ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้าเบรค nexzter mu spec คู่หน้า ขึ้นราคารึเปล่าครับ จาก 1,500 ฿ เป็น 1,800 ฿ ?  (อ่าน 13646 ครั้ง)

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
เมื่อ ธค ปีที่แล้ว กะว่าจะเปลี่ยนผ้าเบรค honda city เลยสืบราคายี่ห้อต่างๆ
จำได้คร่าวๆว่า ( ผ้าเบรค คู่หน้า อย่างเดียว ไม่รวมค่าแรง / ค่าเจียร์จานเบรค ) : akebono 1,400 ฿ , nexzter mu spec 1,500 ฿

แต่เมื่อวานลองโทรไปเช็ค 2 ร้าน
ร้าน A ; เงินสด 1,800 ฿ + ค่าเปลี่ยนต่างหากคู่ละ 100 ฿ ( รูดบัตรเครดิตไม่ชาร์จ)
ร้าน B ; เงินสด 1,850 ฿ ไม่คิดค่าเปลี่ยนเพิ่ม ( รูดบัตรเครดิตราคาอัพเป็น 2,150 ฿ ... แม่เจ้า!!! ชาร์จ 16% !!! )

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
เคยถามเมื่อ 2-3ปีที่แล้ว รวมเปลี่ยนอยู่ราว 1,750-1,800นี่ละครับ คู่หลังก็พอๆกัน ร้านแถวนนท์ฯนะ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Polonium

ลองดูผ้าเบรคเซรามิคยี่ห้อ Hi-Q ดูครับ ผมใช้อยู่ คู่หลังไม่ถึงพันคู่หน้าพันต้นๆ ฝุ่นน้อยมาก เบรคก็โอเคเลย เงียบด้วย

ออฟไลน์ Alcatraz

ก็คงต้องขึ้นเพื่อหลีกทางให้สีน้ำเงินอันใหม่ที่คุณภาพรองจาก mu spec

ออฟไลน์ Tien.W

จะมีรองกว่า mu spec อีกหรือนั่น

mu spec สำหรับนี่ สำหรับระดับเริ่มต้นแล้วนะ เพราะมาเร็วหน่อย หรือ นั่งเยอะหน่อย มันก็ไหลๆแล้วอ่ะ

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• Full Member
  • T&T Garage
ราคาบริษัท ปรับขึ้นครับผม
ไม่แพงแล้วครับผม
ตอนนี้มีรุ่นใหม่ เป็นรุ่น Next ออกมาราคาถูกกว่า Mu Spec ครับผม
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ shikimaru

mu spec นี่เบรคแรงมีไหล มา 120 เบรคทีจะเฟดอยู่แล้วนะนั่น เหมาะสำหรับในเมือง เบรคมาไว เร็ว แต่เบรคหนักเอาไม่ค่อยอยู่สำหรับผมเลยนะ แต่ถ้าโดดมา 2 พันนี่คิดหนักเลย

ออฟไลน์ supercat

mu spec นี่เบรคแรงมีไหล มา 120 เบรคทีจะเฟดอยู่แล้วนะนั่น เหมาะสำหรับในเมือง เบรคมาไว เร็ว แต่เบรคหนักเอาไม่ค่อยอยู่สำหรับผมเลยนะ แต่ถ้าโดดมา 2 พันนี่คิดหนักเลย

เห็นด้วยครับ ราคาพันปลายๆ เฉียดสองพัน
ควรจะได้ผ้าเบรคที่ค่อนไปทาง คนเท้าหนัก แล้วครับ
ไม่ใช่ผ้าเบรครถบ้านแอบซิ่งนานๆทีอย่างเจ้า mu spec  :'( :'( :'(