ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 21 กรกฎาคม 2018  (อ่าน 3095 ครั้ง)

ออฟไลน์ DR!VE by J!MMY

• Global Moderator
  • Full Member
พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง

4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122

2. Webboard ที่กระทู้นี้

3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/183837595058799/posts/1630004023775475/

FM 105.0 MHz.

(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)

บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ

" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2018, 11:50:52 โดย DR!VE by J!MMY »

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
ฺBRV จะ MC เมื่อไหร่ครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
สรุปแล้ว Note e-power ยังจะมาไทยหรือไม่ครับ
เพราะมอเตอร์โชว์เมื่อรอบต้นปี ไปถามเจ้าหน้าที่ที่เฝ้า Leaf เห็นเขาบอกว่าดูแลโครงการ Note e-power ด้วย
เขาบอกว่าไม่ต้องรอแล้วเพราะไม่มา

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

vios 2005 mc เติมe20ได้เปล่าครับ หรือต้องทำตรงไหนเพิ่ม ส่วนความร้อนเทียบกับNGV ต่างกันมากหรือป่าวครับ
~~

ออฟไลน์ ็Hamterjung

• Newbie
  • *
แนะนำยาง 3 รุ่นนี้หน่อยครับ เน้น นุ่มเงียบ  เกาะถนน ขับ 120-140     pirelli scorpion verde , michelin primacy suv , yokohama geolandar suv  หรือมีตัวไหนแนะนำไหมครับ 

ออฟไลน์ Arm

อยากรู้เกี่ยวกับ British Leyland ครับตั้งแต่ เกิด แก่ เจ็บ ตาย

ขอบคุณครับ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Excimo G
อยากสอบถามเรื่องการจดทะเบียนหลังได้รับรถมาแล้วครับ
คือสามารถใช้ป้ายทะเบียนเดิมจากรถคันเก่ามาใช้กับรถใหม่ได้ไหมครับ
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - NewJeans Bunnies - PiXXiE - BLIИK for BLɅϽKPIИK - FFK Village

2001 Nissan Cefiro 2.0 ExecutiveV6 (A33)
2004 Toyota Estima Hybrid (AHR30)
2014 Nissan Teana 2.0 XL (L33)
2017 Honda HR-V 1.8 E (RU3)

ออฟไลน์ Synth

• Jr. Member
  • **
ยาง Falken นี้อยู่ในเกรดไหนครับ
พอดีไปเปลี่ยนมาเมื่อเดือน กพ. มาเดือนนี้ มีเสียงดังของยางแล้ว (เสียง "วาว วาว" ดังมาในช่วงความเร็ว 30-40 น่าจะเป็นเสียงยาง)

ใส่มากับ Mazda2 Diesel ครับ

ออฟไลน์ baanky

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ
สนใจเบนซ์ตัวถัง w211 ระหว่าง e200kom e200ngt e220cdi e230v6 และ e240v6 เลยอยากถามว่า
1.ตัวไหนจุกจิกน้อยสุดอะครับ
2. ถ้าจะซื้อควรซื้อปีผลิตไหน
3.ต้องเตรียมค่าซ่อมไว้เท่าไร
4. ถ้าเทียบ e class ตัวถัง w211 กับ w212 ถ้าเป็นพี่จิมมี่จะเลือกเล่นตัวไหน รุ่นย่อยอะไร

ออฟไลน์ deathsheep

Code ยี่ห้อฟิล์มกันแดด made in ..... นี่สามารถเอาออกจากกระจกรถไหมครับ   รถเอาไปเปลี่ยนฟิล์มมามันมีมาด้วย

ออฟไลน์ ปืนโต

• Newbie
  • *
1. mazda cx-8 ที่จะจำหน่ายในไทย มีทั้งเครื่องเบนซิล และ ดีเซล ใช่ไหมครับ
2. subaru forester model year 2019 ยืนยันประกอบในไทย ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ beerpong

• Newbie
  • *
มีnissan jukeอยู่ อยากทราบว่าอาการเกียร์หอนของ Jatko มันดังยังไงครับ จะดังช่วงไหนช่วงลากรอบเครื่อง ช่วงเปลี่ยนอัตราทด หรือดังตลอดเวลา ใช้มา4ปียังไม่ได้ยินเสียงผิดปกติ จะมีโอกาสมีเสียงโผล่มาในอนาคตมั้ยครับ

