ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามผู้ใช้ Ford Everest ถ้าย้อนเวลาได้จะยังซื้อคันเดิมไหม? หรือเลือกPPVอื่นๆ  (อ่าน 10032 ครั้ง)

ออฟไลน์ andy_duf

• Full Member
เห็นกลัวฟอร์ดกันจัง ขอสอบถามตามหัวข้อเลยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
จะซื้อช้าลงครับ  ใครจะไปรู้ว่าออฟชั่นจะเพิ่มเยอะกว่าตอนแรกจากใจคนซื้อล็อตแรกรอ 6 เดือน  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Asu

• Jr. Member
  • **
จะซื้อช้าลงครับ  ใครจะไปรู้ว่าออฟชั่นจะเพิ่มเยอะกว่าตอนแรกจากใจคนซื้อล็อตแรกรอ 6 เดือน  ;D ;D ;D

เข้าใจเลยครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NoName__???

อยากรู้ว่าระยะยาว คนที่ใช้หลายๆปี เวลาเครื่องมีปัญหาจะวางเครื่องญี่ปุ่นรึเป่า เห็นRanger รุ่นเก่าหลายคันวาง J กันเพียบ

อยากรู้ว่าระยะยาว คนที่ใช้หลายๆปี เวลาเครื่องมีปัญหาจะวางเครื่องญี่ปุ่นรึเป่า เห็นRanger รุ่นเก่าหลายคันวาง J กันเพียบ

เครื่องฟอร์ดผมว่าไม่จุกจิกนะ ผมมีรถดีเซลฟอร์ดตั้งแต่ Ranger รุ่น 8 ช่องมา ,TDCi 2.5 ,ล่าสุดมา 3.2 puma บำรุงรักษาเข้าศูนย์ปกติก็ใช้มาปกติดีทุกคันนะครับ ไม่เคยต้องกินข้าวลิง และไม่เคยมีเสียแบบใหญ่ๆเลย  ถ้าเสียก็ไม่เกี่ยวกับเครื่องนะ แต่จะเป็นพวกแบตฯไม่ค่อยชาจน์  แอร์ไม่เย็นแบบนี้มากกว่า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ws pattaya

• Sr. Member
ถ้าใครชื้อมาใช้แล้วไม่เจอปัญหาก็รักเลย ถ้าใครชื้อมาแล้วเจอปัญหาหนักๆก็เกลียดเลย ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ จากใจคนอยากชื้อ.....แต่ก็ยังไม่กล้าชื้อครับ

ออฟไลน์ biozebastian

ซื้อและอยากเอาไปเปลี่ยนเป็นตัว mc2018 ครับ 555+

ออฟไลน์ xman2029

ออกช้าลงแน่นอน รอตัว 2.0 bi turbo ดีกว่า 3.2 เพราะภาษีถูกกว่า

ออฟไลน์ Rung

ผมอยากซื้อมาก พาภรรยาไปแค่ลองนั่ง ขนาดปรับโฉมล่าสุด เราชักแม่น้ำทั้ง 5 ทั้งเรื่องสมรรถนะ ช่วงล่าง อุปกรณ์ความปลอดภัย แต่ภรรยาส่ายหัวเลยครับ เธอกลัวเรื่องชื่อเสียงลอยแพลูกค้าตอนเป็นข่าว บอกอย่างเดียวว่าถ้าจะซื้อขอไม่ Fortuner ก็ Pareto เถอะ จบครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป

โฉมT5 เขาลง J  ติดแก๊สครับ

ออฟไลน์ Mike

เครื่องฟอร์ดผมว่าไม่จุกจิกนะ ผมมีรถดีเซลฟอร์ดตั้งแต่ Ranger รุ่น 8 ช่องมา ,TDCi 2.5 ,ล่าสุดมา 3.2 puma บำรุงรักษาเข้าศูนย์ปกติก็ใช้มาปกติดีทุกคันนะครับ ไม่เคยต้องกินข้าวลิง และไม่เคยมีเสียแบบใหญ่ๆเลย  ถ้าเสียก็ไม่เกี่ยวกับเครื่องนะ แต่จะเป็นพวกแบตฯไม่ค่อยชาจน์  แอร์ไม่เย็นแบบนี้มากกว่า

ผมก็มี 2.5 TDCi and 2.2 Puma

2.2 ตัวแรก 2012 นี่จุกจิกน่ารำคาญ น่าเบื่อมากครับ โดยเฉพาะ ท่อ และแผงอินเตอร์
ตอนนี้ไม่ทนละ ถอดออกใส่ของนอกแทน
ไหนจะเกียร์อีก ซ่อมรอบ 2 แระ รวมๆ แสนกว่า
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ madboy

3.2 ล๊อตแรกๆ ก็ยังซื้อคันเดิมครับ

หากพิจารณา การใช้งานและหลากหลายเหตุผล (โดยเฉพาะราคาที่ได้) แม้ตัวปัจจุบัน ก็ไม่เลือกเช่นกันครับ

