ผู้เขียน หัวข้อ: // เจาะสเป็ค-Option : Mitsubishi Xpander เวอร์ชั่นไทย 2 รุ่นย่อย ก่อนเปิดราคา //  (อ่าน 9659 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
เจาะสเป็ค - Option : Mitsubishi Xpander เวอร์ชั่นไทย ทั้ง 2 รุ่นย่อย
1.5 GLS-Ltd. / 1.5 GT ว่าแตกต่างกันอย่างไรบ้าง พร้อมภาพประกอบ
ก่อนเปิดราคาอย่างเป็นทางการ สิงหาคม นี้

อ่านข้อมูลทั้งหมด และ ชมภาพได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/spec-option-grade-mitsubishi-xpander-thailand-2/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2018, 10:23:42 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Smith686

รถคันใหญ่แต่เครื่องเล็ก 105 แรงม้า อยากรู้อัตราเร่ง 0-100 จริงๆ

ออฟไลน์ Night_Angel

• Sr. Member
อัตราเร่ง 0 - 100 ใช้เวลา13.8 วินาที กำลังดี
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ khai72

• Jr. Member
  • **
รุ่น gls มี keyless, push start แต่รูปกุญแจเป็นแบบเสียบล่ะครับ
มีกล้องมองหลัง แต่วิทยุไม่มีจอ
หรือว่าเป็นรูปประกอบเฉยๆ ครับ

ออฟไลน์ TOP12212

• Newbie
  • *
เกียร์ใช้ของค่ายไหนใครพอจะทราบบ้างครับ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
0-100 ขอไม่เกิน 14 วินะครับ!!!
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ tnp_super

เครื่องยนต์ไม่รองรับ E85

ออฟไลน์ UpToGu

• Full Member
เป็นรถครอบครัว ที่น่าใช้มาก

ถ้าอยากให้อัตราเร่ง 0-100 ไม่เกิน 12วิ

แค่ประมาณ mobilio หรือ brv

โดยไม่ยุ่งกับตัวเครื่อง แค่remap จะพอเป็นไปได้ไหมเนี่ย 55

ออฟไลน์ PeterC

• **
ผมว่ารุ่น gls. น่าจะทำเวลาได้ดีกว่า เพราะใช้ยาง 185
ส่วน gt. ใช้ยาง 205 หน้ากว้างกว่า น่าจะทำเวลาได้ช้ากว่า แต่ผมว่าคงเกาะถนนดีกว่าเช่นกัน
เป็นผม ๆ เลือก gt. คุ้มกว่าเยอะ มี cruise control ด้วย แถมได้แม็กขอบ 16"

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
4 AT  จงเจริญ   

ตอนแรกคิดว่าประเทศไทย ค่ายสุดท้ายที่จะใช้ 4AT คือ MG นะเนี่ย   :-\ :-\ :-\
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
0-100 ขอไม่เกิน 14 วินะครับ!!!
รุ่น gls มี keyless, push start แต่รูปกุญแจเป็นแบบเสียบล่ะครับ
มีกล้องมองหลัง แต่วิทยุไม่มีจอ
หรือว่าเป็นรูปประกอบเฉยๆ ครับ
ไม่มี push start แค่กุญแจใช้ระบบนี้เฉยๆ คล้าย toyota wish หน่ะครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

อัตราเร่ง 0 - 100 ใช้เวลา13.8 วินาที

ที่เขาเทสกันนะ

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V

เกียร์ใช้ของค่ายไหนใครพอจะทราบบ้างครับ

Mitsubishi ลูกเก่า โครตทน ตั้งแต่สมัย Lancer ท้ายเบ๊น น่ะแหละ

くるま じゃないよ

ออฟไลน์ O_o"

เห็นสื่อไปทดสอบมา 0-100 ทำเวลา 15.8 วินาที อัตราสิ้นเปลืองเฉลี่ย 12.6 กิโลเมตรต่อลิตร เยอะสุด 11.7 กิโลเมตรต่อลิตร

แบ่งเป็น 2 รุ่นย่อย GLS-LTD และ GT
https://www.thairath.co.th/content/1330557

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2018, 19:25:51 โดย O_o" »

