ผู้เขียน หัวข้อ: เท่าที่เคยลอง ประทับใจกับคุณภาพภายในรถยี่ห้อ/รุ่นไหนมากที่สุด  (อ่าน 9252 ครั้ง)

ออฟไลน์ Minister of Joy

• Full Member
หัวข้อเล่นๆ ครับ ถามตามนั้นเลย

ส่วนตัวผมประทับใจภายใน Q7 มากที่สุดครับ well built มากๆ ทุกอย่างแน่น งานประกอบและวัสดุดีมากๆ

ไม่เคยนั่ง phantom หรือ mulsanne ครับ อาจจะเหนือกว่า Q7 เยอะมากเลยก็ได้ 555

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
กลุ่มรถตลาดทั่วไป ผมชอบมาสด้าที่สุดในเวลานี้นะ วัสดุบุนุ่มเดินด้ายหลายจุดดูดีมากๆค่อนข้างพรเมี่ยมกว่ารถญี่ปุ่นในราคาเท่ากัน ตามมาด้วย Ford Ranger กับ Everest ในกลุ่มกระบะกับ PPV หลายจุดดูดีพรีเมี่ยมกว่าชาวบ้านเค้าพอสมควร ส่วนรถพรีเมี่ยมความรู้สึกผมสูสีกันหมดครับ

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
 ชอบรถนั่งmazda มากที่สุดครับตอนนี้  วัสดุดูดีสุดล่ะ  ถ้าเป็นกระบะชอบrevo  รถพรีเมี่ยมไม่มีความเห็นคับเพราะไม่เคยสัมผัส

ออฟไลน์ bubball

CX5 ใหม่ครับ ไปลองมา ประทับใจภายในไม่รู้ลืม โคตรดี
ส่วนถ้าค่ายหรูหน่อยก็ MB รุ่นใหม่ๆ

ออฟไลน์ NoBiReacto

Benz e300 ชอบทุกจุดจริงๆ ชอบกลิ่นภายในมันครับ มีความแน่นๆดูแล้วรู้สึกดี
Cx5 ตัวใหม่ แค่ลองขึ้นไปนั่งทำไมมันดูดีขนาดนี้เมื่อเทียบกับราคา ดูแน่นๆ สัมผัสดีไปหมด
Teana j32 ชอบกลิ่นภายในกับบรรยากาศภายในมากที่สุด

ออฟไลน์ mozart

ความทนทาน คงพี่โตครับ  การขับขี่ผมให้ bmw 

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ชอบ Lexus หลายๆ รุ่นครับ โดยเฉพาะ combination ภายในสีดำ เบาะสีแดง

ออฟไลน์ Nott1959

Ford ครับ
เพราะว่า ผมใช้อยู่
ฮ่าๆๆๆ
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ Kendow

ดูภาพรวมของรถบ้านๆ - มาสด้า
เจาะจงเป็นรุ่นๆ ของรถบ้านๆ - มาสด้า ซีเอกซ์ 5 คหสต.ให้ดีกว่า BMW X1 อีก
ดูภาพรวมของรถพรีเมี่ยม - เล็กซัส
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
Lexus ครับ หลายๆรุ่นเลยครับ

ออฟไลน์ IS2000

ถ้ารถที่ mass หน่อยผมยกให้ Audi ครับ คุณภาพประกอบกับรายละเอียดต่างๆดีมาก ถึงดีไซน์จะเรียบๆไปหน่อย อย่างเบนซ์รุ่นใหม่ๆดีไซน์สวยงามแต่ผมว่าคุณภาพกับวัสดุบางชิ้นยังเป็นรอง Audi

แต่เคยมีโอกาสลองขับ Phantom ตัวแรกครั้งเดียว ผมว่ามันสุดจริงๆครับในเรื่องของวัสดุภายในกับรายละเอียดต่างๆ มองผ่านๆไม่มีอะไรที่ทำให้นึกถึงบริษัทแม่ที่เป็น BMW เลยยกเว้นแต่กุญแจกับระบบ entertainment ที่คล้ายๆของในบีเอ็ม
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Arm

ไม่เกิน 1 ล้าน มาสด้า
1-2ล้าน เทียน่า J32
Premium ขึ้นไป อาวดี้ ครับ

แต่ถ้าสุดๆในชีวิต คราวน์ S130 และก็ตระกูลมาเจสต้าครับ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Minister of Joy

เห็นด้วยกับหลายๆ ท่านเลยครับ ในกลุ่มรถตลาดราคาไม่เกิน 2 ล้าน Mazda ทำภายในดีมากๆๆ

ออฟไลน์ green174

• Newbie
  • *
มาสด้าครับ
ตั้งแต่มาสด้า 2 ยัน CX-5 เลยยย
วัสดุดีมาก เมื่อเทียบกับคู่แข่งในระดับเดียวกัน ยิ่ง CX-5 ภายในนี่ ยอมเลย วัสดุบุนุ่มหลายจุดมาก แถมสัมผัสยังดีด้วย เป็นส่วนหนึ่ง ที่ทำให้ผมตัดสินใจซื้อครับ

