ผู้เขียน หัวข้อ: เซลส์ฟอร์ดเคลมว่า Ranger รุ่นโบเดี่ยว Limited ทำ 0-100 ได้ 8-9วินาที  (อ่าน 7390 ครั้ง)

ออฟไลน์ ลุง

• Jr. Member
  • **
Search YouTube คำว่า Ranger 0-100 Limited ใครมีนาฬิกาจับเวลาช่วยจับเวลาให้หน่อย

ออฟไลน์ Blackforlife

• Sr. Member
  • FAST IS GOOD
ผมดูในคลิปผมได้จับ 11-12 วิ
N/A  

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ไม่น่าได้
แต่ถ้าเอา bi-turbo มาลงขับ2 ได้แน่ๆ

ออฟไลน์ CNX

• Hero Member
รุ่นWildtrak 4x4 Bi Turbo 213แรงม้าHLM ทดสอบไว้ที่10.45วินาทีครับ
อันนี้เชื่อถือได้ครับ

รุ่นLimited 180hp , 420Nm จะไวเท่าเก๋ง8-9วิ โอ้วววว โม้วแล้วววว
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ mongolias

คุณจะไปเชื่ออะไรกับเซลส์ครับ เซลส์บางคนเรื่องข้อมูลรถยังให้ผิดๆถูกๆเลยครับ
ถ้าอยากรู้ ลองจับเวลาด้วยตัวเองครับ

ออฟไลน์ I_AM_IM

• Full Member
8-9วินี่มัน เท่าพวกซีวิค ซิวฟี่ เทอร์โบ เลยนะครับ ผมว้าไม่เเรงขนาดนั้นหรอกครับต้านลม น้ำหนักก็เยอะกว่า

ออฟไลน์ Fly to dream

ถ้าเค้าจับตอนที่เข็มความเร็วกระดิกมันก็ได้แหละความรู้สึก แต่เซลล์ไงต้องเข้าใจตามนั้น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ guy001

• **
เป็นไปไม่ได้แน่นอนครับ ไม่ได้แรงขนาดนั้น 55555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2018, 19:19:28 โดย guy001 »
SUZUKI CARIBBEAN 4x4
LAND CRUISER VX100 DIESEL 4.2
CAMRY HYBRID ACV50
MITSUBISHI TRITON SINGLE CAB 3.2 AT 4X4
RANGER WILDTRAK T6 MY15 3.2
RANGER WILDTRAK T6 MC 3.2

ออฟไลน์ Panerai II

ถ้าเซลล์เขาหลอกคุณได้ แล้วคุณซื้อ ก็บรรลุวัตถุประสงค์เขาแล่วครับ
พอขายได้ ตัวใคร ตัวมัน

ออฟไลน์ JeansZ

เป็นไปไม่ได้นอกจาก remap หรือติดกล่องดันรางสักใบ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ O_o"

ช่วงนี้กระแส Ranger กำลังมา รีวิวต่างๆออกมาเยอะมาก ต้องวิเคราะห์กันดีๆครับ

เห็นในกลุ่ม 1.9 ว่าเครื่อง 2.4 กำลังมาสิ้นปีนี้ (อีกแล้วปีที่แล้วก็ว่ากันมาแบบนี้) มโนกันไปมี 180-200 hp อัตราเร่ง 0-100 มีเลขตัวเดียว

ออฟไลน์ tnp_super

เซลล์เขาก็พูดไปเรื่อย บางทีสเปครถที่เขาขายยังไม่รู้จักเท่าคนซื้อเลยครับ

ออฟไลน์ Jake

• **
ผมไปลองมาแล้วครับ ตัวนี้ไม่ใช่ตัว Bi turbo ตอนแรก ผมก็คิดว่า ไม่น่าจะต่างจาก 2.2 XLT ทีผมขับอยู่อยู่เท่าไร ผมว่าความแรงน่าจะไปอยู่ที่ ตัว Bi turbo หมด แต่ผิดคาดมากเลยครับ มันแรงมาก(คงไม่ได้ 8-9 วิ) บวกกับเกียร์ 10 speed พวงมาลัยไฟฟ้า ทำให้รถกระบะ ไม่เหมือนรถกระบะ ที่ภาพความหนัก ความเทอะทะ หายไปเลย...ผมว่ารุ่นนี้ ดีขึ้นจากเดิม 25-30% เลยทีเดียว..

