โพลล์

ใช้แบรนด์ดัง ราคาแพง มิชลิน บริดจสโตน ลากยาว 4 ปี เปลี่ยน
ใช้แบรนด์รอง ราคากลางๆ ดันลอป ฟอลเค่น กู๊ดเยียร์ เปลี่ยนทุก3ปี
ใช้ ยางเน้นถูกๆ กู๊ดไรด์  ดีสโตน แม็กซิส แต่เปลี่ยนบ่อย ทุก 2 ปี

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกในนี้ส่วนใหญ่ใช้ยาง/เปลี่ยนยางสไตล์ไหนกันครับ  (อ่าน 6429 ครั้ง)

ออฟไลน์ boum99

• Newbie
  • *
เลือกยางกลางๆ​ ก้อพอครับ​ ถ้ารถไม่ได้performance มากแบบซุปเปอร์คาร์​ ยางติดรถเดิม​ผม Conti.mc5 ขับมันมากแล้วเสียเสียงดัง​ มีรุ่นใหม่conti.uc6  ใช้มา5เดือนละ​ เกาะเบรค​เงียบ​ ก่าเยอะ​

ออฟไลน์ team130

• Newbie
  • *
ผมเน้นใช้แบรนด์ดัง ตัวท็อปๆครับ
เคยใช้พวกแบรนด์รองแล้วรู้สึกว่ายางแข็งเร็ว 3-4หมื่นโลสภาพยางก็เริ่มไม่โอเค

โดยปกติจะใช้ประมาณ 3-3.5ปี หรือไม่เกิน 60000กิโลครับ

ออฟไลน์ Nutty eiei

• Full Member
อัลติสหน้าหมูที่บ้านลากใช้ Primacy LC มา5ปีครับ เพราะแม่ใช้รถไปกลับที่ทำงานวันละ10กิโล เพิ่งเปลี่ยนไปใส่ Goodyear ไปเมื่อต้นปีครับ รถใช้น้อยไม่ต้องแพงมากครับ ส่วน all new d max ยางติดรถใช้ไป4ปีกว่าครับ 80,000 โล ตอนนี้ใส่ Toyo opat ครับตัว made in jp

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ของผมดูที่ราคากับแบรนด์ก่อนครับ และจะดูสมรรถนะว่าได้ประมาณไหนเหมาะกับเรามั้ย

อย่างที่บ้านคันที่จอดบ่อยกว่าขับก็ไป Hankook แต่เลือกรุ่นที่โอเคนะ ยี่ห้อนี้ก็ไม่ได้แย่อะไร แต่เพราะไม่ค่อยได้ขับเลยเลือก

อีกคันเก๋งเล็ก ขับสปอร์ทมาก มุดแหลก ขับฝนตกต้องมั่นใจ อันนี้ยางไม่หมดไวก็ตกหลุมยางบวมก่อน ส่วนใหญ่จะใช้ได้ไม่ค่อยเกิน 3หมื่นโล เลยได้ยางดีไปเลย Yokohama ยางเก่าเป็น Dunlop ตัวท็อปเลย ใช้ดีมากแต่หมดเร็วมากเช่นกัน แต่บวมไป 1 ล้อ

ส่วนคันใหม่สุดเป็น SUV/PPV ขับ 4 แม็ก 20 อันนี้ยางเดิมจากโรงงานเป็น Goodyear ใช้มา 6 หมื่นกว่าแล้วจะ 3 ปี คนอื่นว่าไม่ดีๆ แต่ผมกลับว่ามันรีดน้ำดีนะ เกาะถนนใช้ได้ ถ้าเปลี่ยนอาจจะใช้รุ่นเดิม เพราะราคาไม่แพงและก็เราใช้แล้วชอบนี่ จะเปลี่ยนทำไม  แต่ก็ดูยี่ห้ออื่นไปด้วยเหมือนกันครับถ้าจะเปลี่ยน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ burst

• Full Member
ใช้ RE00X เปลี่ยนในช่วงไม่เกิน 3 ปี เพราะยางคือทุกอย่างของรถ ผมให้ความสำคัญมาก
อัตราเร่ง การเข้าโค้ง การประหยัดน้ำมัน ระยะเบรค ขับในทางเปียก ความนุ่มนวล เสียง
ทุกอย่างยางส่งผลมากยิ่งกว่าอุปกรณ์ใดๆ ใช้ยางดีๆใหม่ๆเถอะครับ
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi

ออฟไลน์ DeziNnoS™

• Jr. Member
  • **
City 2014 ปัจจุบันใช้ Michelin Pilot Sport 4 205/45R17 พอใจมากเทียบกับ Toyo T1R เดิมที่แข็งไวไปหน่อย