ออฟไลน์ NoBiReacto

เห็นสื่อไปทดสอบมา 0-100 ทำเวลา 15.8 วินาที อัตราสิ้นเปลืองเฉลี่ย 12.6 กิโลเมตรต่อลิตร เยอะสุด 11.7 กิโลเมตรต่อลิตร

แบ่งเป็น 2 รุ่นย่อย GLS-LTD และ GT

ถ้างั้น จบเลยครับ นั่งเต็มคันจะขนาดไหน

ออฟไลน์ HHHsung

เค้าไม่ได้ขายคนเสพกำลังเครื่อง เค้าขายคนที่จำเป้นต้องใช้ อืดไม่เป็นไร ดูอย่างอัลเมร่า 1200 แล้วก็ Zs 1500 ยังขายดี แล้ว ไอ้นี่ 1500 ทำไมจะขายไม่ได้

ขอแค่ราคาอย่าแรงมากนัก เช่นเดียวกับ 2 ตัวบน  ไม่งั้นแป๊กแน่นอน อยากให้ท๊อปไม่เกิน 8.5 แสน จะเป็นไปได้มั้ยนะ ชนทีอป เซียนต้า บีอาร์วี เลย

แพงกว่านั้น คนคงหนีไปเล่น รุ่นล่าง ppv กันหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2018, 14:20:38 โดย HHHsung »

ออฟไลน์ O_o"

ถ้างั้น จบเลยครับ นั่งเต็มคันจะขนาดไหน

สื่อขับทดสอบแบบกลุ่มครับ รถ 1 คัน น่าจะนั่งกันไป 2-3 คน พร้อมสัมภาระต่างๆ ได้ตัวเลขออกมาราวๆนี้ครับ

ออฟไลน์ bubball

เค้าไม่ได้ขายคนเสพกำลังเครื่อง เค้าขายคนที่จำเป้นต้องใช้ อืดไม่เป็นไร ดูอย่างอัลเมร่า 1200 แล้วก็ Zs 1500 ยังขายดี แล้ว ไอ้นี่ 1500 ทำไมจะขายไม่ได้

ขอแค่ราคาอย่าแรงมากนัก เช่นเดียวกับ 2 ตัวบน  ไม่งั้นแป๊กแน่นอน อยากให้ท๊อปไม่เกิน 8.5 แสน จะเป็นไปได้มั้ยนะ ชนทีอป เซียนต้า บีอาร์วี เลย

แพงกว่านั้น คนคงหนีไปเล่น รุ่นล่าง ppv กันหมด

+1 ครับ   กี่เปอร์เซ็นเชียวที่ลูกค้ารถประเภทนี้จะสนใจอัตราเร่งเป็นหลัก ? ทั้งประเทศผมว่าน้อยมากนะ

ออฟไลน์ AkE

อัตราเร่งยังไม่เท่าไหร่เข้าใจได้รถแบบนี้แต่ที่เข้าใจไม่ได้คือท้ายมัน 5555

ออฟไลน์ edward_jong

คนซื้อไม่ค่อยเม้นท
คนชอบเม้นท'แขวะ นุ้นนี่  ไม่เคยเห็นซื้อสักคัน
สำหรับผม ถึงไม่ใช่สาวก มิตซู 
ผมว่ามันน่าจะขายดีมากๆ  รอเปิดราคามา
อัตราสิ้นเปลือง ผมไม่แคร์ มากนักครับ
มันก้เกาะกลุ่ม ใกล้ๆกันกับพรรคพวกนี่ล่ะ
อัตราเร่ง  ก้ ไม่แคร ขึ้นกับฝีมือ การกะยะเผื่อแซง ยาวขึ้นหน่อย

ราคาเท่านี้ ต้องขอทั้งจักรวาล  มันไม่ใช่ล่ะ!!

ออฟไลน์ hydra02

• Newbie
  • *
ส่วนตัวผมขับ Sienta อยู่นะ อัตราเร่ง, การประหยัด มันก็ใกล้ๆ กันทั้ง segment
option ถ้าเทียบกับ Sienta ก็พอๆ กัน ต่างที่ให้ cruise control มา (โอกาสใช้บ้านเรา ผมว่ายาก ...)

