ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีลบโลโก้บนกันสาดครับ  (อ่าน 7549 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guy y

• Sr. Member
สอบถามวิธีลบโลโก้บนกันสาดครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2018, 23:22:35 »
วันนี้ผมเพิ่งได้ไปซื้อกันสาดมาติดรถ เป็นรถ vios เเต่กันสาดมีโลโก้สีขาว vios ที่ติดกับกันสาด ไม่ทราบว่าจะลบออกยังไงดีครับ ไม่อยากให้มีโลโก้เลย  ลองทั้งเเอลกอฮอล์เเละน้ำมันสนเเล้วก็ไม่ออกครับ ใครมีวิธีเเนะนำด้วยครับ เอาเเบบไม่ทำลายเนื้อพลาสติกนะครับ

ขอบคุณครับ
2010 VIOS

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
Re: สอบถามวิธีลบโลโก้บนกันสาดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2018, 23:55:46 »
น้ำยาล้างเล็บครับ ค่อยๆ เช็ดถูไปครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

Re: สอบถามวิธีลบโลโก้บนกันสาดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2018, 00:09:56 »
น้ำยาล้างเล็บครับ ค่อยๆ เช็ดถูไปครับ

ขอบคุณครับ รบกวนถามเพิ่มเติมอีกนิดครับ น้ำยาล้างเล็บไม่ส่งผลต่อพลาสติกกันสาดใช่ไหมครับ เช่น คราบด่างหรือสีซีดอะไรอย่างนี้ครับ
2010 VIOS

ออฟไลน์ SRY

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2018, 01:36:14 »

ขอบคุณครับ รบกวนถามเพิ่มเติมอีกนิดครับ น้ำยาล้างเล็บไม่ส่งผลต่อพลาสติกกันสาดใช่ไหมครับ เช่น คราบด่างหรือสีซีดอะไรอย่างนี้ครับ
ไม่น่านะครับ เพราะอ่อนกว่าแอลกอฮอลล์ หรือน้ำมันสนอีก
ผมเคยเอามาลบ ตัวอักษรที่เขียนบนกระจกสีขาวๆตอนออกรถใหม่ ออกดี และไม่มีผลต่อกระจก
ถ้าไม่แน่ใจลองถูขอบด้านขอบล่างท้ายๆลองก่อนก็ได้นี่ว่ามันกัดไหม ถ้ากัดกันสาดนั้นก็ไม่น่าใช้เลยครับ
แต่ตัวหนังสือบนคิ้วนั่นมากกว่ามันจะออกไหม

ออฟไลน์ samaklen

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2018, 07:07:50 »
ยาขัดสี หรือ wax ขัดเงารถ
ใช้ผ้านิ่มมาก ๆ จะได้ไม่เป็นขนแมว
ขัดทีละนิด เดี๋ยวมันก็ออกครับ
อาจจะช้าหน่อย แต่ปลอดภัยแน่

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2018, 08:15:16 »
ต้องระวังนะครับ เช็ดถูเบาๆอาจไม่ออก พอถูหนักๆเาจทำให้สีกันสาดขุ่นหมองลงได้ สงสัยพอสกรีนแล้วจะพ่นแล็คเกอร์ทับอีกที เคยลอง
เอาแอลกอฮอลล์มาขัดงานพลาสติกอื่นเพราะคิดว่าจะเช็ดรอยเปื้อนออก แล้วก็เป็นดังที่บอกครับ พลาสติกสีขุ่นมัว ยิ่งหนักมือยิ่งไปกันใหญ่ สุดท้าย ทิ้งครับ 😟
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2018, 22:55:10 »
ขอบคุณทุกท่านมากครับ สรุปตัดสินใจลองเสี่ยงใช้น้ำยาล้างเล็บครับ ผลปรากฏว่าโลโก้บนกันสาดออกครับเเล้วพลาสติกก็ปกติดีครับ
2010 VIOS