ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องประกันรถยนต์ Generali หน่อยครับ  (อ่าน 7940 ครั้ง)

ออฟไลน์ poom7

• Jr. Member
  • **
พอดีกำลังจะต่อประกันรถยนต์ครับ เป็นรถ BMW 320d

ได้ข้อเสนอของ Generali ซ่อมห้างครับ เห็นเบี้ยถูกดีเลยอยากรู้ว่าเจ้านี้เป็นไงบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ
2013 : Honda City SV
2017 : BMW 320d F30

ออฟไลน์ SRY

• Sr. Member
Re: สอบถามเรื่องประกันรถยนต์ Generali หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2018, 01:21:38 »
คิดดีๆครับ

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องประกันรถยนต์ Generali หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2018, 08:05:22 »
เคยโดนพนักงาน Telesale โทรมาขายประกันส่วนบุคคล พอถามว่าเอาข้อมูลมาจากไหน ใครอนุญาตก็แสดงคำพูดแบบไร้มารยาท ผมจึงโทรย้อนเข้าไป Call Center แจ้งร้องเรียนการทำงานของพนักงาน ช่วงเย็นวันนั้นพนักงานคนนั้นยังไร้สำนึกโทรมาด่าผมอีก เหตุการณ์เกิดขึ้นหลายปีแล้ว เอาไว้พิจารณา

แต่ผมว่ายังดีกว่า T _ _ นะ รายนี้สันดานหมาสุดๆ บล็อคเบอร์มันยังโทรกวนถึงเบอร์บ้าน
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2018, 08:32:11 »
ไม่เคยมี ปสก ตรงกับประกันรถ
แต่ประกันสุขภาพ ไม่แย่ครับ เคลมเร็วดี

ประกันรถอาจต้องระวังเงื่อนไข
ถ้าเงื่อนไขเท่ากันเป๊ะ โอกาสเบี้ยต่างกันมากๆไม่ค่อยเจอ  ยกเว้นรถเคยมีประวัติซ่อมกับเจ้าเก่าก็เลยไม่ค่อยได้ส่วนลด แล้วเจ้าใหม่มาสู้ราคา 

ขอรายการมาดูก่อนครับว่ารายละเอียดเหมือนกันไหม

ออฟไลน์ CHANOM

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2018, 11:30:19 »
ใช้ประกันสุขภาพของ Generali อยู่ ซึ่งส่วนตัวก็แฮปปี้ดีอยู่ค่ะ

แต่ไม่เคยได้ยินชื่อเจ้านี้ สำหรับประกันภัยรถยนต์มาก่อนเลย เลยไม่กล้าจะแนะนำเท่าไหร่เลยค่ะ  :-\
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2018, 14:01:39 »
1 ในสิ่งที่ผมให้ความสำคัญมากๆ ในการซื้อรถ คือ ประกันภัย เนี่ยละ เป็นไปได้ ผมเลือกอยู่ 2 เจ้าเท่านั้น

เพราะผมเคยเจอ พวกเจ้าชื่อแปลกๆ เหล่านี้ เป็นคู่กรณี ตอนเกิดเหตุ อยู่ต่างจังหวัด รอไปซิ ครึ่งวัน(โดนชนตูดเหตุเกิดวันอาทิตย์ บ่าย 3 มาเกือบ 3 ทุ่ม) ประกันฝ่ายเรามาถึงตั้งแต่เกิดเหตุใหม่ แต่คู่กรณี ไม่มาสักกะที จน ตร. ให้ไปนั่งรอต่อที่ สภ. รอไปซิ รอบ 2 นั่งตบยุงใน สภ. โครตนาน เสียเวลาฉ..หาย เลย

เรื่องเครม เครื่องซ่อม ไม่อยากจะคิด

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2018, 15:05:29 »
1 ในสิ่งที่ผมให้ความสำคัญมากๆ ในการซื้อรถ คือ ประกันภัย เนี่ยละ เป็นไปได้ ผมเลือกอยู่ 2 เจ้าเท่านั้น

เพราะผมเคยเจอ พวกเจ้าชื่อแปลกๆ เหล่านี้ เป็นคู่กรณี ตอนเกิดเหตุ อยู่ต่างจังหวัด รอไปซิ ครึ่งวัน(โดนชนตูดเหตุเกิดวันอาทิตย์ บ่าย 3 มาเกือบ 3 ทุ่ม) ประกันฝ่ายเรามาถึงตั้งแต่เกิดเหตุใหม่ แต่คู่กรณี ไม่มาสักกะที จน ตร. ให้ไปนั่งรอต่อที่ สภ. รอไปซิ รอบ 2 นั่งตบยุงใน สภ. โครตนาน เสียเวลาฉ..หาย เลย

เรื่องเครม เครื่องซ่อม ไม่อยากจะคิด
ประกันภัยส่วนใหญ่ยกเว้นพวกวิริยะกับกรุงเทพมีเจ้าหน้าที่เซอร์เวย์ของตัวเองแค่บางจังหวัดเท่านั้น ส่วนใหญ่จะใช้แบบเซอร์เวย์ฟรีแลนซ์คือในจังหวัดจะมีคนรับจ้างเป็นเซอร์เวย์ของบริษัทประกันต่างๆส่วนใหญ่คนนึงจะรับวิ่งให้ประกันหลายเจ้าเพราะได้เงินตามเคสไม่ได้เป็นเงินเดือน ถ้าดวงซวยเกิดเหตุหลายเจ้าไล่ๆกันรอกันสนุกสนานครับ แล้วบางเจ้าให้ฟรีแลนซ์เซอร์เวย์คนเดียวดูแล2-3จังหวัดก็มีครับ วิ่งกันหูตูบเลย

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2018, 16:31:45 »

ประกันภัยส่วนใหญ่ยกเว้นพวกวิริยะกับกรุงเทพมีเจ้าหน้าที่เซอร์เวย์ของตัวเองแค่บางจังหวัดเท่านั้น ส่วนใหญ่จะใช้แบบเซอร์เวย์ฟรีแลนซ์คือในจังหวัดจะมีคนรับจ้างเป็นเซอร์เวย์ของบริษัทประกันต่างๆส่วนใหญ่คนนึงจะรับวิ่งให้ประกันหลายเจ้าเพราะได้เงินตามเคสไม่ได้เป็นเงินเดือน ถ้าดวงซวยเกิดเหตุหลายเจ้าไล่ๆกันรอกันสนุกสนานครับ แล้วบางเจ้าให้ฟรีแลนซ์เซอร์เวย์คนเดียวดูแล2-3จังหวัดก็มีครับ วิ่งกันหูตูบเลย

นั้นละครับ ปัญหา

ผมยอมจ่ายเบี้ยแพงขึ้นมาอีกหน่อย แต่มาไว ดำเนินการไว เครมไว จบไป ครอบคลุมทุกจังหวัด ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2018, 22:14:11 »
ถ้าส่วนมากใช้ใน กทม ผมว่าไม่มีปัญหาครับ