ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาร้านซ่อมช่วงล่าง/ตั้งศูนย์/ถ่วงล้อ/เปลี่ยนยางครับ  (อ่าน 4548 ครั้ง)

ออฟไลน์ PaSaPak

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ
อาการที่พบเบื้องต้นคือเมื่อวิ่งเกิน 80 กิโล/ชม. รถเกิดอาการส่ายแบบคนนั่งข้างยังรู้สึกได้ ซึ่งผมคิดว่าน่าจะเกิดจากยางบวมเพราะเปลี่ยนล่าสุดเมื่อ 2 ปีที่แล้ว เลยคิดว่าเปลี่ยนยางก็น่าจะหาย แต่ก็อยากเช็คช่วงล่างด้วยเลยเพื่อความสบายใจในการขับขี่ครับ รถยี่ห้อ โตโยต้า รุ่น โคโลน่า(ตัวท้ายโด่ง) อายุราว 25 ขวบได้ครับ

เลยอยากถามพี่ๆว่ามีอู่แห่งใดมีฝีมือและไม่ฟันลูกค้าเกินไปบ้างครับ อู่ล่ะเรื่องก็ได้ครับไม่จำเป็นต้องอู่เดียวจบครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Sit: )

• Hero Member
ถ้าอยากเปลี่ยนยางไปร้านยาง
ถ้าอยากซ่อมช่วงล่างไปศูนย์หรืออู่ซ่อมรถ
อย่าเข้าร้านยางที่เป็นร้านยี่ห้อแล้วให้ดูข่วงล่าง พวกนั้นมักชวนเปลี่ยนโน่นนี่ ยาว

ออฟไลน์ No Trespassing

โคโรน่าท้ายโด่ง

ไปอู่คุณปั๋ง อุดมสุข 28 ก็ได้ครับ ซ่อมเฉพาะโตโยต้าอย่างเดียว อัลติสหน้าหมูผมก็ซ่อมที่นี่
แต่โทรเช็คคิวหน่อยก็ดีครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
อยู่แถวไหนละครับ

• Newbie
  • *

ดุสิตครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป

ดุสิตครับ

หาอู่ที่ แท็กซี่นิยมเข้าไปซ่อมครับ  แถว หมอชิต กำแพงเพชร ให้เขาเชคช่วงล่างด้วย
บู๊ชลูกหมาก ซ่อมเอา

• Newbie
  • *
โคโรน่าท้ายโด่ง

ไปอู่คุณปั๋ง อุดมสุข 28 ก็ได้ครับ ซ่อมเฉพาะโตโยต้าอย่างเดียว อัลติสหน้าหมูผมก็ซ่อมที่นี่
แต่โทรเช็คคิวหน่อยก็ดีครับ

ออฟไลน์ seeker

ดุสิตครับ

บางพลัด 0 ล้อไหมครับ
แต่ร้านยางแนะนำทข้างนอกดีกว่า