ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม โช้ค tein endurapro ใส่ pajero sport ตัวเก่าครับ  (อ่าน 3900 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pat76

• Jr. Member
  • **
pajero sport ปี 2009 ตัวท๊อป รถวิ่งไป 217,000 โล ตอนนี้ใช้โช้คเดิมๆของศูนย์ครับ แต่ก็อยากลองใช้ของอัพเกรดดูบ้างครับ

คำถาม

1.tein endurapro ตัวนี้น่าสนใจไหมครับ จะแข็งกว่าเดิมมากรึเปล่า

2.เนื่องจากรถวิ่งไปสองแสนกว่าแล้ว ถ้าหากเราจะเปลี่ยนโช้ค 4 ต้น แล้วมันมีชิ้นส่วนอะไรอีกครับ ที่สมควรจะถือโอกาสเปลี่ยนไปด้วยซะเลย

ใช่พวกลูกยาง ลูกหมากต่างๆ อะไรประมาณนี้รึเปล่าครับ เพราะอยากจะได้ช่วงล่างที่สภาพกลับมาสมบูรณ์อีกครั้ง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
Re: สอบถาม โช้ค tein endurapro ใส่ pajero sport ตัวเก่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2018, 13:39:50 »
Tein ไม่แน่ใจ มีอะไรมาบ้าง

หลักๆ ยางเบ้าโช้ค ต้องเปลี่ยน แล้วก็ ยางกันฝุ่น ยางกันกระแทก ถ้า Tein ไม่มีมา ก็ต้องใช้ของติดรถ (เบิกใหม่) ส่วนชิ้นอื่น ก็ดูตามสภาพ ลูกหมากกันโคลง ลูกหมากแร็ค บู๊ชปีกนก ครับ

ออฟไลน์ golferjk

• Full Member
Re: สอบถาม โช้ค tein endurapro ใส่ pajero sport ตัวเก่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2018, 13:56:16 »
ที่ต้องเปลี่ยน
ลูกหมากกันโคลง
โช้คอัพ
สปริง
ยางเบ้าโช้ค และ สารพัดส่วนควบโช้ค
บู๊ชปีกนก
ลูกหมากแร็ค

tein ตัวนี้ในฟอร์จูนเนอร์นุ่มขึ้นครับ แต่ใส่ใน pajero ที่มันนุ่มกว่าฟอร์จูนเนอร์อยู่แล้วผมไม่แน่ใจ
สายนุ่มอีกตัวก็ YSS ครับ