ออฟไลน์ flat6

เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

S-class รุ่นปัจจุบัน

ออฟไลน์ muzaa

Lexus ครับโดยเฉพาะ ls series ครับเคยมีโอกาศได้นั่ง ls460 โฉมที่แล้วในรถที่ใช้งานจริงเป็นประจำของผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง ชอบมากครับ สบายจริงๆแถมมีพื้นทราวางขาหลังกว้างกว่า s class w221 ครับส่วน ls ปัจจุบันได้นั่งใน motor show ก็ยังชอบครับ รอดูว่าจะมีโอกาศได้นั่งรถจริงบนถนนจริงหรือไม่ครับจะได้เปรียบเทียบได้ถูกครับ

ออฟไลน์ earrt

ถ้าที่สุดเลย เป็น Accord 2.0LXi ครับ
ที่สุดของแจ้มากๆ

ออฟไลน์ Nut_K

ออฟไลน์ XaNaX

วันก่อนไปนั่ง C coupe ปกติดูจากโบชัวร์ หรือที่เค้ารีวิว ก็งั้นๆ  พอไปเจอของจริงนี่ หรูสุดๆ ประทับใจเลย

jaesz

• บุคคลทั่วไป

City, Jazz ช่วง ปี2010 เบาะหนัง แบบที่ภายในดำหมด มีเทาๆตรงวิทยุ คอนโซลนิดหน่อย มีชิ่นหนังแค่แผงประตูนิดเดียว

มันทนมาก ดูและง่าย แกะมาเปลี่ยนคอยล์เย็นไม่มีอะไรหักสักอย่าง ไม่ค่อยเปื่อย ไม่สกปรก ไม่สะท้อนแสงให้เคืองตา แต่ไม่ชอบตัวรถ

เคยแกะเปลี่ยนคอยล์เย็นโตโยต้า มีหักมีแตกบ้าง พวกรถยุโรปนี่ไม่ต้องคิดเลยเวลาแกะ แล้วประกอบกลับโอกาศเหมือนเดิม100%ไม่มีเลย

พอแก่แล้วรูู้สึกชอบอะไรง่ายๆ ไม่วุ่นวายดีครับ

ออฟไลน์ BigCat

ที่เคยลองนั่งและดม 555 ชอบตระกูล C,E ตราดาวครับ

ยังพอเอื้อมได้ เลยได้ลอง อันอื่นยังไม่เคย555
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ FyGI

Lexus อันนี้ว้าวที่คุณภาพและงานประกอบครับ

ออฟไลน์ aobness

Cx5 ครับ เสียงคอนโซลแผงประตูต่างๆคือไม่มีอะไรเลยเงียบแน่นดี
ตอนแรกคิดว่ามาเลจะแย่
เคยเจอ volvo มาเลเหมือนกันตัวล็อคเบาะหักมาจากโรงงาน,แผงประตู,คอนโซลกุกกักกันสนุก
ปล.นับแค่คุณภาพงานประกอบฮะ คหสต

ออฟไลน์ mellifluous

รถบ้านๆ ทั่วไปก็ CX-5 ตัวปัจจุบันครับ เนี๊ยบดีจริงๆ
ฟีลลิ่งห้องโดยสารกับการขับขี่มันเข้ากันพอดี

เมื่อไหร่ศูนย์จะดีเหมือนเจ้าตลาดเขาสักที 555

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
S-class 530ie m-sport ชอบจริง
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ mongolias

เคยนั่ง LS460 โฉมก่อน นั่งสบายมาก วัสดุดีสุดๆ ชอบมากกว่า S กับ 7 ครับ

ส่วนรถในกลุ่มรถญี่ปุ่นราคาไม่เกิน 1.5 ล้านผมว่ามาสด้า วัสดุดีกว่าเจ้าตลาดครับ

ออฟไลน์ boogie2020

ผมไม่มีเคยมีรถหรู ๆ  แหะ   เอารถตลาด ๆ   ผมชอบ Vigo สุดละ ไม่ใช่เพราะมันวัสดุดี แต่ชอบแนวคิดการออกแบบ ณ เวลานั้น ทัศนวิสัยตอนขับดี โปร่ง   มีช่องใส่แก้วหน้าแอร์ ช่องเก็บของเยอะดี  รวมถึงใช้มาเกิน 5 ปี ไม่มีเสียงก๊อกแก๊กๆ  ในรถให้รำคาญเลย  (ถ้าเทียบกับคันอื่น ๆ ที่เคยมีมา )
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ nin122

ผมชอบ Lexus ครับ 

ออฟไลน์ zapdos191

ถ้าเรื่องภายใน นึกออกยี่ห้อเดียวครับ Lexus ที่ประทับใจแบบไม่รู้ลืมเลยนะ

แต่อย่าพูดถึงราคามันเลยครับ 5555+
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------