แต่ถ้าอนาคตมีตัวเลือกอื่นๆก็ไม่แน่ครับ  ;D

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ซื้อครับ
Everest เป็นฟอร์ดคันที่2 คันเเรก wt3.2 เท่าที่ใช้ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

ตอนนี้ ev วิ่งไป150,000km ก็ปกติ ไม่จุกจิกอะไร

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ฟอร์ด ทำรถได้ โดดเด่นตลอด
ไม่ว่ายุคไหน ผู้นำในเทคโนโลยีอันทันสมัย
การขับขี่มั่นใจ ขับสนุก ว่าจะไม่มอง ก็ต้องชายตาดูเข้าไปลองเทส  มีโฟกัส 1 คัน 2.0 5 ประตู2007 แก่มากแล้ว แต่ทรงมันอินดี้ดี
เนี่ยกำลังสนใจกระบะของเขาอยู่

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ถ้าจะหาข้อมูลข้อด้อยของ Ranger everest ไปเพจอื่นด้วยจะได้ข้อมูลรอบด้านมากขึ้นครับ เช่น driveau... ทำนองนั้น

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
 ถ้าถามว่าไม่ซื้อเลยก็คงไม่ใช่ แต่อาจจะได้ตัวดีๆ เครื่องดีๆไปเลย

เพราะปัจจุบัน ซื้อมาซ่อม ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมกำลังจะซื้อรถใหม่ ไม่รู้Ford Mazda Subaru ใครจะพึ่งได้มากกกว่ากัน แต่ละรายตัวท็อปทั้งนั้น

ออฟไลน์ mellifluous

ผมกำลังจะซื้อรถใหม่ ไม่รู้Ford Mazda Subaru ใครจะพึ่งได้มากกกว่ากัน แต่ละรายตัวท็อปทั้งนั้น

Mazda ตัดดีเซลทิ้ง อย่าไปแหยม มองแค่เบนซินพอครับ ปัญหาเรื่องอะไหล่รอนาน นี่เหมือนจะแก้แล้ว รถไปเคลมมา ก็อะไหล่มารวดเร็วดี คุณภาพศูนย์ ถ้าเจอที่ดี ก็คือดีไปเลย แต่ที่แย่ก็มี ต้องศึกษาเอาที่ไหนดีบ้าง
ยังเหลืออีกเรื่องที่ต้องแก้ไขคือราคาอะไหล่เชิงลึก (ไม่ใช่พวกชิ้นที่เปลี่ยนบ่อยๆ) ราคาแรงกว่าเจ้าตลาดพอควร

Subaru ผมอยู่ ตจว นะ เลยไม่มองอยู่แล้ว ศูนย์น้อยมาก....

Ford ที่บ้านเคยใช้ ไม่ค่อยประทับใจเรื่องศูนย์บริการอยู่แล้ว อเมริกาคนละมาตรฐานกับญี่ปุ่นในเรื่องนี้ แต่ปัจจุบันจะดีขึ้นไหมไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ tsubasa

ถ้าย้อนเวลาได้ จะไม่ซื้อปีที่แล้วครับ 2017
แต่จะมาซื้อปีนี้แทน เพราะได้เครื่องใหม่ เกียร์ใหม่ ออฟชั่นเพิ่ม

best seller ppv อย่าง fortuner ผมก็ใช้มาแล้วครับ คุณภาพ ออฟชั่น เทคโนโลยีความปลอดภัย แพ้ everest  ยกเว้นศูนย์บริการเท่านั้น

ออฟไลน์ Pegasus7700

ผมก้อมีครับev3.2

คำถามนี้ อ่านดีๆหมายถึง. ย้อนเวลาไป. จะเลือกคุ่แข่งหรือไม่

Ppv ขับขี่ดีกว่าSV ก้อไม่มี และยังไม่มี. ก้อคงตัวเดิม.  ส่วนศุนย์ผมไม่สนใจ.
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ V221

ส่วนใหญ่ผมเป็นคนนั่งสำหรับคันนี้ ดังนั้นถ้าให้เปลี่ยนได้จะไปซื้อPJSดีกว่าเพราะเจอรอยต่อถนนคอนกรีตรู้สึกไส้พุงแถว2ไม่สบายครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ SM.

ถ้าใครชื้อมาใช้แล้วไม่เจอปัญหาก็รักเลย ถ้าใครชื้อมาแล้วเจอปัญหาหนักๆก็เกลียดเลย ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ จากใจคนอยากชื้อ.....แต่ก็ยังไม่กล้าชื้อครับ

ขอต่ออีกนิดนะครับ สองสามวันที่แล้วเห็นเป็นข่าว ยังป้ายแดงอยู่เลย แต่รอบนี้พอเป็นข่าวทำไมจบเร็วจัง......แล้วจะรอไห้เป็นข่าวทำไมครับ

https://www.facebook.com/carproblemsTH/photos/a.1101517969893578.1073741829.976629022382474/1979491488762884/?type=3&theater
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2018, 10:03:03 โดย Wsmobile pattaya »

