ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคุณ Jimmy 2 เรื่องครับ (Prius & lancer Ex)  (อ่าน 6376 ครั้ง)

ออฟไลน์ sattakorn

• Newbie
  • *
ถามคุณ Jimmy 2 เรื่องครับ (Prius & lancer Ex)
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 01:30:30 »
มีเรื่องอยากจะถามสองเรื่องครับ
- prius ประมาณว่าจะได้เห็นทันสิ้นปีนี้ไหมครับ
- รออ่าน review lancer ex อยู่ครับ.. ^_^

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ถามคุณ Jimmy 2 เรื่องครับ (Prius & lancer Ex)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 03:44:19 »
อันที่จริง มีสิทธิ์ ครับ แต่ยากหน่อย

EX ตอนนี้ นั่งทำไปด้วย แต่ Volvo C30 แซงอีกแล้ว พยายามให้จบ ให้ได้ก่อนปลายเดือนนี้ครับ
เลทมามากแล้ว ถ้าไม่ไหว ก็ต้นเดือนสิงหาคม ไม่เกินแล้ว

ออฟไลน์ Nut_K

Re: ถามคุณ Jimmy 2 เรื่องครับ (Prius & lancer Ex)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 08:37:58 »
Prius ใกล้เข้ามาแล้วครับ

TMT ส่งคนไปญี่ปุ่น 2 อาทิตย์เพื่อศึกษารายละเอียดครับ

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 10:23:11 »
Ex ยอดขายไปไหวหรือเปล่าเนี่ย

พอดีสนใจรุ่นนี้อยู่ ไปสอบถามโชว์รูม มิตซูแห่งหนึ่งมีชื่อพอสมควรเลย

น้องเซลล์ บอกว่านึกว่ามาดูปาเจโรสปอร์ต เพราะอีเอ็กซ์ของสาขาเขา ตั้งแต่เปิดตัวมา ขายได้แค่ 2 คันเอง รถที่มีอยู่ก็พร้อมส่ง เพราะสั่งเข้ามาตั้งแต่เปิดตัวแล้ว ยังขายไม่ได้ อยากได้ของแถมอะไรบอก ทางบริษัทฯ อยากปล่อยออกไป

ฟังแล้ว อึ้ง รถจอดมาตั้งนานนนน ไม่กล้าซื้อแน่ๆ ครับที่สาขานี้

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 10:50:14 »
ผมก็แอบเหล่ๆ ตัว 2.0 GT ไว้เหมือนกัน  ;D
ยังไม่มีโอกาศได้ไปลองที่ไหนเลย

ไม่ค่อยมั่นใจอยู่ 2 เรื่อง คือ ติดแก๊ส กะ เกียร์ CVT  :-\
ไม่ได้เข้าไปเยี่ยมชม ในคลับของเค้านานแล้ว ไม่รู้เป็นไงบ้าง

ช่วงนี้ลุ้น Fiesta อยู่ครับ  ;D

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 10:57:28 »
เมื่อวานไปนั่งคุยกับเซลมิตซู ที่ออกรถกับเค้า มาครับ

เค้าบอกว่า ของเค้าเนี่ย ช่วงนี้ EX ขายได้เรื่อยๆ
แต่ปาเจโร่ สปอร์ท ขายดีมากกว่า

แต่ที่ยอดขายดับวูบไปเลย ก็ สเปซวาก้อนครับ

ส่วน พรีอุส ผมก็รอเหมือนกันครับ
เพราะว่ามันเหมาะกับการใช้งานของผมมากๆ ที่ต้องจอดรอรับคนบ่อยๆ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 11:17:15 »
อันที่จริง มีสิทธิ์ ครับ แต่ยากหน่อย

EX ตอนนี้ นั่งทำไปด้วย แต่ Volvo C30 แซงอีกแล้ว พยายามให้จบ ให้ได้ก่อนปลายเดือนนี้ครับ
เลทมามากแล้ว ถ้าไม่ไหว ก็ต้นเดือนสิงหาคม ไม่เกินแล้ว

ดีเลยครับ เพื่อนผมกำลังสนใจจะซื้ออยู่พอดี
อยากรู้ความเร็วสูงสุดซะทีครับ ตามคู่มือบอกได้ 200 กม/ชม
เห็นบางคนทำได้ 220 ด้วยการเปลี่ยนเกียร์เองที่พวงมาลัย ไหนจะเรื่อง CVT 6.5
รออ่านนะครับ

