ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องแด๊มป์รถ CX5 ครับ  (อ่าน 3565 ครั้ง)

ออฟไลน์ mazeraty

• Sr. Member
ขอคำแนะนำเรื่องแด๊มป์รถ CX5 ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2018, 16:07:13 »
ผมมีโปรเจคจะแด๊มป์เจ้า CX5 2016 MC คาดว่าจะใช้ของยี่ห้อ gribz โดยซื้อมาแด๊มป์เอง

มีใครพอมีประสบการกับรถรุ่นนี้บ้างไหมครับว่าผลรับจะคุ้มค่าเงินไหม  หรือมีข้อแนะนำอะไรเพิ่มเติม

เนื่องจากมีเวลาในแต่ละวันน้อยแค่ วันละ 2 ชั่วโมง เลยคาดว่าจะเริ่มแดมป์ประตูก่อน และตามด้วยพื้นรถ และหลังคา ตามลำดับ 

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
Re: ขอคำแนะนำเรื่องแด๊มป์รถ CX5 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2018, 17:09:29 »
ยี่ห้อนี้ดีครับ ถ้ารุ่นเก่าหนาดีครับ รีดง่าย ไม่ขาดง่าย รุ่นใหม่สีดำ เหมือนจะบางกว่าครับ  ผมซื้อจำนวนน้อย แผ่นละ 500 ครับ

ของผมมาสด้า2 ตัวใหม่

ประตูบานหน้า ใช้ Gribz 
หลังคาใช้ Gribz
พื้นใช้ Monitor precision

ทำเองไม่นานครับ สู้ๆ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์