ผู้เขียน หัวข้อ: sienta มีโอกาสได้เห็นไมเนอร์เชนส์ภายในปีนี้ไหมครับ  (อ่าน 4265 ครั้ง)

ออฟไลน์ ทาเคชิ

• Newbie
  • *
พอดีกำลังอยากได้รุ่นนี้ว่าจะไปดูที่งาน big motor sale แต่กลัวว่าปลายปีอาจจะมีไมเนอร์เชนส์ออกมาใหม่
ก็ฉันชอบเที่ยวมันผิดหรือไง ก็ฉันรักในเสียงดนตรี

ออฟไลน์ [J]e[w]

• Hero Member
ผมก็รอๆอยู่ น่าจะปีหน้าหรือเปล่า แต่คิดว่าคงปรับเปลี่ยนไม่มาก อยากได้ที่วางแขนทุกที่นั่งมากที่สุดแล้ว ::)
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ ทาเคชิ

• Newbie
  • *
ผมก็รอๆอยู่ น่าจะปีหน้าหรือเปล่า แต่คิดว่าคงปรับเปลี่ยนไม่มาก อยากได้ที่วางแขนทุกที่นั่งมากที่สุดแล้ว ::)

อันนี้ก็อยากได้ครับ แต่ผมอยากให้ปรับคอนโซลหน้าด้วย แอบไปดูเวอร์ชั่นญี่ปุ่นแล้วชอบมาก
ก็ฉันชอบเที่ยวมันผิดหรือไง ก็ฉันรักในเสียงดนตรี

ออฟไลน์ SM.

ปีนี้คงไม่มาแล้วครับ เพราะยังมี Camry อีก คงปีหน้า

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• Sr. Member
  • The Ultimate Driving Machine...
ยังไม่มีข่าวชัดเจนครับ แต่เห็นมีรูป render ออกมาสัก 2-3 สำนักแล้วนะครับ
ผมว่าน่าจะมาปีหน้านะ ต้องคอยเช็คสื่อทางญี่ปุ่นกับอินโดครับ
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ palma

อันนี้ก็อยากได้ครับ แต่ผมอยากให้ปรับคอนโซลหน้าด้วย แอบไปดูเวอร์ชั่นญี่ปุ่นแล้วชอบมาก

ตรงนี้เป็นไปไม่ได้เลยครับ เพราะตัวอินโด ต้องผลิตเกียร์ MT ด้วย ซึ่งต้องออกแบบคนโซลให้รับกับเกียร์ MT
เกียร์ AT เลยต้องลงมาอยู่ข้างล่างด้วย ไม่ผลิตขึ้นรูป คอนโซล สองแบบครับ

ผมอยากได้แค่ Cruise control เป็นอันดับแรก ขับยาวๆ 200-300 กม. ครั้งเดียว เมื่อยมาก แทบไม่อยากขับไกลแบบนี้อีก เพราะคันเร่งมันไวครับ ต้องคุมคันเร่งมาก เท้าขวาจะเหยียบเรื่อยเปื่อยไม่ได้ รอบมันจะสวิงขึ้นๆลงๆ เปลืองน้ำมันครับ

คันที่มี cruise control ลงมาสบายมาก สดชื่นดี

ถึงเป็นรถครอบครัวขนาดเล็ก แต่คนที่ซื้อก็ใช้วิ่งกันยาวๆเยอะครับ(จากในคลับ) เพราะมันอเนกประสงค์ เหมาะกับขนคน ของ ไปเที่ยวครับ

ช่วงล่างมีให้เลือก  upgrade เยอะ มากมายหลายยี่ห้อ ตั้งแต่ สองหมื่นกว่าๆ (ตอนลดราคา) ถึง สามสี่หมื่น ยังทำได้ แต่ Cruise ซื้อมาติดเพิ่มก็ไม่ได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2018, 12:10:35 โดย palma »
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)