ออฟไลน์ wut get real

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 11:59:12 »
Lancer Ex ทั้งที่ตัวรถดี แต่ทำไมยอดขายยังต๊วมตี๊ยมอยู่ละครับเจ้านายยย
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 12:07:52 »

อยากรู้ความเร็วสูงสุดซะทีครับ ตามคู่มือบอกได้ 200 กม/ชม
เห็นบางคนทำได้ 220 ด้วยการเปลี่ยนเกียร์เองที่พวงมาลัย ไหนจะเรื่อง CVT 6.5
รออ่านนะครับ

เรื่อง 6 เกียร์ครึ่งเหรอครับ
จะบอกว่า แจ๊ซตัวเก่าที่เป็นเกียร์ CVT ก็มี 7 เกียร์ครึ่งครับ

ผมว่าวิ่ง 220 ทำได้แน่ๆ ถ้ามีลมส่งท้าย ไม่ได้วิ่งต้านลม

ออฟไลน์ PuppyKak

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 14:54:45 »
Ex ยอดขายไปไหวหรือเปล่าเนี่ย

พอดีสนใจรุ่นนี้อยู่ ไปสอบถามโชว์รูม มิตซูแห่งหนึ่งมีชื่อพอสมควรเลย

น้องเซลล์ บอกว่านึกว่ามาดูปาเจโรสปอร์ต เพราะอีเอ็กซ์ของสาขาเขา ตั้งแต่เปิดตัวมา ขายได้แค่ 2 คันเอง รถที่มีอยู่ก็พร้อมส่ง เพราะสั่งเข้ามาตั้งแต่เปิดตัวแล้ว ยังขายไม่ได้ อยากได้ของแถมอะไรบอก ทางบริษัทฯ อยากปล่อยออกไป

ฟังแล้ว อึ้ง รถจอดมาตั้งนานนนน ไม่กล้าซื้อแน่ๆ ครับที่สาขานี้

รถที่สั่งมาใหม่ ก็คงจะจอดไว้เหมือนกันแหละครับ เพียงแต่ไม่ได้จอดที่ศูนย์
เพราะฉะนั้นผมว่าถ้าจะซื้อจริง ๆ แล้วได้ของแถมเยอะ น่าสนนะ
ตอนผมซื้อได้นิดเดียวเอง มันเพิ่งออกมาไม่นาน ยังเสียดายจนถึงวันนี้

ออฟไลน์ Sman

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 15:03:03 »
ไม่ได้กลัวเรื่องมาจอดที่ไหน แต่รถที่ยังขายไม่ได้แล้วจอดอยู่กว่าครึ่งปี ถึงเป็นปี สภาพมันก็น่าจะมีอะไรเสื่อมบ้างล่ะ ที่กลัว กลัวอย่างนั้น (ความเห็นส่วนตัว)

แต่มันอาจไม่มีอะไรเสื่อมก็ได้น่ะ

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 15:42:14 »
Prius จะเปิดตัวราคาประมาณเท่าไรครับ อยากรู้อยู่เหมือนกัน?

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 17:03:05 »
ไม่ได้กลัวเรื่องมาจอดที่ไหน แต่รถที่ยังขายไม่ได้แล้วจอดอยู่กว่าครึ่งปี ถึงเป็นปี สภาพมันก็น่าจะมีอะไรเสื่อมบ้างล่ะ ที่กลัว กลัวอย่างนั้น (ความเห็นส่วนตัว)

แต่มันอาจไม่มีอะไรเสื่อมก็ได้น่ะ

ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดครับ เว้นเสียแต่ว่า ค้างสต็อก เกินกว่า 1 ปี ขึ้นไป อันนี้ค่่อยน่าเป็นห่วงกว่าครับ

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 18:26:18 »

ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดครับ เว้นเสียแต่ว่า ค้างสต็อก เกินกว่า 1 ปี ขึ้นไป อันนี้ค่่อยน่าเป็นห่วงกว่าครับ

ีอีกไม่กี่เดือนก็จะครบ1ปีเต็ม นับตั่งแต่วันที่เปิดตัว ex ยอดขาย ถึง 5000 คันรึป่าวคับ