ผู้เขียน หัวข้อ: <สอบถาม> รถเคลือบแก้ว สามารถลูบดินน้ำมัน หลังจากล้างได้ไหมครับ  (อ่าน 3410 ครั้ง)

ออฟไลน์ nhnnot

• Newbie
  • *
  • FK2017
รถสีดำครับ ได้ไปทำการเคลือบแก้วมา

เลยอยากสอบถามว่า ถ้าล้างเอง แล้วจะลง WAX จำเป็นไหมที่จะต้องลูบดินน้ำมัน

หรือถ้าลูบดินน้ำมันแล้ว จะทำให้ประสิทธิภาพของเคลือบแก้ว ลดลงไหมครับ

ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ flat6

• Sr. Member
ถ้าลูบแล้วไม่สาก ไม่ต้องใช้ดินน้ำมันครับ

ถ้าต้องใช้ผมว่าน่าจะใช้ได้นะครับ มันเป็น abrasive นิดๆ แต่เคลือบแก้วน่าจะหนาพอ

ผิดพลาดต้องขออภัยครับ
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ JDM

• Full Member
ลูบได้ครับถ้าจะเคลือบสี ใช้ clay lubricant ฉีดด้วยลดแรงเสียดทาน
W201 W211 W204 UCF10 C126