ผู้เขียน หัวข้อ: จะเอาเอเวอเรสไปออฟโรด สอบถามเรื่องยาง  (อ่าน 5604 ครั้ง)

ออฟไลน์ rvsmart

• Sr. Member
ใช้เฉพาะไปออฟโรด กะใช้ยาง A/T และล้อกะทะ อยากทราบว่าจะสามรถลดขอบลงได้มากสุดเหลือกี่นิ้วโดยไม่เสียสมรรถนะครับ (เดิมขอบ20)

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
Re: จะเอาเอเวอเรสไปออฟโรด สอบถามเรื่องยาง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2018, 01:36:59 »
ออฟโรดขนาดไหนละ   ถ้าไม่มากแค่ขำ ๆ  ใช้ล้อขอบ 20  เดิมนั่นละแล้วหายาง AT  size  20   
แต่ถ้าเอาแบหนักหน่วงก็ลดลงมาขอบ 18  ใช้ยางไซส์นี้ละ 

ออฟไลน์ flybigbear

Re: จะเอาเอเวอเรสไปออฟโรด สอบถามเรื่องยาง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2018, 08:39:39 »
18"

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2018, 10:55:32 »
น่าสนุกนะครับ

เมื่อก่อนผมก็ไม่เคยสนใจแนวนี้

แต่ได้ลองลุยดูก็ชอบขึ้นมา แต่ไม่ได้ถึงกับเปลี่ยนช่วงล่างขนาดนั้นครับ

ผมไม่ใช่สายออฟโรด

แต่เมื่อต้นปี ผมเอา trailblazer ไปขึ้นเขามา

ก่อนขึ้นคิดว่าน่าจะเอาอยู่

ขึ้นไปครึ่งนึงเริ่มกลัว แต่ถอยไม่ได้ต้องไปต่อ

พอถึงยอดได้ก็ภูมิใจมาก ลองครั้งแรกก็มาเจอแบบโหดเสียแล้ว

เกือบเอาชีวิตไปทิ้งกับแฟน 2 คน

ไม่แปลกใจเลยว่าทำไมเค้าจอดกันข้างล่าง แล้วจ้างรถพื้นที่ขึ้นไป

Everest ยังไม่กล้าขึ้น

ใครอยู่หาดใหญ่ไปลองกันได้ครับ ควนคานหลาว

ถ้าไม่จำเป็นจะไม่ขึ้นไปอีก ยกเว้นว่ามีเพื่อนอยากลองจริง ๆ ก็จะพาไปครับ บรึ๋ยยย

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2018, 11:07:15 »
16 ครับที่เห็นในคลับ แต่ต้องใส่ออฟเซ็ตที่พิเศษๆหน่อย  แต่ถ้าเอาพอดีๆก็ 18
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2018, 21:49:55 »
ถ้าแค่ลุยน้ำ ทางดิน ทางหิน นิดๆหน่อย 20" ก็ไปได้ครับ
แต่ราคายางมันแพง แค่ยาง AT 20" เผลอๆจะซื้อล้อ+ยางขอบ 16-17 ได้ทั้งชุด

แต่ถ้าลุยหนักๆ โคลนจัดๆ ประเภทที่ต้องเร่งส่ง ต้องปั่นขึ้น
16 นิ้ว กำลังดี ได้แก้มยางซีรี่ห์สูงๆจะได้มีแรงปั่น ถ้าล้อ 20" คงไม่กล้าปั่นขึ้นเพราะกลัวพัง

ออฟไลน์ domutsu

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2018, 18:16:01 »
ถ้าจะเล่นหนัก โคลน หลุมเยอะ ระวังหูโช้คล่างหลังด้วยคับ เรี่ยดินกว่าาวบ้าน

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2018, 10:10:09 »
ใช้เฉพาะไปออฟโรด กะใช้ยาง A/T และล้อกะทะ อยากทราบว่าจะสามรถลดขอบลงได้มากสุดเหลือกี่นิ้วโดยไม่เสียสมรรถนะครับ (เดิมขอบ20)

แค่ยาง A/T ผมว่าก็ไม่เหมาะแล้วครับ แค่ขำๆ อะได้ แต่ถ้าลุยจริง ไม่รอดครับ

แนะนำหายาง M/T ใส่กับล้อขอบ 16 นิ้วพอดี(ยางถูกด้วย) เหมาะสุด แก้มยางมีรีบาวซัพแรงกระแทกด้วย ทำให้ลดภาระช่วงล่างพอสมควร ถ้าคิดจะลุยจริงจัง นะครับ