ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆที่ติดสเกิต ติดของแท้จากศูนย์กันหรือเปล่าครับ  (อ่าน 7015 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
อยากทราบว่ารถของเพื่อนๆที่ติดสเกิต ติดของแท้จากศูนย์กันหรือเปล่าครับ หรือหาร้านติดข้างนอก อยากทราบหน่อยครับ เห็นสเกิตจากศูนย์ราคาสูงพอสมควร แล้วถ้าซื้อเองมีร้านไหนแนะนำบ้างครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ส่วนใหญ่แล้วจะออกมาติดเองข้างนอกครับ มันถูกกว่าหลายตังเลยทีเดียว

ส่วนร้านทำต้องรอท่านต่อไปมาตอบครับ

เพราะว่าผมอยู่ภูเก็ต  ;)
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ banch

ของแท้จากศูนย์ไม่น่าจะมี เพราะตัวท็อปก็ไม่มีติดตัวมาให้

ถ้าจ่ายเงินเพิ่มเซลล์ก็เอาไปติดร้านข้างนอกนั่นแหละมาให้เรา

ตอนนี้ยังไม่เห็นมีร้านไหนทำออกมาเลย

แต่อีกซักพักน่าจะมี

มีนะครับ เมื่อวานนี้เปิดดูในเวปของฟอร์ดมันมีขายสเกิตรอบคันของ TDCi อยู่

แต่มหาแพงเลยพี่น้องรอบคัน ล่อไปเกือบ 2 หมื่น (ยังไม่รวมค่าทำสีนะ)

ล้อแมก 18 ล้อละ 9000 บาท 5555 ปล ยังไม่รวมยาง

จะแพงไปไหนเนีย่ >:(

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
มีนะครับ เมื่อวานนี้เปิดดูในเวปของฟอร์ดมันมีขายสเกิตรอบคันของ TDCi อยู่

แต่มหาแพงเลยพี่น้องรอบคัน ล่อไปเกือบ 2 หมื่น (ยังไม่รวมค่าทำสีนะ)

ล้อแมก 18 ล้อละ 9000 บาท 5555 ปล ยังไม่รวมยาง

ราคานี้ได้ แม็กขอบ 19-20 งามๆ เลยครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ udis

ติดข้างนอกก็เลือกร้านหน่อยครับ เนื้องานไม่ค่อยจะเหมือนกัน บางร้านก็แย่ บางร้านก็ดีครับ
เห็นบางคนติดข้างนอกมางานแย่มาก แต่บางร้านก็สวยมากๆ แต่ราคาก็แพงครับ

รถผมดีหน่อยติดมาจากโรงงานเลย
EX GT สเกิต สปอยเลอร์ ล้อแม็ก 18 นิ้วพร้อมยาง (รุ่นนี้ให้มาครบแล้วไม่ต้องเพิ่มเงินครับ)
 ;D ;D ;D

ส่วยล้อ 18 นิ้วนี่ ราคา 9000 บาทต่อวง ราคาก็ปกตินะครับ ของแต่งสวยๆก็หมื่นขึ้นทั้งนั้นครับ
แต่ดีดีสวยๆมันสองหมื่นขึ้นครับ

ออฟไลน์ off_033

ราคามาแล้วเหรอครับ

ร้านข้างนอกกลัวสีไม่เนียนอย่างเดียวเลย 

ออฟไลน์ firstzeng

• Full Member
ของฟอร์ดมีมาจากโรงงาน แตแพงมากกกกก ของนำเข้างานเนียบๆ เป็นลม

ออฟไลน์ banch

จะใส่ล้อ 18 เลยเหรอ

17 ผมว่าก็เต็มกลืนแล้ว

อ๋อเปล่าครับ ที่ผมเห้นมันเป็นของ TDCi อะ แพงมั่กๆ

แต่ที่ผมจะใส่ก็ อยากได้ลาย Y ของเฟียสต้าอะครับ ไม่รุ้จะราคาเท่าไหร่

ออฟไลน์ Eddy5659

9000 แพงไปไหมครับท่าน
รถเล็กใส่แมกใหญ่คงเมือนรถถังยังไงบอกไม่ถูก

ตอนผมออกรถก็เกือบติดที่ 0 รวมแล้ว เกือบ 3 หมื่น
แต่มาทำข้างนอกรอบคัน แถมเปลี่ยน header+ท่อ ในงบ 3 หมื่น หล่อ และแรงขึ้นแบบผิดหูผิดตา
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
รถผม สเกิร์ต ข้าง เบิก 0 มาอ่ะคับ

บางชิ้นเท่านั้นที่เบิก 0 เพราะต้องการ ความแข็งแรงทนทานและ งานเนียน

ส่วน ชิ้นอื่นนั้น หาข้างนอกดีกว่าคับ ราคาไม่แรงเหมือน 0 และ การติดตั้ง และทำสีนั้น มันอยู่ที่ฝีมือช่างที่อู่คับ

Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

-_-''

อย่าเข้าใจผิดนะครับทุกท่าน ผมไม่ได้จะเอาเฟียสต้ามาใส่ แมก 18 นะ

ผมแค่บอกว่าไปดูราคาแมกของ Focus TDCi ขอบ 18 แล้วมันแพงน่าดู

กลัวว่าแมก 16 ที่ผมจะเปลี่ยนไม่รู้ราคาจะแรงเหมือนกันหรือเปล่า แค่นั้นครับ  :P

ออฟไลน์ Arado_kung

ทำไม mag modulo ขอบ 18 ของแอคคอร์ด G8 มันถูกจังฟระ วงละห้าพันกว่าบาทเอง รถผมก็ติดข้างนอกครับ ราคาถูกกว่าของศูนย์เกือบครึ่งเลยล่ะ งานก็เนียนใช้ได้เลยครับ

ทำไม mag modulo ขอบ 18 ของแอคคอร์ด G8 มันถูกจังฟระ วงละห้าพันกว่าบาทเอง รถผมก็ติดข้างนอกครับ ราคาถูกกว่าของศูนย์เกือบครึ่งเลยล่ะ งานก็เนียนใช้ได้เลยครับ

ไม่ได้ถูกอะไรครับ ราคาปกติลำหรับแม็กบ้านๆครับ
 ;D

-_-''

อย่าเข้าใจผิดนะครับทุกท่าน ผมไม่ได้จะเอาเฟียสต้ามาใส่ แมก 18 นะ

ผมแค่บอกว่าไปดูราคาแมกของ Focus TDCi ขอบ 18 แล้วมันแพงน่าดู

กลัวว่าแมก 16 ที่ผมจะเปลี่ยนไม่รู้ราคาจะแรงเหมือนกันหรือเปล่า แค่นั้นครับ  :P

เท่าที่ผมอ่านดูเป็นแม็กนำเข้าจากอังกฤษ ดูจากรูปนะครับ คุณภาพดีเลย สมราคา 9000 บาทครับ
ผมไม่ได้ตัดสินว่ามันแพงเพราะมาจากอังกฤษแต่ดูจากรูปมันสวยสมราคาน่ะครับ
ซึ่งเท่าที่ผมเห็น แม็ก 18 นิ้วราคาสี่พันกว่าๆหาสวยๆยากครับ 

ออฟไลน์ MoLee

ขอบเยอะๆ ยางแพงด้วย จะเป็นลม

ขอบเยอะๆ ยางแพงด้วย จะเป็นลม

ใช่เลยแพงหน้ามืดเลยครับ ทั่วๆไปเส้นนึงราคาเท่ากับ mag modulo ขอบ 18 ของแอคคอร์ด G8 ครับ