ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งถอย HRV มา แล้วเปลี่ยนเป็นแม็ก Modulo ของ honda ประกันของศูนย์จะขาดไหมครับ  (อ่าน 7852 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pak

• Newbie
  • *
เพิ่งถอย HRV มา แล้วเปลี่ยนเป็นแม็ก Modulo ของ honda ที่เป็นของ Civic (แต่ซื้อข้างนอก) ประกันของศูนย์จะขาดไหมครับ
Edit: ล้อ Modulo 17" ยางของ HRV เดิมครับ ที่เป็นตัวสีดำ
https://hondaaccess.co.th/line-up/honda-civic-hatchback/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2018, 16:32:22 โดย Pak »

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member

ออฟไลน์ SRY

• Sr. Member
ถ้าเกิดมีอะไรเกี่ยวกับช่วงล่างขึ้นมาพอดีก็ไม่แน่ครับ

ส่วนนอกนั้นที่ไม่เกี่ยวข้องไม่ขาดครับ

ออฟไลน์ kez

0 ปฏิเสธการรับประกันได้  เพราะทำนอก 0     ซ่วงล่าง

ออฟไลน์ AboveGod

0 ปฏิเสธการรับประกันได้  เพราะทำนอก 0     ซ่วงล่าง

ออฟไลน์ Polonium

ถ้าล้อ honda เองผมไม่คิดว่าศูนย์จะงี่เง่าหาเหตุปฏิเสธนะ ผมเปลี่ยนล้อแต่งยี่ห้ออื่น ศูนย์ยังดูเรื่องโช้คเสียงดังให้เลย แต่ตอนนั้นแค่ถอดประกอบ หล่อลื่นเบ้าโชค ไม่ได้เปลี่ยนโช้คใหม่

ออฟไลน์ Stp

ซื้อนอกศูนย์ ติดตั้งนอกศูนย์ ตามหลักของการรับประกันเขามีสิทธิ์ปฏิเสธเงื่อนไขได้ครับ ผมใช้คำว่าเขามีสิทธิ์นะ คือถ้าเจอศูนย์ที่ไม่สนใจก็ดีไป แต่เขามีสิทธิ์จะไม่ทำให้ก็ได้
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ tatum0022

แล้วแต่ความงี๋เง้าของแต่ละศูนย์ครับ
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
เคยถามของมาสด้า
cx5 2.0 ล้อ 17 เปลี่ยนใส่ ล้อของรุ่นtop 19"   ประกันขาดครับ

ผมว่าของฮอนด้า น่าจะไม่รับประกันเช่นกัน อย่างไร ๆ ทางบริษัทเขาไม่ให้เราได้เปรียบหรอก

ออฟไลน์ โบตั๋น

อย่าไปคิดมากครับ ขนาดของผมไม่ได้แต่งอะไร hrv สนิมขึ้นตรงคอม้าปลายปีกนก ศูนย์ยังบอกเป็นจากการใช้งานเลย ที่เคลมได้จริงๆมีแต่ผ้าเบรกเสียงดังนี่ละครับ

ออฟไลน์ YAmodels

เรื่องพวกนี้คงต่างกรรมต่างวาระจริงๆครับ
รถผมเดิมเป็นล้อ15 เปลี่ยนเป็น17
เคลมลูกปืนล้อ 1รอบ1ล้อ เคลมโช้ค2รอบ ครบ4ต้น
ก็ไม่เจอความงี่เง่าไม่ให้เคลมเลยนะครับเห็นคราบน้ำมันซึมๆเปิดเคลมให้ทันทีไม่อิดออด

ออฟไลน์ SM.

ขึ้นกับศูนย์บริการเลยครับ