ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 11 สิงหาคม 2018  (อ่าน 2572 ครั้ง)

ออฟไลน์ DR!VE by J!MMY

• Global Moderator
  • Full Member
พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง

4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122

2. Webboard ที่กระทู้นี้

3. Facebook Fanpage : https://web.facebook.com/183837595058799/posts/1663345057108038/

FM 105.0 MHz.

(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)

บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ

" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2018, 12:39:53 โดย DR!VE by J!MMY »

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
ถ้าให้พี่ เปรียบเจ้า Raptor เป็นเสมือนผู้ชาย หรือ ผู้หญิง คนนึง  พี่จะให้คำอธิบายลักษณะนิสัย และสถานภาพทางสังคมของ ผู้ชาย หรือ ผู้หญิงคนนั้น อย่างไรบ้างครับ  :D

ออฟไลน์ urangutang

สอบถามเรื่องระบบไฮบริดครับ

ฮอนด้ากับโตโยต้า ยี่ห้อไหนดีกว่ากันครับ และ Benz เลิกทำ ดีเซลไฮบริดแล้วหรอครับ

ออฟไลน์ deathsheep

• Hero Member
พี่จิมมี่มีแผนจะเขียนบทความประวัติแบรนด์รถยนต์แบบบทความ ดีรอเลียน อีกไหมครับ

ออฟไลน์ Ryu

• Jr. Member
  • **
Xpander ช่วงล่างและการเก็บเสียงดีที่สุดในกลุ่มหรือเปล่าครับ หากนั่ง 7 คนสามารถขึ้นเขาทั่วประเทศไทยไหวไหมครับ คุ้มไหมครับหากจะเพิ่มเงินจาก xpander ไปซื้อเทรอเบเซอร์ รุ่น ฟินิกช์ อิดิชั่น (รุ่น LTใส่ชุดแต่ง) ที่ตอนนี้จัดโปร 999,000 บาท ไม่รู้ว่ารุ่นนี้มีปัญหาอะไรน่าหนักใจไหมครับนอกจากศูนย์บริการ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2018, 14:12:56 โดย Ryu »

ออฟไลน์ Dräger

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่องยางรถยนต์ครับ
รถใช้งานสัปดาห์ละ1วัน ประมาณ40กิโลเมตร
ต้องการยางเน้นเกาะถนน ขนาด205/55/R16
ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Synth

• **
ตอนนี้มีข่าวคร่าวอะไรเกี่ยวกับ Mazda Thailand บ้างครับ เรื่องเครื่องยนต์ดีเซลมีปัญหา
ตอนนี้ Mazda2 Diesel ผมมีปัญหาเครื่องสั่นแล้วครับ รถอายุครบ 3 ปี หมดประกันแล้วด้วย
หรือพอจะแนะนำวิธีแก้ปัญหา หรืออู่ที่สามารถแก้ปัญหาได้ มีไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ akachai

• Newbie
  • *
เกียร์เรนเจอร์ 10 สปีด  ผลิตที่ไหน ใช่ที่เดียวกับตัวเก่าหรือไม่

ออฟไลน์ Harem

พี่จิมแนะนำศูนย์โตโยต้า ทำงานสีดีๆหน่อยครับ จะเอารถไปเก็บสีขาวมุกรอบครับ

ออฟไลน์ hwack11

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ผมอยากสอบถามว่า ถ้าเราใช้ เบรค hold บ่อยๆจะทำให้เกียร์พังได้ไหม เวลารถติดไฟแดงนานๆ

92' Crown 2.8 Royal Saloon
08' Civic FD
09' Pajero Sport 3.2 GT 4x4
18' CH-R 1.8 MID

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
ปีหน้ามีโอกาสที่จะได้เห็น Vios กับ City ใหม่ไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 12345678910

• Full Member
อยากทราบว่าทำไม ฮุนได Grand strex ถึงไม่ได้ภายในใหม่ แบบเกาหลีครับ (เห็นตอนแรกข่าวลือว่า h1 ภายในเดิม grand strex ภายในใหม่)

อนาคตมีสิทธิ์ ที่ grand strex จะได้ภายในใหม่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Noncyclopedia

Civic จะมีminor change มั้ยครับ ต้นปีหน้า. น้องสาวสนใจเปบี่ยน

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• **
แผงคอนโซลใหม่ของ isuzu mu x เหมือนของจีนจะมีขายในไทยเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ Dej_SAVAGE

• **
สวัสดีครับ ตอนนี้ที่บ้านปล่อย teana j31 ออกไปแล้ว (ค่อยยังชั่ว) ทีนี้ปัญหาคือ พ่อไม่ให้เอา mazda2 ครับเพราะกังวลเรื่องระบบไฟ อะไหล่ และศูนย์บริการ เลยจะถามว่า ใน segment เดียวกัน งบ2.5-3.5แสน (มือ2) มีตัวไหนพอใช้ได้มั่งครับ ขับแค่จาก จุด a ไปจุด b ขนของได้พอลุยน้ำท่วมในเมืองได้ (ถ้าวิ่งต่างจังหวัดจะเอา trailblazerไป) ทำงานเป็นช่างภาพ
  สนใจตัว yaris ปี15-16 กับ swift โฉมก่อนปัจจุบัน(โฉมล่าสุดแฟนไม่ชอบหน้าตา) หรือมีตัวอื่นแนะนำ เน้นขับในเมืองสบายๆครับ ขอบคุณครับ
ฟิ๊วๆ

ออฟไลน์ lorenzo

ยอดขาย rush กับ xpander ที่อินโดเป็นไงบ้างครับ เห็นยอดแตะแสนคันทีเดียว ไฟหน้าที่กันชน xpander สว่างเหมือนชาวบ้านมั้ยครับ ไม่เคยเห็นสื่อไหนพูดถึง

ออฟไลน์ rainbow66

• **
สวัสดีครับ พี่จิมมี่

ranger raptor ขับทางถนนดำ 80-120
เสียงรบกวนจากยาง เสียงรบกวนโดยรวมในห้องโดยสาร ช่วงล่างการสะเทือน การเข้าโค้ง
ถ้าเทียบกับ ranger wt กับ everest พี่จิมมี่มีความเห้นว่ายังไงมั้งครับ

ปล. พี่จิมมี่ครับ นอกเรื่องครับ หูฟังของ B&W กับ B&O โทนเสียงต่างกันยังไงมั้งครับ

ออฟไลน์ tomon1994

• Newbie
  • *
อยากทราบถึงข้อดีและข้อเสียของมาสด้า 2 เบนซินครับ และรุ่นนี้มีปัญหาประจำรุ่นอะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ Dubee

Suzuki Jimny พอมีหวังประกอบในไทยไหมครับ

ออฟไลน์ Synth

• **
ฟังรีรัน พี่เมธี ข้ามคำถามผมไปอ่าาาา  :'(