครับ  (อ่าน 6967 ครั้ง)

ออฟไลน์ (ノ ´ ▽ ` )ノ

• Jr. Member
  • **
จากครั้งก่อนที่สอบถาม เลยไปหาข้อมูลยางมาอีกเยอะๆ โทรไปถามหลายร้าน สุดท้ายมาตกลงว่าน่าจะซื้อ Pirelli P Zero PZ4 ครับ เห็น review score ค่อนข้างดีมาก พรุ่งนี้จะเอารถไปเปลี่ยนยาง แต่เพราะเป็นยางรุ่นใหม่ คนใช้น่าจะยังมีจำนวนน้อย เสียงวิจารณ์อาจจะยังไม่มาก เลยจะมาขอความเห็นท่านที่กำลังใช้อยู่ หรือเคยใช้ PZ4 อีกทีครับ ว่าคุณภาพการขับขี่โดยรวมเป็นอย่างไรบ้าง ถ้าใช้กับรถ SUV ยิ่งดีครับ

ออฟไลน์ bingoman

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำ Pirelli P Zero PZ4 สำหรับ SUV ขนาดใหญ่ ก่อนซื้อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 19:19:30 »
ไม่เคยใช้ PZ4 แต่เคยใช้ P-Zero ติดรถสปอร์ตครับ

ภาพรวมคือ ดีรอบด้าน ไม่มีจุดอ่อน

ที่ผมประทับใจคือมันมีความนุ่ม แต่หนึบและเลี้ยวตีวง ตามพวงมาลัยได้มั่นคง สม่ำเสมอ แม่นยำมากๆ

P-Zero ยังไงก็คือตระกูลสปอร์ตอยู่แล้ว  PZ4 ไม่น่าทำให้ผิดหวังครับ

• **
Re: ขอคำแนะนำ Pirelli P Zero PZ4 สำหรับ SUV ขนาดใหญ่ ก่อนซื้อครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 23:02:31 »
ไม่เคยใช้ PZ4 แต่เคยใช้ P-Zero ติดรถสปอร์ตครับ

ภาพรวมคือ ดีรอบด้าน ไม่มีจุดอ่อน

ที่ผมประทับใจคือมันมีความนุ่ม แต่หนึบและเลี้ยวตีวง ตามพวงมาลัยได้มั่นคง สม่ำเสมอ แม่นยำมากๆ

P-Zero ยังไงก็คือตระกูลสปอร์ตอยู่แล้ว  PZ4 ไม่น่าทำให้ผิดหวังครับ

ขอบคุณมากครับ อ่าน review เมืองนอก เห็นบอกว่า PZ4 ดอกหมดไว เลยสงสัยอยู่เหมือนกัน แต่ถ้าประสิทธิภาพโดยรวมดีมาก ก็คงทำให้ประเด็นดอกหมดไวมามีผลต่่่่่่่อการซื้อลดลงครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 11:28:28 »
ยาง SUV ที่ใช้แทน P zero ตอนนี้คือ YOKOHAMA PARADA SPEC-X ครับ

ราคาดีกว่ามาก นุ่มกว่าเดิม แต่รีดน้ำกับเกาะถนนไม่เท่า P zero แต่ไม่ได้แย่กว่ามากมาย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 18:29:30 »
http://imgur.com/QrNkNLd
http://imgur.com/jFyeAGp

เปลี่ยนยางเรียบร้อยครับ ตอนนี้ได้วิ่งแค่ช้าๆใน กทม. เลยยังเทียบประสิทธิภาพยางไม่ได้ เท่าที่รู้ตอนนี้คือเงียบขึ้นตอนขับ แต่ก็เพราะเป็นยางใหม่ด้วย

ออฟไลน์ wolfpack

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 19:07:06 »
http://imgur.com/QrNkNLd
http://imgur.com/jFyeAGp

เปลี่ยนยางเรียบร้อยครับ ตอนนี้ได้วิ่งแค่ช้าๆใน กทม. เลยยังเทียบประสิทธิภาพยางไม่ได้ เท่าที่รู้ตอนนี้คือเงียบขึ้นตอนขับ แต่ก็เพราะเป็นยางใหม่ด้วย

ราคาเป็นไงบ้างครับ

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 09:15:42 »
Pz4  คือยางเก๋งหรือsuv หนะครับ
เคยสนใจ แต่หาข้อมูลยากไปหน่อยเลยถอย
ใช้งานเป็นไง มาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 10:32:21 »

ราคาเป็นไงบ้างครับ

คู่หน้า 275/40 R20 14,000 บาท
คู่หลัง 315/35 R20 17,000 บาท

จ่ายเงินสด เลยลดราคา 1,000 บาท รวมทั้งหมด 61,000 บาท ครับ

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 10:36:38 »
Pz4  คือยางเก๋งหรือsuv หนะครับ
เคยสนใจ แต่หาข้อมูลยากไปหน่อยเลยถอย
ใช้งานเป็นไง มาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ

PZ4 เห็นมี 2 แบบย่อย Luxury กับ Sport แต่ไม่ทราบว่าต่างกันอย่างไรครับ รู้ราคาแค่ Luxury ซึ่งก็แพงมากอยู่แล้ว
ในหน้าเว็บของ Pirelli บอกว่า PZ4 ใช้ได้กับทั้งรถเก๋ง และรถ SUV เดาว่าน่าจะออกแบบมาครอบคลุมรถทั่วไป ไม่ว่าจะ sedan , coupé , SUV ครับ
รุ่นที่ซื้อมาเป็นแบบ Luxury Run Flat ครับ

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2018, 11:36:50 »
โห ราคาเอาเรื่องมากเลย