ผู้เขียน หัวข้อ: Mirage GLX CVT รุ่นธรรมดาสุด ออโต้ 2012 ราคา 170,000 เหมาะสมหรือไม่ครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 6328 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pittch

• Newbie
  • *
ถ้าคิดว่าสูงไปควรต่อรองเหลือเท่าไร่ดีครับ และถ้าหากจะซื้อรถเก๋งมือสอง ราคาแสนกว่าบาทที่ไม่จุกจิก ควรมองเป็นรุ่นไหนดีครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

***รถคันที่สนใจเป็นรถคนรู้จักกันคับ แต่ยังไม่เห็นสภาพรถครับ ไม่ใช้ลิงค์ที่copyมานะคับ ลิงค์นั้นนำมาเผื่อให้เห็นภาพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2018, 01:23:58 โดย Pittch »

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
ราคาถูกมากๆ ครับ ถูกจนน่าตกใจเลย

Mirage ทำไมราคาตกกว่า March อีกครับ???

• Newbie
  • *
ราคาถูกมากๆ ครับ ถูกจนน่าตกใจเลย

Mirage ทำไมราคาตกกว่า March อีกครับ???

ไม่ทราบเหมือนกันครับ เท่าที่หาดูจากอินเตอร์เน็ตที่ราคาไม่แพงก็ มีรุ่นปี2012 Gls cvt ราคา165,000บาท รุ่นปี2013 Glx cvt 149,000 ส่วนรถที่ราคา170,000เป็นของคนรู้จักครับ สภาพรถยังไม่เคยเห็นเลยครับ เลยอยากขอความเห็นจะได้ไปต่อรองราคาได้อย่างเหมาะสมครับ
https://rod.kaidee.com/product-339980638
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2018, 00:54:41 โดย Pittch »

ออฟไลน์ No Trespassing

ทั้งสองคันรูปไม่ชัดครับ ราคาก็ถูกเกินจริง
ในรุ่น 1.2 GLX/CVT ผมลองหาในตลาดรถ ทั้งหมดอยู่ราวๆ 2.2 - 2.5 แสน

หรือใน 1-2-รถ ถูกสุดคือ 1.98 แสน นอกนั้นก็ 2 ขึ้นทั้งหมด

รถถูกเกิน แถมยังไม่ลงรูปอะไรเลย ไม่น่าซี้อครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
Mirage รุ่นปีประมาณนี้ ไดสตาร์ทฮอนแรงมาก ไม่เล่นวิออสเลยครับปีประมาณนี้ต่างกีนนิดเดียว

ออฟไลน์ BN`

Soluna Vios โฉมแรกปี 04-06 ตอนนี้ประมาณแสนกว่าๆครับ ถึก ทน ดูแลง่าย แต่มี Airbag แค่ลูกเดียว

ถ้าอยากได้รถใหม่หน่อย ผมแนะนำให้ลองดู March CVT ประมาณสองแสน ถึงสองแสนต้นๆ

ถ้าอยากประหยัดงบลงมาหน่อย March MT เกียร์ธรรมดา ประมาณแสนปลายๆ ครับ

ออฟไลน์ Arm

รถน่าจะโดนมาครับ ตัวรถโฉมเก่าแต่หน้าแปลงใหม่

แถมขายสดเท่านั้น มันแปลกๆ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ SRY

• Sr. Member
นั่นสิ โฉมเก่าหน้าใหม่ ชนหน้ายับมาหรือเปล่า
น่ากลัว

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
รถเก๋งมือสอง ราคาแสนกว่าบาทที่ไม่จุกจิก

Eco Car เกียร์ธรรมดาครับ ได้ทุกอย่างที่ต้องการเลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ผมดาวน์ Yaris J Eco  130,000 บาท ผ่อนเดือนละ 6,800 บาท 5 ปี (ดอก 1.84%)
ได้ประกันคุณภาพรถ 5 ปี หรือ 150,000km
ฟรีค่าแรงเช็คระยะถึง 100,000km

