ผู้เขียน หัวข้อ: มีสมาชิกท่านใดรู้ร้านที่ใช้ Alcantara แท้ๆไหมครับ  (อ่าน 4573 ครั้ง)

ออฟไลน์ FlukeLim

• Newbie
  • *
คือว่าผมกำลังหาวัสดุตัวนี้อยู่ ผมสนใจนำเจ้า Alcantara นี่มาทำเสื้อ hoodie น่ะครับ
ทีนี้ผมว่ามันน่าจะหายากอยู่นะครับร้านที่ใช้ Alcantara แท้จริงๆ แบบสั่งมาจากบริษัท
มีสมาชิกท่านใดพอจะรู้แหล่งหรือร้านที่นำเข้า Alcantara แท้ ไหมครับ
ลองหลังไมค์ หรือแอดไลน์มาคุยกันก่อนได้นะครับ id line: flukenuttun
ถ้าหาไม่ได้ ผมคงต้องลองติดต่อบริษัทโดยตรงดูแล้วล่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล. ถ้าคุณชื่อสมาชิก oryor เห็น ได้โปรดช่วยผมด้วยนะครับ ผมกำลังหาทางติดต่อคุณ oryor อยู่เลยครับ 55555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2018, 18:21:31 โดย FlukeLim »

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
Re: มีสมาชิกท่านใดรู้ร้านที่ใช้ Alcantara แท้ๆไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2018, 19:11:14 »
วิชัยการช่าง "เคย" มีครับ

ถามครั้งล่าสุด (2-3 ปีแล้ว) บอกว่าได้สั่งแล้วเพราะราคาไม่ได้ ... ไม่รู้ตอนนี้ยังไงครับ

ออฟไลน์ oryor

• Sr. Member
Re: มีสมาชิกท่านใดรู้ร้านที่ใช้ Alcantara แท้ๆไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2018, 19:47:23 »
ผมทำอยู่ครับใช้แต่ Alcantara แท้จากอิตาลี
เดี๋ยว Line ไปครับ

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2018, 15:25:17 »

ALCANTARA
 จริงๆคือวัสดุเลียนแบบหนังกลับครับ  เป็นผ้า ประเภทเดียวกับหนังเทียมนิละ 
 มันคือ ชื่อเรียก ชนิดผ้าไปแล้วครับ
 ถ้าให้ผมเรียก มันคือผ้าเทียมเลียนแบบหนังกลับ อมฝุ่น และ ไม่ได้มีราคาแพงอะไรเลย
 ที่เราคิดว่าแพงเพราะ เราพบมัน ในรถสปอร์ตราคาแพง กลายเป็น สัญลักณ์ ดุ ดิบ ของ รถสปอร์ต

คำว่าแท้ในที่นี้คืออะไรละครับ
  สำหรับผม คือ เกรดความทนทาน ที่นำมาใช้ สำหรับ รถยนต์ ที่ ทนความร้อน ความเย็น และ การสึกหรอ
   มันไม่ได้แพงไปกว่า หนังแท้เลยครับ มันคือผ้าชนิดหนึ่ง

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2018, 16:25:56 »
จริงๆ โทรไปถามบริษัท Toray ก็ได้นะครับ มีสาขาประเทศไทย

ถามเขาเรื่องผ้า Ultrasuede นี่แหละ ว่าใครเป็นดีลเลอร์บ้าง หรือวิธีการสั่งซื้อ ก็ไม่น่ามีปัญหา

Alcantara/Ultrasuade ก็เป็นโพลีเอสเตอร์ผสมโพลียูริเทนเหมือนกัน ไลน์ผลิตน่าจะที่เดียวกันนั่นแหละครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2018, 22:18:30 »
ได้ความรู้ใหม่เลย  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ plu

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2018, 09:17:52 »
วิชัยการช่าง  เห็นทำให้กับแลมโบตัวใหม่อยู่ ALCANTARA เกรดsupercar ร้านนี้รถหรูทำเยอะ รถญี่ปุ่นทำได้แล้วงานเนียบด้วย

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2018, 19:26:22 »
มีข่าวว่าผลิตไม่ทันตามความต้องการครับ
http://www.headlightmag.com/news-alcantara-becomes-so-popular-in-car-industry/