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

ถ้าเกิดเป็นเกียร์ mt จะทำได้ไหมครับ แบบเหยีบคลัช กดคันเร่งเบิ้ลรอบไห้อยู่ในช่วงๆแรงบิด แล้วปล่อยคลัช+กระแทกคันเร่งจมเลย ออกตัวจะเร็วขึ้นไหมครับ

เคยเล่นกับเพื่อน ผมเอารีโว่ยกสูง2.4 6mt ออกตัวแข่งกับรถเพื่อนปาเจโร่4*4 at  ปาเจโร่แซงไม่ได้เลยช่วงออกตัว มาได้ตอนช่วงกลางๆไปแล้ว

ออฟไลน์ Shiro

ช่วงนี้กระแส Ranger กำลังมา รีวิวต่างๆออกมาเยอะมาก ต้องวิเคราะห์กันดีๆครับ

เห็นในกลุ่ม 1.9 ว่าเครื่อง 2.4 กำลังมาสิ้นปีนี้ (อีกแล้วปีที่แล้วก็ว่ากันมาแบบนี้) มโนกันไปมี 180-200 hp อัตราเร่ง 0-100 มีเลขตัวเดียว
ผมคิดว่าเครื่องที่จะมาแทน 3.0 คงจะมาแนวเดียวกับ 1.9 แรงกว่าเดิมไม่มาก คงจะเน้นในเรื่อง
ความประหยัดรึป่าว

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
Bi-Turbo สเป็กอเมริกา ลง Ford Edge ยัง 0-100 9.4 วิเลย (Edge ตัว AWD รถหนักราวๆ 1.8 ตัน)

ตัวเบาถ้าไม่เบากว่าชนิด 3-400 กิโล แล้วม้ามีแค่ 180 ตัว ก็ไม่น่าทำได้นะครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ ลุง

• **
ถ้างั้นต้องลุ้นตัว SWB เพราะ SWB 3.2 ของเดิมในสมุดทะเบียนระบุไว้ 1,700 กก.

ออฟไลน์ wud007

• Newbie
  • *
ลองมาละครับ อัตราร่ง 2.0 Limited 10AT จากศูนย์ฟอร์ดใกล้บ้าน ย่าน นนทบุรี ผลเป็นดังนี้ครับ (จากความรู้สึกตัวเองล้วนๆ)
   1. คันเร่งไฟฟ้า ค่อนข้างไว พอๆกับ Revo 2.4 Pre 4 Door 6AT เมื่อกดปุ่ม Power Mode (ที่บ้านใช้อยู่)
   2. 0-100 ตามที่ได้จับ ประมาณ 10วิ ปลายๆ
   3. ช่วงความเร็ว 60-100 ดึงแรงพอสมควรครับ
   4. เกียร์ 10 ATค่อนข้างสมูทดีครับ ไม่เจออาการกระตุกแต่อย่างไร
สรุปเบื้องต้น แรงกว่า Revo 2.4 ที่บ้าน แอบเสียใจเล็กๆ ซื้อมาไวไป 55+
**แถมอีกนิดครับ เครื่อง 2.0L เงียบมาก ภายในโดยสารก็เงียบเช่นกันครับ..

ออฟไลน์ AboveGod

ถ้าเกิดเป็นเกียร์ mt จะทำได้ไหมครับ แบบเหยีบคลัช กดคันเร่งเบิ้ลรอบไห้อยู่ในช่วงๆแรงบิด แล้วปล่อยคลัช+กระแทกคันเร่งจมเลย ออกตัวจะเร็วขึ้นไหมครับ

เคยเล่นกับเพื่อน ผมเอารีโว่ยกสูง2.4 6mt ออกตัวแข่งกับรถเพื่อนปาเจโร่4*4 at  ปาเจโร่แซงไม่ได้เลยช่วงออกตัว มาได้ตอนช่วงกลางๆไปแล้ว

น่าจะทำได้ เอาแรงบิดเยอะสุดแบบไม่ล้อฟรีนะ เพราะเคยเอาดีแม็กออกเต็มล้อฟรีทิ้งคันอื่นแซงทิ้งไปหมดแล้ว 555
แล้วก็หาจังหวะสับเกียร์ดีๆ อาจจะได้เลข 9

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
รุ่นWildtrak 4x4 Bi Turbo 213แรงม้าHLM ทดสอบไว้ที่10.45วินาทีครับ
อันนี้เชื่อถือได้ครับ

รุ่นLimited 180hp , 420Nm จะไวเท่าเก๋ง8-9วิ โอ้วววว โม้วแล้วววว

ถ้าอ้างตามนี้ ผมสนอัตราเร่งแซงมากกว่านะ ดีเลยละ กำลังดี เกินกว่านี้กลัวคนเอาไม่อยู่ แต่สำหรับผม อัตราเร่งแซงขนาดนี้กำลังสวยเลย

ออฟไลน์ Ws pattaya

เขาน่าจะหมายถึง 80-120 มั่งครับ ฮาๆๆ  น่าจะเป็นไปได้  :) :) :) :)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่ายากครับ เพราะตัวนี้ยกสูง
แล้วสเปคโบเดี่ยวเนี่ยมันธรรมดามากเลย ไม่ได้แรงอะไร

ออฟไลน์ SLuang

เซลล์โม้

ออฟไลน์ Eakkypoo

เซลล์ รู้แค่เบื้องต้น เพราะไม่ได้ใช้งานจริง
หาข้อมูลเอง ดีกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ Darkart

เซลล์ โอเวอร์ไปหน่อยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ SM.

เซล ก็อยากขายของมากไปหน่อย

ออฟไลน์ veronic

น่าจะบอกเซลนะครับ ถ้าได้จริงจะซื้อเลยไม่ต่อด้วย ถ้าไม่ได้ต้องให้ส่วนลด 30%