เป็นทางเลือกครับ อาจจะเปลี่ยนค่าซ่อมหยุมหยิมเป็นเงินผ่อนแทน
ขับยาวๆ สบายๆ ไม่วุ่นวาย มีเวลาไปทำงานหาเงินแทนที่จะมาหาอะไหล่ซ่อมรถ

ไม่มีถูกผิดนะครับ เป็นเพียงข้อคิดเห็น ขึ้นกับแนวทางของท่าน จขกท. ด้วยครับ
ด้วยความเคารพ  :) :) :) :)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
เต็นท์รับถูกกว่านี้ครับ คงกะตัดขายก่อน

ไปดูสภาพแล้วลองขับดู หาช่างสีไปช่วยด้วย ถ้าไม่เคยโดนหนัก เกียร์ยังไม่พัง ไดยังไม่หอน จัดไปฮะ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
เต็นตัดไปแสนกว่าเลยนะครับถ้าขาย คงจะเอามาขายเอง รถแฟนผมจะขายก็ราคาหนักมากถ้าขายที่เต็น
เลยตัดใจไม่ขาย ไว้ขับไปจ่ายตลาด ให้หลานขับเล่นดีกว่า แสนกว่าบาท แป้บเดียวหมดละ เหอๆ

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านมากครับ สำหรับคำแนะนำ

• Newbie
  • *
ผมดาวน์ Yaris J Eco  130,000 บาท ผ่อนเดือนละ 6,800 บาท 5 ปี (ดอก 1.84%)
ได้ประกันคุณภาพรถ 5 ปี หรือ 150,000km
ฟรีค่าแรงเช็คระยะถึง 100,000km

เป็นทางเลือกครับ อาจจะเปลี่ยนค่าซ่อมหยุมหยิมเป็นเงินผ่อนแทน
ขับยาวๆ สบายๆ ไม่วุ่นวาย มีเวลาไปทำงานหาเงินแทนที่จะมาหาอะไหล่ซ่อมรถ

ไม่มีถูกผิดนะครับ เป็นเพียงข้อคิดเห็น ขึ้นกับแนวทางของท่าน จขกท. ด้วยครับ

ขอเบอร์โทรเซลล์หน่อยได้มั้ยคับ ซื้อที่ศูนย์ไหนครับ ทำไมดอกเบี้ยถูกจังครับ ได้ของแถม ส่วนลดอะไรบ้างครับ รบกวนหลังไมค์บอกหน่อยได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back

ขอเบอร์โทรเซลล์หน่อยได้มั้ยคับ ซื้อที่ศูนย์ไหนครับ ทำไมดอกเบี้ยถูกจังครับ ได้ของแถม ส่วนลดอะไรบ้างครับ รบกวนหลังไมค์บอกหน่อยได้มั้ยครับ

เป็นลูกค้าเก่า Toyota ครับ เลยได้ส่วนลดดอกเบี้ยลง 0.4% ครับ แต่ผมอยู่ระยองครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Arado_kung

เป็นลูกค้าเก่า Toyota ครับ เลยได้ส่วนลดดอกเบี้ยลง 0.4% ครับ แต่ผมอยู่ระยองครับ
โปรลูกค้าเก่าโตโยต้า ใช้เล่มทะเบียนที่มีชื่อตัวเอง,พ่อ,แม่,ลูก,เมีย ขอให้เป็นคนในครอบครัวเดียวกันได้หมด รถจะซื้อมือไหนมาก็ได้ไม่เกี่ยง รถขายไปแล้วแต่เก็บสำเนาไว้ก็ใช้ได้ครับ โดยจะได้เพิ่มจากปกติคือ
- ส่วนลดดอกเบี้ย 0.40 บาทสำหรับรถยนต์ 0.80 บาทสำหรับรถกระบะ หรือส่วนลดเงินสดเพิ่ม20,000บาท เลือกเอาอย่างใดอย่างนึง
- เพิ่มการรับประกันคุณภาพเป็น5ปีหรือ150,000โล
- เพิ่มฟรีค่าแรงเช็คระยะถึง100,000โล

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกคนมากครับสำหรับคำแนะนำ