ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 2.5 ล้าน ระหว่าง 320d gt msport กับ gla 250 amg ขออณุญาติตั้งใหม่ครับ  (อ่าน 10193 ครั้ง)

ออฟไลน์ ppr44

• Newbie
  • *
สอบถามพี่ๆครับ กำลังตัดสินใจระหว่าง 320d gt m sport กับ Gla 250 amg ไม่ทราบว่ารุ่นไหนควรที่จะซื้อมากกว่ากันครับ ในแง่ของเรื่องความคุ้มค่า สมรรถนะ และ ภาพลักษณ์
หรือ มีรุ่นไหนที่น่าคบในงบ 2.5 ล้านบาท ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Note28

• Jr. Member
  • **
ไม่รอดู mini countryman ckd มาเลเซีย หรอครับ
เดือนหน้า น่าจะเปิดตัว
Cooper s hightrim countryman ราคา 2.499 ล้านบาท
โมเดล ยังใหม่กว่าตัวเลือกทั้ง2 ตัวที่ ท่านว่า
ใช่ได้ยาวๆ เลยครับ

ออฟไลน์ demo2

• Sr. Member
มีคนนั่งหลังบ่อยไหมครับ ถ้านั่งแถวเบาะหลังบ่อย GLA ไม่เหะอย่างยิ่ง ยกเว้นเด็กๆ  ตรงข้าง 3GT เบาะหลังสบายมากกกกก ยังกะ 5   ส่วนภาพลักษณ์ถ้าในสายตาผม สองยี่ห้อนี้ผมว่าพอๆกันแหละครับ ไม่ได้ดูรวยกว่ากันเท่าไหร่

ออฟไลน์ BigCat

• Hero Member
ไปลองนั่ง ลองขับรึยังครับ
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ jojow

เทียบ 2 รุ่น ต้องลองไปนั่งข้างหลังครับ
นั่งต่างกันพอสมควร เรื่องความสบายและความชันของเบาะ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ AkE

คู่นี้ผมเอา gla250 ขับสนุก+แรงกว่าชัดเจน แต่ถ้า+ได้นิดๆ x2 ก้น่าสนแต่เครื่องไม่สนุกเท่าgla

ออฟไลน์ popo

ข่าวว่าเดือน ตุลาคมมีเปิดรุ่น c class diesel  สนไหมครับ
ราคารอท่านที่ทราบครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

รีบไปหา x4 ครับ ตอนนี้ 3 ล้านมีทอน ส่วนลดคือประมาณ 1 ล้านคุ้มแน่นอนกับราคานี้

ออฟไลน์ oatekung

Gt 2.5 เองเหรอนี่  :'(

ออฟไลน์ Mr.Joe

GT กว้าง นั่งสบาย ขับขี่ดี
GLA 250 ปรู้ดปร้าดดี แต่แคบ และแข็ง

• Newbie
  • *
ไม่รอดู mini countryman ckd มาเลเซีย หรอครับ
เดือนหน้า น่าจะเปิดตัว
Cooper s hightrim countryman ราคา 2.499 ล้านบาท
โมเดล ยังใหม่กว่าตัวเลือกทั้ง2 ตัวที่ ท่านว่า
ใช่ได้ยาวๆ เลยครับ

ขอบคุณมากครับ ผมจะเพิ่มเป็นอีกตัวเลือกหนึ่ง

• Newbie
  • *
มีคนนั่งหลังบ่อยไหมครับ ถ้านั่งแถวเบาะหลังบ่อย GLA ไม่เหะอย่างยิ่ง ยกเว้นเด็กๆ  ตรงข้าง 3GT เบาะหลังสบายมากกกกก ยังกะ 5   ส่วนภาพลักษณ์ถ้าในสายตาผม สองยี่ห้อนี้ผมว่าพอๆกันแหละครับ ไม่ได้ดูรวยกว่ากันเท่าไหร่

ส่วนใหญ่จะเป็นผมขับคนเดียวครับ แต่จะใส่ของเยอะและเกือบต่างจังหวัดเป็นส่วนใหญ่ เดือนนึงใช้ประมาณ 2-3 พันกิโลครับ ตอนนี้ผมอายุ 23 จริงๆรถมันดีทั้งคู่ก็เลยยังตัดสินใจไม่ได้ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากครับ

• Newbie
  • *
ไปลองนั่ง ลองขับรึยังครับ

ลองครับทั้งสองคันแล้วครับ ผมว่าผมโอเคกับทั้งคู่ เลยคิดไม่ตกว่าจะไปจบที่ตัวไหนดี ขอบคุณมากครับ

• Newbie
  • *
เทียบ 2 รุ่น ต้องลองไปนั่งข้างหลังครับ
นั่งต่างกันพอสมควร เรื่องความสบายและความชันของเบาะ

ถ้าเรื่องเบาะนั่ง ผมชอบตัว 3gt มากกว่าครับ กว้างและโล่งกว่ามากครับ ขอบคุณมากครับ

• Newbie
  • *
คู่นี้ผมเอา gla250 ขับสนุก+แรงกว่าชัดเจน แต่ถ้า+ได้นิดๆ x2 ก้น่าสนแต่เครื่องไม่สนุกเท่าgla

จริงครับแรงขับของ gla ดูแรงกว่าครับ ตอนนี้เลยคิดไม่ตกเลยครับว่าจะไปทางไหนดี จริงๆตัว 3gt มันก็มีเอกลักษณ์ของมันนะครับ ยังไงผมจะลองเอาไปคิดอีกทีครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2018, 03:41:34 โดย ppr44 »

• Newbie
  • *
ข่าวว่าเดือน ตุลาคมมีเปิดรุ่น c class diesel  สนไหมครับ
ราคารอท่านที่ทราบครับ

ราคาตัวนี้ผมว่าอาจจะเกินงบผมไปหนะครับ ยังไงผมจะเอาเพิ่มไปเป็นอีกตัวเลือกหยึ่งยะครับ ขอบคุณมากครับ

• Newbie
  • *
รีบไปหา x4 ครับ ตอนนี้ 3 ล้านมีทอน ส่วนลดคือประมาณ 1 ล้านคุ้มแน่นอนกับราคานี้

ตอนแรกผมก็สนใจตัวนี้เหมือนกันครับ แต่มันจะเกินงบผมไปหน่อย แล้วตอนนี้ผมกะกั้นราคาไม่ให้เกินงบที่ตั้งไว้ครับ ไม่งั้นมันจะขึ้นไปเรื่อยๆ 5555 ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากครับ

• Newbie
  • *
Gt 2.5 เองเหรอนี่  :'(

ผมลืมบอกไปครับ ราคานี้จะเป็นเดโม่ครับ bsi รันตอนเดือน2 ครับ คุ้มค่าไหมครับกับราคาเท่านี้สำหรับจะออก 3gt ตอนนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2018, 03:42:50 โดย ppr44 »

• Newbie
  • *
GT กว้าง นั่งสบาย ขับขี่ดี
GLA 250 ปรู้ดปร้าดดี แต่แคบ และแข็ง

มันคุ้มราคาไหมครับกับราคานี้ หรือ มีตัวอื่นที่พี่พอแนะนำให้ผมได้มั้งครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ BN`

ในการใช้งานจริงความกว้างของรถก็เป็นสิ่งสำคัญอันดับต้นๆเหมือนกันนะครับ

สมมุติว่าวันนึงเราต้องมีคนนั่งรถไปกับเราด้วยซัก 3-4 คน แล้วต้องรถติดอยู่บนถนน 1-2 ชั่วโมง

ผมว่ารถที่กว้างกว่าย่อมทำให้ผู้ที่นั่งอยู่ภายในรถรู้สึกปลอดโปร่ง และเครียดน้อยกว่าครับ

ในเรื่องของภาพลักษณ์ผมให้พอๆกันครับ ไม่แตกต่างกันเท่าไหร่

แต่ถ้ามองในเรื่องของการใช้งานในชีวิตประจำวัน เป็นผม ผมเลือก 320d gt m sport ครับ

อยากแรงมันทำกันทีหลังได้ แต่ความกว้างของห้องโดยสารมันขยายไม่ได้นะครับ

ความสุขของการขับรถอาจจะไม่ใช่แค่ความแรง แต่มันคือการอยู่กับรถคันนั้นได้อย่างมีความสุขทุกๆวัน

เปรียบเสมือนคู่ชีวิตเราคนนึงครับ

ออฟไลน์ bingoman

ผมว่าด้วยขนาด ทำให้ GT ดูอลังการกว่า ดูผู้ใหญ่กว่า GLA ครับ

GLA คันเล็ก  ผมเห็นตามท้องถนน ถึงมันจะสวยระดับนึง แต่มันดูเป็นแบบรุ่น entry level ของ Benz อยู่  จะ 250 ตัวแรง ก็ไม่สามารถขจัดจุดนั้นออกไปได้

