ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครลอง HR-V ใหม่ยังครับ ช่วงล่างเหมือนเดิมไหม และเบาะ  (อ่าน 6291 ครั้ง)

ออฟไลน์ pat8ty9

• Newbie
  • *
อยากทราบว่าช่วงล่างเหมือนเดิมไหมครับ หมายถึงฟิลลิ่ง มีการปรับจูนอะไรไหมเอ่ย

และเบาะหนังที่ถูกปรับใหม่ทั้งหน้าและหลัง  แต่ปรับไม่เยอะ  เบาะคนขับรู้สึกอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ Boycm009

• Sr. Member

ออฟไลน์ Magl

• Hero Member
ตัวเทสไดส์ ยังไม่มี แต่ขึ้นโชว์รูมแล้ว ลองนั่งดู กระชับกว่าตัวเก่า แต่คนตัวใหญ่ๆน่าจะไม่ชอบ ปีกเบาะดัน อย่างอื่นไม่ชอบแม๊กตัว rs เลย แถบสีดำเยอะมาก อีกอย่างสีดำตามขอบล้อเป็นดำเงาเหมือนเอาของเก่ามาพ่นสีดำเงาแทนพาสติกเดิมด้านๆดูแปลกๆ ถ้าไม่อยากได้ซันรูฟ ตัว el เหลือๆแล้ว จอเครื่องเสียงใหญ่ขึ้นอยากได้มาเปลี่ยนมาก แต่ติดตรงช่องด้านล่างไม่มีอีก :'(

NyNyu Ssipal

• บุคคลทั่วไป
ได้ลองสั้นๆครับ ในโรงเรียน ได้ลองแค่ ในความเร็วต่ำ ช่วงล่างดีขึ้น นุ่มขึ้น ระบบ CBAS (City Brake Active System) ทำงานดีในระดับหนึ่ง สู้ CMBS (Collision Mitigation Braking System) ไม่ได้
ระบบ Walk Away Auto Lock ทำงานเร็วกว่า CIVIC มาก เดินมาหน้ารถ นิดเดียว ก็ ล็อคแล้ว ล็อค บี๊บดัง 3 ครั้ง ไฟเลี้ยวกระพริบ 3 ครั้ง ปลดล็อค บี๊บดัง 1 ครั้ง ไฟเลี้ยว ค้าง 1 วิ เหมือน Honda รุ่นอื่นๆในบ้านเรา ต่างจาก civic fc และ cr-v g5
การตั้งค่าระบบ Walk Away Auto Lock อยู่ในมาตรวัด TFT ไม่ได้อยู่ในจอกลาง มีเฉพาะ Lane Watch ที่อยู่จอกลาง

ออฟไลน์ Nut_K

ลองนั่งอย่างเดียว ผมว่าเบาะดีขึ้นกว่าเดิมนิดหน่อยนะ ส่วนตัวเทสมีแต่ผมไม่ได้ลอง ( 0 Honda ราชพฤกษ์ )

ออฟไลน์ SM.

ยังไม่เคยเจอตัวเป็นๆเลย  :( :( :( :(

ออฟไลน์ NoName__???

อยากรู้เหมือนกันจะนุ่มขึ้นเงียบขึ้นไหม ตัวเก่า เด้ง ตึงตัง +  เสียงเข้ารอบคัน

ออฟไลน์ jobbabys

• Full Member
ผมลองมาแล้ว ประมาณ 4 กิโล
สรุปว่า

เด้งเหมือนเดิม เก็บเสียง แย่เช่นเดิม

วันเดียวกัน ไปลองทั้ง xv และ chr

สองตัวนั้น นุ่มกว่า เกาะกว่า เยอะ เงียบกว่า

สรุปว่าอาจจะจบกับ chr แทน

ป.ล. ให้แม่ผมนั้งหลังทุกคันที่ทดสอบ แม่บ่นเลยว่า hrv  แข็งมาก สะเทือน แล้วเวียนหัว

อีกสองตัวจบ จริง

ตอนแรกว่าจะ xv แต่ ห่วงศูนย์และ การรออะไหล่นานแสนนาน รวมถึง ศูนย์บริการตาม ตจว บางแห่ง ปิดตัว

เลยจะจบกับ  chr

แม่บอก ชอบ ขึ้นรถแล้วหลับง่าย ไม่โดนแดดดีครับ
เบาะ ก็สบายกว่า hrv เยอะอยู่ครับ

แต่ความรุ้สึกคือ อึดอัด ครับ