ออฟไลน์ chris123

• Newbie
  • *
โอเคนะครับ คิดว่าตัดสินใจถูกแล้ว รถดีขับมั่นใจ ฟังชั่นเยอะอำนวยความสะดวกสบาย แต่แถวสองจะแข็งหน่อย ไม่รู้รุ่นใหม่แก้ยัง ส่วนปัญหามีบ้างนิดหน่อยเครมง่าย เช่น ไฟตก ซันรูฟมีเสียงกุกๆ ส่วนศูนย์อาจจะต้องเลือกศูนย์ที่ดีๆหน่อยครับ

ออฟไลน์ Volta

ตามนั้นครับ ผมเคยใช้ Fiesta และ Ranger 2.2 มา
บทจะเจอปัญหา ก็แย่จริงๆ

เอาเป็นว่า ถ้าจะซื้อฟอร์ดมาใช้แค่คันเดียว ใช้ยาวๆ เป็นรถทำมาหากิน ไม่แนะนำครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ขอต่ออีกนิดนะครับ สองสามวันที่แล้วเห็นเป็นข่าว ยังป้ายแดงอยู่เลย แต่รอบนี้พอเป็นข่าวทำไมจบเร็วจัง......แล้วจะรอไห้เป็นข่าวทำไมครับ

https://www.facebook.com/carproblemsTH/photos/a.1101517969893578.1073741829.976629022382474/1979491488762884/?type=3&theater

Take action ในองค์กรช้าครับ แต่หลังๆฟอร์ดเปลี่ยนรถให้เยอะมากและถือว่าเร็วกว่าสมัยก่อนครับ

Everest ใหม่ 2.0 มีเปลี่ยนคันใน 7 วันมาสองคันแล้วครับ คันแรกเครื่องสั่นแต่ศูนย์เปลี่ยนให้เลย  อีกคันหัวฉีดตัวที่สามมั้ง ผิดพลาดจากการผลิตเมื่อกดเต็มที่แล้วรถตัดเข้า safe mode นี่ก็เปลี่ยนคันให้เลยหลังจากเทสกับช่าง

ออฟไลน์ aunn2515

• Jr. Member
  • **
ซื้อครับ ที่ใช้อยู่ ev2017 ก็โอเค happy ดี
เป็นรถที่ดีมากๆคันนึงตั้งแต่ซื้อรถใช้มาเกือบ 10 คัน 26 ปี
แต่อยากได้ตัวใหม่555

Take action ในองค์กรช้าครับ แต่หลังๆฟอร์ดเปลี่ยนรถให้เยอะมากและถือว่าเร็วกว่าสมัยก่อนครับ

Everest ใหม่ 2.0 มีเปลี่ยนคันใน 7 วันมาสองคันแล้วครับ คันแรกเครื่องสั่นแต่ศูนย์เปลี่ยนให้เลย  อีกคันหัวฉีดตัวที่สามมั้ง ผิดพลาดจากการผลิตเมื่อกดเต็มที่แล้วรถตัดเข้า safe mode นี่ก็เปลี่ยนคันให้เลยหลังจากเทสกับช่าง

ถ้าเป็นเช่นนั้นจริง ก็แสดงว่า ศูนย์บริการเริ่มเปลี่ยนไปในทางที่ดีและใส่ใจลูกค้ามากขึ้น แต่ฝ่ายการผลิตหรือ QC ยังปล่อยไห้สินค้าไม่ได้คุณภาพถึงมือผู้ใช้อยู่นะครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ไม่ได้ใช้ และยังไม่เคยได้ลองขับ แต่ค่อนข้างอยากโดนตัว 2.0 t ตัวท๊อบ  :-*

ส่วน ppv รุ่นอื่น ถ้าไม่ ford ผมก็ไปรถบ้าน ๆ อย่าง mux อ่ะครับ สบายใจดี
FTN ไม่ชอบภายใน แลอึดอัด

ออฟไลน์ Doctorpook

ผมก็เป็นอีกคนที่ใช้EVรุ่นแรก ค่อนข้างโชคดีเพราะใช้มา3ปีเดือนหน้านี้เองไม่มีปัญหาอะไร มีเคลมก็เร็วปรกติ เช่น ลิ้นชักดังแก๊กๆ CKPเครื่องสั่นตอนเดินเบาและมอเตอร์ผสมอากาศของแอร์ดังเหมือนหนูแทะ นอกนั้นเปลี่ยนถ่ายของเหลว แต่ผมใช้ไม่มากเพิ่ง7หมื่นกิโลเองไม่รู้ว่าถ้ายาวไปหลายแสนจะเป็นอะไรหรือเปล่า
แต่ก็ยังซื้ออยู่ดีถ้าย้อนเวลาได้ รุ่นใหม่ผมเฉยๆเพราะคันเก่ามันไม่เกเร กลัวไปเจอจุกจิกในรุ่นใหม่จะลำบากไปกันใหญ่ อีกอย่างOptionรถเท่าที่มีอยู่ผมพอใช้แล้วด้วยครับ