ผู้เขียน หัวข้อ: จะวางเครื่องhondaบล๊อค K นี้ต้องรวยจริงถึงเล่นได้เนอะ  (อ่าน 18967 ครั้ง)

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
มี civic dimention1.7 ที่บ้านไม่ค่อยมีใครใช้กันเลยกะเอามาโมซิ่งซักหน่อย
หาข้อมูล ดูยูทูบต่างประเทศกะวางเครื่องเป็น k24a2 เกียรautoจากOdyssey
วิ่งเล่นไปก่อนมีงบเพิ่มค่อยหาเกียรธรรมดามาชนหรือเซ็ทโบเพิ่ม คงวิ่งไม่แพ้k20aฝาแดง
กะงบโปรเจคนี้ไว้ไม่เกินแสนสอง ไปเดินดูเครื่องเชียงกงยิ่งอยากเข้าไปใหญ่เกือบซื้อเครื่องกลับเลย25000-28000เครื่องพร้อมเกียรครบๆสวยๆ แต่ฉุกคิดเราไม่รู้จักอู่hondaซิ่งๆเลยนิหว่า
จะให้ใครวางให้เลยกลับมาหาอู่ก่อน โทรคุยอู่วางเครื่องhondaดังๆมีแต่เหมาวางคับ
แสนถึงแสนสองทุกอู่ ผมเลยถามแล้วถ้าเอาเครื่องมาเองคิดเท่าไร แปดหมื่นถึงแสนคับ
ผมนี้พูดไม่ออกเลย อู่เพื่อนกันที่เคยให้ทำjzทำดีเซลส่ายหัวกันหมดบอกไม่เคยทำ
งานยากมันบอกถ้ามิตชูท้ายเบนช์ หรือซีเดียมาวางuz v8มันยังรับงานง่ายกว่า
ผมฟังแล้วงงค่าวางมันแพงอะไรขนาดนี้
อ้อผมได้ถามราคาเอาท่อนบนk20aแดงกับเกียรmtมาชนด้วยประมาณเท่าไร ซ๊อคคับหลักแสน

เมื่อต้นปีผมซื้อเครื่องพร้อมเกียรครบๆ2jz gte vvti etcs-i ลิ้นไฟฟ้า48000เองครับ
อู่เพื่อนกันคิดค่าวาง ค่าเดินอินเตอร์ท่อไอเสีย จบทั้งหมดอีก40000 วางในbmw e46
ผมก็ว่าไม่ถูกแล้วนะยังไม่ได้วางสักทีรอสิ้นปี
เจอค่าวางk ในcivicเกือบแสนนี้ไปไม่ถูกเลย ล้มโปรเจคขับเดิมๆต่อไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2018, 20:11:31 โดย wa330 »

ออฟไลน์ Arado_kung

จังหวัดผมศูนย์ Honda รับวางเครื่องเองเลย เผลอๆถูกกว่าอู่อีก 555

ออฟไลน์ Sit: )

จังหวัดผมศูนย์ Honda รับวางเครื่องเองเลย เผลอๆถูกกว่าอู่อีก 555

คุณ wa330  กลับมาก่อน  อย่าเพิ่งล้ม
เผื่อ ตจว ทำราคาดี

ออฟไลน์ Turin

แต่ง Honda แพงทุกอย่างครับ  8)

ออฟไลน์ AkE

ถ้าไม่ใช่รุ่นที่เป็นเทอร์โบอยู่แล้วทำลำบากครับ honda แพงและขึ้นไม่เยอะ

ออฟไลน์ Altima

มีรถขับก็ต้องรวยอยู่แล้ว จะเอารถมาแต่งเล่นก็ต้องรวยกว่านี้อีกที มันไม่ใช่เหมือนตปททำงานKFCหนึงเดือนมีตังพอไปซื่อintegra

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
มนไปแพงที่ค่าแรง หรืออุปกรณ์อะไหล่อื่นๆหว่า
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ earrt

• Sr. Member
จริงครับ ผมก็ไม่รู้จริงๆ ว่ามันแพงค่าอะไร
K20A FD2
300,000+
ราคานี้คือ เครื่อง เกียร์ วางเสร็จวิ่งได้
แต่1-2-3ยังขึ้น 1.5T ไม่ได้ อาจจะเพราะ CVT ไม่เสียจังหว่ะในการเปลี่ยนเกียร์
4-5-6 เดิม เจอ เดิม น่าจะขึ้นได้
ผมขายรถ+เงิน300,000ที่จะวางไปออก FK ถึงจะผ่อนต่อแต่ได้แรงเลย+ประหยัดค่าซ่อม
ปล ใช้ K20Z ซด 13โลลิตรต่อไป