ออฟไลน์ whoami

ข่าวคราวของอีซูซุ เครื่องใหม่ 2.5 Bi turbo เป็นยังไงบ้างครับ

ลือกันนานแล้ว แต่ยังเงียบมากเลย

ออฟไลน์ Kullaton

• Newbie
  • *
พี่จิมมี่ทำไมถึงเข้ามาทำงานในวงการรถยนต์ได้ครับ เป็นคนที่ชอบเกี่ยวกับรถยนต์ตั้งเเต่เด็กหรือป่าวครับ เเล้วเว็บไซต์headlightmag เกิดขึ้นมาได้ยังไง ใครเป็นคนคิดชื่อนี้ ขอทราบเป็นเเรงบรรดาลใจหน่อยครับ

ออฟไลน์ zanon

• Newbie
  • *
สอบถามครับว่า รถ hybrid พวก camry นอกจากแบตเตอรี่แล้ว ยังมีอุปกรณ์อะไรที่พิเศษกว่าทั่งไป ราคาประมาณเท่าไรกันบ้าง เพราะเวลาชื้อมือ2อาจต้องมีค่าใช้จ่ายนอกจากเปลี่ยนแบตเตอรี่ รวมถึงพวกรถนำเข้า เช่น CT200h หรือ estima เหมือนกันหรือแทนกันได้หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ hamxham

• Newbie
  • *
civic minorchange มาช่วงไหนคับ

ออฟไลน์ JudasPl2iest

• Newbie
  • *
เครื่องเสียง bose ในCX5sp กับแบบธรรมดาในตัว s ต่างกันเยอะไหมครับในความเห็นของพี่ เน้นเปิดจากโทรศัพท์ (flac,m4a,Joox VIP) คุ้มไหมครับถ้าจะเพิ่มเงินไปเอาเครื่องเสียงกับ Radar cruise control ส่วนตัวไม่ค่อยชอบระบบ i-active sense เท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

รถที่เป็นแบบ Body-on-frame จะมีความแข็งแรงแตกต่างจากแบบอื่นอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Yeahyeahs

ถามเรื่อง Suzuki Jimny ครับ ยังไม่พูดเรื่องจะขายไม่ขายในไทย
อยากถามว่าตอนนี้แนวโน้มจะที่จะมีเวอร์ชั่น 5 ประตูผลิตขึ้นมา เป็นไงบ้างครับ

ออฟไลน์ hwack11

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ผมอยากทราบว่า CH-R 1.8 เบนซิน กับ ตัว hybrid ทางด้านการขับขี่  อัตราเร่ง และช่วงล่างการตอบสนองของเกียร์ต่างๆ ตัวไหนได้เปรียบกว่ากันครับ
ตัวไฮบริดมีมอเตอร์ไฟฟ้า จะทำให้ความเร็วเพิ่มขึ้นมากกว่าตัวเบนซินไหมครับ
92' Crown 2.8 Royal Saloon
08' Civic FD
09' Pajero Sport 3.2 GT 4x4
18' CH-R 1.8 MID

ออฟไลน์ BN`

เปลี่ยนจาก Yaris ปี 2007 เป็น C-Segment มือสองราคาพอๆกัน รุ่นไหนดีครับ ที่ทนทาน ไม่จุกจิก ดูแลง่าย

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• **
BMW ซีรี่3 E90 ระหว่าง 318i กับ 320i ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ปกตินั่ง3คน ใช้ในกรุงเทพเป็นหลัก ออกต่างจังหวัดเดือนละ1-2ครั้ง ขับไม่เกิน110 แล้วตัวนี้มีปัญหาจุกจิกเยอะป่าวครับ

ออฟไลน์ HappyCar

March จะ All New เมื่อไหร่ครับ

แล้วปีหน้า จะมีรถรุ่นไหน All New บ้างครับ

ออฟไลน์ sitpaku

• **
สวัสดีครับ วันนี้สอบถาม 2 คำถามครับ

1.The clip check check out จะมี cx-5 2.0 sp กับ ranger 2.0 turbo WT 4x2 รึเปล่าครับ

2.ถ้าเปรียบเทียบความสบายใจการโดยสารทางไกล PJS 2.4 กับ cx-5 ตัวปัจจุบัน แตกต่างกันมากน้อยแค่ไหนครับ (พอดีใช้ PJS 2.4 อยุ่และจะหารถมาใช้เพิ่มครับ)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 9666_KK

• **
สนใจและติดตามข่าวรอรถกลุ่มนี้อยู่ครับ mc BR-V,Rush,Xpander
แต่สงสัยว่าXpander ไม่ทำเป็นพรีเมียมเทียบHR-V
จะได้ทำให้สุดและจบไปเลยครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2018, 15:01:15 โดย 9666_KK »