ผู้เขียน หัวข้อ: วีออส 2006 สูบ 1 กับ 2 เกลียวหัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง  (อ่าน 3907 ครั้ง)

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
พอดีซื้อหัวเทียนมาเปลี่ยนเอง  พอถอดออกมา เห็น  หัวเทียน สูบ 1 กับ 2 มี น้ำมันเครื่อง เปียกตรงเกลียวหัวเทียน สูบ 3 กับ 4 แห้งไม่มีน้ำมันเครื่องติด. แต่ เขี้ยวหัวเทียนทั้ง  4 หัว แห้ง เผาใหม้ปกติครับ  รถไม่มีควันขาว ใช้งานปกติครับ  ก่อนหน้านี้ผมสงสัยว่าวิ่งไปสี่ห้าพันโลน้ำมันเครื่องหาย ก็คงเพราะสาเหตุนี้  ท่านใดมีประสบการณ์แบบนี้บ้างครับ แก้ไขแบบไหนครับ 

ปล.ผมสงสัยปะเก็นฝาครอบวาล์วเสื่อมเป็นไปได้ไหมครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ยางรองเบ้าหัวเทียน

ออฟไลน์ โบตั๋น

• Sr. Member
ของผมเปลี่ยนปะเก็นชุดใหญ่ไปรอบนึงตอน 2 ปีที่แล้วเพิ่มเติมคือน้ำมันซึมรอบฝาครอบวาล์ว

ออฟไลน์ tonnt11

• Jr. Member
  • **
น่าจะเป็นที่ซีลบ่าวาล์ว เสื่อมสภาพนะครับ