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ราคาโหดจัง

ผมนึกว่าสองสามหมื่น เมื่อตอนช่วงน้ำท่วมเห็นAccord G8 ลงเครื่องในอู่ เขาบอก 3หมื่นจบ  ตัวเครื่อง18000ที่เหลือค่าแรง นึกว่าจะไม่ต่างกันมาก

ออฟไลน์ Ty ESC

เพราะมันคือ HONDA

อะไรๆ มันก็แพง

ออฟไลน์ Slow But Sure

จริงครับ ผมก็ไม่รู้จริงๆ ว่ามันแพงค่าอะไร
K20A FD2
300,000+
ราคานี้คือ เครื่อง เกียร์ วางเสร็จวิ่งได้
แต่1-2-3ยังขึ้น 1.5T ไม่ได้ อาจจะเพราะ CVT ไม่เสียจังหว่ะในการเปลี่ยนเกียร์
4-5-6 เดิม เจอ เดิม น่าจะขึ้นได้
ผมขายรถ+เงิน300,000ที่จะวางไปออก FK ถึงจะผ่อนต่อแต่ได้แรงเลย+ประหยัดค่าซ่อม

FK 1.5โบ มันแรงขนาดนั้นเลยหรอครับ K20Aต้นขึ้นไม่ทันเลยหรอ

ออฟไลน์ earrt

ลองหาๆคลิปดูครับ ผมก็ดูที่เขาแชร์ๆกันนะแหละ
1.5T CVT มีวิ่ง13.XX กันแล้ว
K20A ถ้าจะให้วิ่งประมาณนั้น ต้องใส่ ITB's วิ่งสนามอะได้
แต่จะเอาออกมาใช้งานจริงฝุ่นกับกรวดคงเข้าเต็มๆ

ไม่ได้เข้าข้าง Turbo เพราะผมก็ NA
จริงอยู่เอา1.5T CVT ลงเซอร์กิตคงแปลกๆ และอาจจะพังคาสนาม
แต่ถ้าในอนาคต 1.5T+MT หรือ ประกบ AT 9speed นะครับ มันตอบโจทย์แบบครอบคลุมจริงๆ

k20aฝาแดง สามแสนถึงได้วิ่ง แบบเดิมๆ 15วิต้น ถึง14ปลาย
สามแสนงบเท่าผมโมdmaxเลย แต่วิ่ง11ต้น 10ปลายครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

เรื่องเครื่องฮอนด้า ส่วนตัวผมว่าลองถามอู่ทั่วไปดูก็ได้ครับ
หรือเป็นพวกอู่ซ่อมสีตัวถัง ที่มีแผนกซ่อมเครื่อง

แต่ที่งงคือ lancer วาง uz ได้ด้วยเหรอ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
  ราคาแพงเพราะต้องไปแย่งซื้อกับเจ้าอื่นๆทั่วโลก ราคาอะไหล่ชุดแปลงก็แพง ราคาค่าแรงก็แพงกว่าหลายๆยี่ห้อ เพื่อนบอกมาแบบนี้ครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ SM.

แพงจัง  :-X :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ SLuang

k20aฝาแดง สามแสนถึงได้วิ่ง แบบเดิมๆ 15วิต้น ถึง14ปลาย
สามแสนงบเท่าผมโมdmaxเลย แต่วิ่ง11ต้น 10ปลายครับ

อันนี้คือวิ่ง 1/4 ไมล์ใช่ไหม?

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• Full Member
  • T&T Garage
คราวๆนะครับ
แท่นเครื่อง ราวๆ 20,000 บาท
เพลาคู่ละ 10,000 บาท
หม้อน้ำ มิเนียม เฉียดหมื่น
ทำแอร์อีก วายริ่งสายไฟ
นู้นนี้นั้น ยังไงก็เกือบแสนเป็นเรื่องปกติ อยู่ครับผม ถ้าจะวางเค มันจบไม่ถูกตังค์แน่นอนครับผม
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ madboy

ก็น่าจะใกล้เคียงครับ เครื่องเครื่องไม่ใช่ตัวท๊อปตัวเทพ แต่ก็มีคนหาซื้อไปใช้ ก็ย่อมมีราคาเป็นธรรมดา

ส่วนการจัดหาเครื่องนั้น หากยอมเสียส่วนต่างบ้าง ให้อู่จัดหามันก็ดีอย่าง เรื่องการรับประกัน เพราะหากหาไปเอง ก็ต้องวิ่งเองหากมีอะไรเสียหายครับ

ว่าแต่ 2เจ โบ วีวี ได้ราคาแค่นั้นเองหรือครับ  ??? ??? ??? ???

