ผู้เขียน หัวข้อ: ยางมีรอยรั่ว​ เอาไปปะแล้ว​ แต่ผ่านไป​ 1 ปี​ ยางรั่วที่รอย​เดิม​ เปลี่ยนยางดีไหม?  (อ่าน 4661 ครั้ง)

ออฟไลน์ cadherin

• Sr. Member
ยางรถยนต์​เปลี่ยนมาได้​ 6 เดือน​ โดนตะปู​ แล้ว​ ลมยางซึมออกทีละนิด​ แต่ยางไม่แบน
เลยเอาไปวห้ร้านปะยางให้​

ตอนนี้ใช้งานได้เกือบ​ 2 ปีแล้ว​ ยางเส้นเดิม​ ลมซึมออก​ อาการเดิมเป๊ะ​

ไปให้ร้านยางดู​ให้​ เค้าบอกยางรั่วที่จุดเดิม​ ที่เคยปะไปแล้ว

คำถามคือ​ ควรจะเปลี่ยนยางใหม่​ หรือ​ ใช้ไปก่อนครับ?

ถ้าเปลี่ยนยางใหม่​ เปลี่ยนเส้นเดียว​ หร่อต้องเปลี่ยนเป็นคู่ครับ

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
ใช้เกือบ 2 แล้ว เปลี่ยนไปเลยครับ
เปลี่ยนเป็นคู่ดีกว่าเปลี่ยนเส้นเดียว
สมรรถนะเท่ากัน ไม่ดึงกันไปมา เสียหลักข้างเดียวนี่อันตรายครับ ระบบไม่รู้จะดึงรถยังไง

ถ้าเป็นผมคงเปลี่ยนทั้งชุดนะ ไหนๆก็ใช้มา 2 ปีแล้ว

ออฟไลน์ No Trespassing

ตอนปะครั้งก่อน ใช้แบบแทงไยไหม หรือ แบบสตรีมร้อนครับ

ถ้าแทงไยไหมแล้วรั่ว ก็ถอดมาสตรีมร้อน หายแน่นอน
แต่ถ้าสตรีมแล้วยังรั่ว เปลื่ยนยางใหม่ครับ

งบมากเปลื่ยนทั้งหมด 4 เส้น
ถ้างบน้อยเปลื่ยนแค่ 2 เส้นก็ได้ครับ

ออฟไลน์ mongolias

ถ้าเป็นผมเปลี่ยนใหม่ครับ

ออฟไลน์ bingoman

ตอนปะครั้งก่อน ใช้แบบแทงไยไหม หรือ แบบสตรีมร้อนครับ

ถ้าแทงไยไหมแล้วรั่ว ก็ถอดมาสตรีมร้อน หายแน่นอน
แต่ถ้าสตรีมแล้วยังรั่ว เปลื่ยนยางใหม่ครับ

งบมากเปลื่ยนทั้งหมด 4 เส้น
ถ้างบน้อยเปลื่ยนแค่ 2 เส้นก็ได้ครับ

ตามนี้เลยครับ ชัดเจน ประหยัดแต่มีแนวคิดและหลักการที่ดีเลย

ออฟไลน์ cadherin

• Sr. Member

ออฟไลน์ mellifluous

• Full Member
ของเก่าคงแทงใยไหม หรือ สตรีมเย็น มันมีโอกาสหลุดครับ
หาร้านทำสตรีมร้อน ใช้ได้ต่อยาวๆ จนหมดอายุยางครับ