ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครได้ลองหรือจอง GLC43 Coupe บ้างหรือยังครับ  (อ่าน 5165 ครั้ง)

ออฟไลน์ shogun

• Full Member
สวัสดีครับ ผมสนใจจะซื้อ GLC43 coupe เคยตั้งกระทู้ถามเมื่อตอนเปิดตัวใหม่ๆ

เมื่อวันอาทิตย์ได้มีโอกาสไปลองขับมา โดยรวมชอบมากครับ

GLC43 ดูใช้งานในชีวิตประจำวันได้ดี อยากขับสบายๆ ก็ใช้ comfort mode ความรู้สึกไม่ได้แตกต่างจากขับรถทั่วไป ไม่นุ่ม แต่ไม่กระด้าง ถ้าอยากสนุกก็แค่ปรับเป็น sport หรือ sport+ ก็มันส์ขึ้นเยอะ เหมือนได้รถ 2 บุคลิกในคันเดียว ขนาดรถก็กำลังดี ใช้งานได้หลากหลาย เลยว่าจะจอง ผมมีคำถามรบกวน 2 คำถามครับ

1: รุ่น facelift ที่ใกล้เปิดตัวจะเข้าไทยภายในปีหน้านี้หรือเปล่า ถ้าไม่เกินกลางปีหน้าผมอาจจะรอได้ ไม่รีบใช้รถมาก

2: ขอถามคำถามเดิมอีกรอบไม่ทราบว่าตอนนี้มีท่านใดจองหรือเล็งรุ่นนี้ไว้อยู่ไหมครับ รบกวนแชร์ส่วนลดหรือข้อเสนอที่ได้มาหน่อยครับ ผมเคยถามช่วงเปิดตัว ส่วนลดอาจจะน้อย ตอนนี้ผ่านมาสักพักแล้ว ส่วนลดอาจปรับแล้วก็ได้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าทุกคำตอบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2018, 19:57:04 โดย shogun »

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
Re: มีใครได้ลองหรือจอง GLC43 Coupe บ้างหรือยังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 23:13:03 »
.
.
คุยกับเซลล์มาว่าในไลน์ AMG เค้าจะแทบไม่มีส่วนลดให้เลยครับ
เพราะมันมีศูนย์ที่ขายไม่กี่ศูนย์เค้าเลยตกลงกันว่าจะไม่ลด
และตอนนี้รถก็ผลิตมาน้อยด้วย ไม่พอขาย อย่าง C43 ตอนนี้ก็ขายหมดแล้ว
คงต้องรอ bmw เปิดตัวเครื่องแรงๆมาแข่งก่อน ตอนนั้นอาจจะพอมีส่วนลดเยอะๆบ้าง

ออฟไลน์ Woodpecker

• Jr. Member
  • **
Re: มีใครได้ลองหรือจอง GLC43 Coupe บ้างหรือยังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 23:16:04 »
ถามเมื่อตอนงาน Star Fest ได้มาแสนนึงนะครับ

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2018, 07:01:49 »
สมาชิกในนี้จองไปแล้วครับ ผมได้ส่วนลด1.5แสน แถมฟิล์มลามิน่าอย่างเดียว
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ shogun

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2018, 17:39:24 »
สมาชิกในนี้จองไปแล้วครับ ผมได้ส่วนลด1.5แสน แถมฟิล์มลามิน่าอย่างเดียว
ผม PM ไปนะครับ

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2018, 13:53:19 »
ผมไปคุยมาได้ แสนนึง + ประกันครับ แต่นี่เป็นผจก ที่ซื้อรถประจำนะครับ เลยไม่รู้ว่าทั่วไปส่วนลดเท่าไหร่แน่ 

รถยังไงก็มีส่วนลดครับ เพราะที่เอามาลดก็มาร์จิ้น กับ ค่าคอมของเซลล์นั่นหล่ะ เค้าอยากรักษาลูกค้าเก่าไว้ก็ต้องยอมลด

ออฟไลน์ joeypm

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2018, 15:44:17 »
ถ้าอยากได้ต้องซื้อเลยครับ ของหมดเร็วมาก

ออฟไลน์ oat98

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2018, 06:08:02 »
ออกรถมาแล้วครับ ส่วนตัวอยากให้มี command online กับ blind spot เพิ่ม ใครอยากออกรถ หรือซื้อแล้ว ทักมาได้ครับ อยากรวมกลุ่มไว้คุยกันครับผม