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
K20A FD2
300,000+

FK 1.5โบ มันแรงขนาดนั้นเลยหรอครับ K20Aต้นขึ้นไม่ทันเลยหรอ

N/Aวีเทคกว่าจะมา โดนCVTโบสวนตีนต้นไม่แปลกหรอกครับ วิ่งไม่ยาวจริงเผลอๆขึ้นไม่ได้ด้วยซ้ำ

ก็น่าจะใกล้เคียงครับ เครื่องเครื่องไม่ใช่ตัวท๊อปตัวเทพ แต่ก็มีคนหาซื้อไปใช้ ก็ย่อมมีราคาเป็นธรรมดา

ส่วนการจัดหาเครื่องนั้น หากยอมเสียส่วนต่างบ้าง ให้อู่จัดหามันก็ดีอย่าง เรื่องการรับประกัน เพราะหากหาไปเอง ก็ต้องวิ่งเองหากมีอะไรเสียหายครับ

ว่าแต่ 2เจ โบ วีวี ได้ราคาแค่นั้นเองหรือครับ  ??? ??? ??? ???
ใช่ครับ เป็นตัวลิ้นไฟฟ้าไม่ค่อยเล่นกันแต่ของครบสตาร์ทได้เลยเอา
ถ้าตัวลิ้นสายธรรมดา55-58000ครับ

เรื่องเครื่องฮอนด้า ส่วนตัวผมว่าลองถามอู่ทั่วไปดูก็ได้ครับ
หรือเป็นพวกอู่ซ่อมสีตัวถัง ที่มีแผนกซ่อมเครื่อง

แต่ที่งงคือ lancer วาง uz ได้ด้วยเหรอ
เกือบสิบปีแล้วคับ ใช้แพท้ายevoทำขับหลัง
ผมเคยขับนะไม่แรงเท่า4g63t หนักหน้าเข้าโค้งไม่ดี

ออฟไลน์ madboy

ใช่ครับ เป็นตัวลิ้นไฟฟ้าไม่ค่อยเล่นกันแต่ของครบสตาร์ทได้เลยเอา
ถ้าตัวลิ้นสายธรรมดา55-58000ครับ

อ่อ ครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

รุ่นน้องเพิ่งวางใน city วางแล้วไม่จบ ยกออกไปและ แท่นเครื่องทรุดบ่อยเราก็ไม่มีเวลาแนะนำ
แต่ตอนทำมาแล้วลองวิ่ง 0-100 ลองจับเล่นๆ7กว่า8ต้น แต่ขับไม่มันเกียร์เย่อๆ

ออฟไลน์ rapee001

ตัว 1.7 เครื่องเดิมเป็น d17 (เครื่องอยู่ด้านซ้าย) ไม่เหมือนกับตัว 2.0 ใช้เครื่อง k20 (เครื่องวางด้านขวา)

ผมว่าที่มันแพงเพราะต้องทำตั้งแต่แท่นเครื่อง,เพลาขับ,เดินสายไฟ,ท่อน้ำใหม่,ฯลฯ เพราะเครื่องอยู่กลับด้านกัน

ถ้าเป็นตัว 2.0 อันนี้ค่าวางคงจะต่างกันมาก เพราะแค่ยกเครื่องเดิมออก,ต่อสายไฟ แล้วร้อยน๊อตใหม่ได้เลย

ออฟไลน์ kiwiwi

UZ วางใส่ Lancer

ถ้าช่างบอกว่าง่าย ผมว่าโลกนี้ก็ไม่มีอะไรที่ทำยากแล้วล่ะ

ออฟไลน์ Fly to dream

ขอถามเล่นๆไหนๆก็ฮอนด้าละ S2000 ap2 ในไทยรถหายากหรือไม่มีเลยครับ เจอแต่ ap1
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย