ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 2.5 ล้าน ระหว่าง 320d gt msport กับ gla 250 amg ขออณุญาติตั้งใหม่ครับ  (อ่าน 10319 ครั้ง)

ออฟไลน์ BN`

• Hero Member
อีกรุ่นนึงที่อยากแนะนำก็ 330e m sport รวมส่วนลดแล้วก็อยู่ในงบประมาณครับ

ถ้าไม่กลัวว่าใกล้ตกรุ่น และเป็น Hybrid ผมว่าก็เป็นอีกตัวเลือกที่น่าสนใจเช่นกัน

ได้รถที่แรงกว่าตัวเลือกที่ตั้งมาทั้งหมด + ได้รถที่กว้างด้วยครับ

วัดแค่ แรงม้า ก็เหนือกว่า 320d gt m sport กับ gla 250 amg แล้วครับ  8)

ออฟไลน์ Noncyclopedia

320d. ผมว่า หน้าตา ภายนอกสุ้accord g9 ไม่ได่

ออฟไลน์ tadto

• Full Member
320 GT ตอบโจทย์กว่าครับ

ขับทางไกลใช้ diesel ประหยัดกว่าพอควร

เรื่องความแรง GLA อาจจะได้มากกว่า แต่ผมว่า 320GT ดูสวยกว่าครับ

ออฟไลน์ chaithawat

รถคนละคลาสเทียบกัน ใหญ่กว่าย่อมได้เปรียบครับ gla นั่งหลังนี่อึดอัดที่สุดเท่าที่เคยนั่งรถสี่ประตู เบาะหน้าสุงบังทัศนวิศัยคนนั่งหลังไปหน่อย เทียบกับ 3gt ที่สูงโยงยาวกว่าสามธรรมดาเกือบฟุต ยาวกว่า gla น่าจะเกือบเมตร ฐานล้อยาวกว่ากับตัวรถเกือบห้าเมตรผมว่าวิ่งทางไกลสบายกว่าเสตเบิลดีกว่ารถสั้นๆนะครับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

เป็นผมรอดู C Class Facelift
C220d กับ C200(เครื่องใหม่ 1.6+Mild Hybrid ที่ไม่ใช่แบบเสียบปลั๊ก)

ออฟไลน์ spkornp

• Jr. Member
  • **
ไม่รอดู mini countryman ckd มาเลเซีย หรอครับ
เดือนหน้า น่าจะเปิดตัว
Cooper s hightrim countryman ราคา 2.499 ล้านบาท
โมเดล ยังใหม่กว่าตัวเลือกทั้ง2 ตัวที่ ท่านว่า
ใช่ได้ยาวๆ เลยครับ

มาจริงหรอครับ ตัว ckd malaysia ชัวร์ไหมครับ กำลังตัดสินใจอยุ่ครับ :-*