แต่ 3 GT สำหรับผม  มันดูเหนือกว่า 3 sedan ธรรมดาไปอีกขั้น

ถ้าเทียบกันแบบนี้ ก็คล้ายๆ กับเทียบ C-Class Estate vs GLA อ่ะครับ

ยังไงอันแรกก็ดูแพงกว่า ประโยชน์ใช้สอยดีกว่า   แต่ความแรง 320d GT  ก็เป็นรอง GLA 250  ไปพอตัว ไม่เยอะจนน่าเกลียด  แต่เด่นสุดๆ ตรงความประหยัด 320d  ได้ 20 km/l ไม่ยากเลย ขับ 110-120 ยาวๆ  ก็ได้ประมาณนั้นแล้ว

ออฟไลน์ paulmoderndog

อายุ23 ยังไม่มีครอบครัว 250glaครับ
เพือตอนมีครอบครัวก็3gtครับ

ออฟไลน์ ynot9x

ช่วยเพิ่มให้อีก ทางเลือก ครับ ได้ทั้งแรง และพื้นที่ กว้าง กว่า cla250 ตอนนี้ 330e M Sport ครับ
เบาะหลังพับได้ เวลาขนของ ออฟชั่นจัดเต็ม ไฟหน้า adaptive/ sunloop ถึงจะปลายอายุแต่ body m sport ทรงนี้ยังสวยอีกนานครับ ดูอย่าง series 5 f10 ก็ยังดูดีอยู่เลยครับ
รวมส่วนลดแล้วอยู่ราคา ประมาณ 2.5 + ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2018, 11:22:07 โดย ynot9x »
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ผมอายุ 24 ถ้าโจทย์นี้ ผมเลือก 320d Gt M-sport ครับ ไม่ชอบ GLA เป็นการส่วนตัว แล้วก็รู้สึก 3GT ขับแล้วก็ไม่ได้ดูเกินวัยไปเท่าไหร่ครับ

นอกตัวเลือกก็ 330e Msport ครับ ถ้าไม่กลัว Hybrid
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ oatekung

ในราคา 2.5  gla250 แรงที่สุด ปลอดภัยที่สุด จอดห้างง่าย  ถ้ามีครอบครัวซื้ออัลพาดอีกคันก็จบครับ
แต่ถ้าไม่จำเป็นต้องแรง ชอบใหญ่ๆ 320d gt โอคมากๆเลยคับ เครื่องดีเซล2.0 ตัวนี้ซ่อมได้ทั้งประเทศอ่ะ

ออฟไลน์ amsa

• Jr. Member
  • **
  • เอาใจเขา ใส่ใจเรา
อิจฉาจัง อายุเท่านี้ได้ขับรถ ราคาขนาดนี้แล้วขอสรีระส่วนสูง ถ้าสูงกว่า 175 ไป 320e ครับ รถติดๆ หรือ x1 ใหม่ครับ ถ้าต้องการพื้นที่เก็บของ อยู่แล้ว สมรรถนะ พอกันนะ ลองขับครับไม่เสียหาย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
วัยรุ่นขับคนเดียว ผมเชียร์GLA250

ออฟไลน์ superest

• Full Member
อายุ 23 เชียร์ GLA250 ครับ

ออฟไลน์ Dr.Jones

ข่าวว่าเดือน " ตุลาคมมีเปิดรุ่น c class diesel  " สนไหมครับ ราคารอท่านที่ทราบครับ

>>>> ข้าพเจ้าเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ
จขกท เล่นรถราคาขนาดนี้ ทำไมไปเล่นรถขับหน้าเสียล่ะครับ
ถ้าเป็น Camry / Accord ก็ว่าไปตามงบ (ไม่ได้เกี่ยวกับว่าเอาเงินมาจากไหนนะ เรื่องส่วนตัว)

ข้าพเจ้าอายุน้อยกว่านี้อีกตอนเซ็นรับ E46 ครับ และประทับใจในรถยุโรปขับหลังเรื่อยมา (สมัยนั้นยังไม่มี BMW ดีเซลในบ้านเรา จึงยังไม่มีให้เลือก)
ดังนั้นความเห็นไม่ลวงแน่นอน
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ SM.