ชอบหน้าตามันอยู่นะครับ ทว่าล้อดูเล็กไปหน่อยเมื่อเทียบกับตัว
ที่นั่งเบาะ 3 ดู นั่งแล้วพักขายากกว่า Sienta ครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

เครื่อง 1.5 ใส่ยาง 205/55R16 เบอร์เท่ากับอัลติส/ซีวิค 1.6 - 1.8
แถมรถหนักร่วมๆ 1.3 ตัน

ได้อัตราเร่ง 15 - 16 วินาที  ก็ถือว่าหรูแล้ว ไม่เสียชื่อมิตซูเบนซิน

ดีกว่าอีกค่ายนึง เครื่องเท่ากันแต่ตัวเล็กกว่า ได้ 17 วินาที

ก็ไม่รู้สินะ ;D

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
อัตราเร่งแย่กว่าที่คิด

แต่ก็ยังดีกว่า...  :-X

/แว้บ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Fun_Hadyai

มีปุ่ม a/c มาให้ด้วย ปุ่มแอร์ก็ดูดีกว่าของตัวที่ขายที่อินโด ทำให้คอนโซลหน้าดูดีขึ้นมาเลย ถ้ามาราคาไม่เกิน 850,000 บาท ผมว่าลุ้นๆ ขายดีกว่า Sienta แน่ๆ ครับ รถทรงนี้ผมว่าคนไทยน่าจะชอบเยอะอยู่ ถ้าจะทำให้ขายไม่ดี ผมว่าคงเป็นเพราะ ประกอบอินโดนี่แหละ เพราะมักได้ยินเสียงบ่นเรื่องอะไหล่รอนานหลายรุ่นเลย ที่ประกอบอินโด ไม่เว้นแม้แต่ยี่ห้อเจ้าตลาด

ออฟไลน์ lorenzo

เมื่อวานฟังคลิปคนเทส บอก 0-100 ประมาณ 14ถึง 15 แต่นั่งกัน 3-4 คน สัมภาระเพียบ เหยียบกันไม่ต่ำ 120 บางช่วงลองความเร็วปลายไป 160 ลองเทียบดูครับ อัตราสิ้นเปลืองมาเทียบตัวอื่นในเวป น่าจะคนละตัวแปรกัน

ลองดูอัตราเร่งนาทีที่ 21.40 นะครับ เปรียบเทียบกับแฝดเจ้า rush  ทิ้งไม่ทิ้งหนีไม่หนีลองดู

ออฟไลน์ MUK

ผมว่าควรขาย 690000 กับ 730000 พอครับ ยอดขายดีแน่ๆ

ออฟไลน์ eaksuchart

ผมว่ารุ่น gls. น่าจะทำเวลาได้ดีกว่า เพราะใช้ยาง 185
ส่วน gt. ใช้ยาง 205 หน้ากว้างกว่า น่าจะทำเวลาได้ช้ากว่า แต่ผมว่าคงเกาะถนนดีกว่าเช่นกัน
เป็นผม ๆ เลือก gt. คุ้มกว่าเยอะ มี cruise control ด้วย แถมได้แม็กขอบ 16"

ล้อ16กว้าง 6.5 นิ้วจึงต้องใส่ 205 ครับถ้าจะอืด ก็คงอยู่ที่ความกว้างล้อด้วยครับ
ส่วนล้อ 15 กว้างแค่ 5.5 นิ้ว ขนาด Eco car ทั่วไปครับ 185 เพียงพอ และช่วยให้ประหยัดน้ำมันกว่าแน่ๆครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ดูภายนอก สวย น่าใช้ แต่ภายในเฉยๆครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ wittaya8

• **
cruise control หาโอกาสใช้คงยาก ตัวล่างก็พอ คาดว่าประหยัดทั้งเงินและน้ำมันกว่าด้วย

ออฟไลน์ SM.

จะเปิดราคาเท่าไหร่บ้างนะ

แต่มีแค่ 2 รุ่นย่อยเองหรอ