ผู้เขียน หัวข้อ: อุบัติเหตุจาก Honda Accord  (อ่าน 7417 ครั้ง)

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
อุบัติเหตุจาก Honda Accord
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2018, 19:44:46 »
อยากถามว่าสามารถเป็นได้ทุกรุ่นทุกยี่ห้อไหมครับ?

ออฟไลน์ toonze

Re: อุบัติเหตุจาก Honda Accord
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2018, 20:46:20 »
ยางแตกเป็นไปได้ป่าวแบบนี้ 

ออฟไลน์ Altima

Re: อุบัติเหตุจาก Honda Accord
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2018, 20:49:08 »

ผมเคยยางแตกใน fiesta ครับ รถไม่ได้เลี้ยวไปไหนเลย

ออฟไลน์ cherubian

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2018, 21:37:51 »

ผมเคยยางแตกใน fiesta ครับ รถไม่ได้เลี้ยวไปไหนเลย

คอนเฟิร์มครับ Fiesta เคยตกหลุมแรงมาก แตกทั้งฝั่ง 2 วงหน้าหลัง รถไม่แม้แต่สะบัด

ทำไมผมรุ้สึกเหมือนอาจจะเป็นว่าตอนรถเฉออกไปทางขวา

มี lane keeping assist ดึงรถกลับในจังหวะแรก

ไม่รู้คันนี้มีระบบมั้ยหรือเกี่ยวข้องกันมั้ย

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2018, 22:42:38 »
เห็นใจนะครับ แต่ผมว่าพิสูจน์ยาก ที่จะบอกว่าเป็นเพราะรถ
แต่ก็เป็นไปได้ที่จะตกใจจากการทำงานของรถ  เห็นใจครับ

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2018, 23:44:37 »
ดูคริปหลายรอบครับ คหสต เป็นที่ระบบช่วยเหลือที่แถมมากับรถครับ

กระทู้ที่แล้วมีหลายความเห็นบอกว่าโดนชนท้าย ดูแล้วไม่เห็นรอยชนใดๆด้านท้ายรถครับ

เป็นรถเจ้าตลาดมันดีตรงที่ทำอะไรผิดมีสาวกมาปกป้องโยนเป็นความผิดคนขับ human error ถ้าเป็นค่านรอง รถกาก :-X
กระทู้นี้โยนความผิดให้ยางแตก :-X เงินไม่เข้าใครออกใครถ้ารถเสียชื่อราคาขายต่อก็ตก สาวกก็ต้องสู้แทนค่ายรถ

เจ้าของรถก็มีส่วนผิดครับ นั่งหลังต้องคาดเข็มขัด เด็กต้องใช้carseat :-\

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2018, 00:16:56 »
ผมเห็นเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเรื่องนี้ ถ้าจะเป็นจากตัวรถก้มีแค่เรื่องระบบprecrash ต่างๆของคันนี้ ไม่ก้ระบบเกียร์

ซึ่งซวยมากๆนะครับ เพราะผมใช้มาก้ไม่มีปัญหาถึงขั้นแบบนี้ซักคัน รถเพื่อนๆก้ไม่มี น่างสารเค้าอยู่ครับ

ออฟไลน์ Left lane driver

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2018, 01:30:05 »
ผมยังรู้สึกงงๆกับคำพูดเขาอยู่
เขาบอกว่าพวงมาลัยมันล๊อคหักเองไปทางขวา แต่ทำไมรถมันหักไปทางซ้าย
แล้วถ้าพวงมาลัยล๊อค ทำไมถึงยัง counter steer ในช่วงระยะสุดท้ายก่อนชนได้

แล้วเรื่องเบรค ที่เขาบอกว่ารถเบรคเองจนล้อล๊อค แต่ต่อมาบอกว่าพยายามกระทืบเบรคแต่มันเบรคไม่ได้

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2018, 02:24:14 »
ดูแล้วภาพที่เกิดขึ้นกับคำพูดคนขับมันดูแย้งๆกันยังไงไม่รู้นะครับ
ถ้าพวงมาลัยล็อคแล้วหมุนไปทางขวา หน้ารถมันต้องจิกไปทางขวาแล้วท้ายออกซ้ายถูกไหมครับ  แต่ในคลิปคืออยู่ๆหัวรถก็เบี่ยงซ้ายเลยครับ
แต่ก็ไม่ฟันธงนะครับ คงต้องพิสูจน์กันไปแต่ก็ค่อนข้างยากครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2018, 07:23:34 »
 :o :o :o :o

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2018, 08:38:46 »
เอาความเห็นของผม  ไม่อ้างอิงใด ๆ  ...

เป็นมโนล้วน ๆ ..

ผมเชื่อว่าระบบทำงาน  คนขับก็ทำงาน   เป็นการเย่อกันของสองระบบ ซึ่งธรรมดา  มันจะให้คนควบคุม  แต่มันพยายามช่วย

เช่น  ระบบกำลังเบรคที่ล้อซ้ายหน้า   เพื่อแก้ปัญหา  ในขณะที่คนขับ ก็คิดจะแก้ปัญหา  มันเลยเป็นการแก้ปัญหาที่เกินกว่าเหต  ในการเย่อพวงมาลัย- เบรค

ผมมโนครับ...

ออฟไลน์ meeuwarn

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2018, 10:24:42 »
คิดว่ามาจากรถแต่สู้คดีชนะยาก
คริปแค่นั้นพิสูจน์อะไรไม่ได้เลย ถนนก็ดี รอยชนตูดก็ไม่พบ
สำคัญคือซวยอยู่คันเดียว ถ้าเป็นหลายๆคันรวมหัวกันสู้แบบ F... รุ่น เกียร์กาก พอมีลุ้นชนะ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2018, 12:49:21 »
ผมยังรู้สึกงงๆกับคำพูดเขาอยู่
เขาบอกว่าพวงมาลัยมันล๊อคหักเองไปทางขวา แต่ทำไมรถมันหักไปทางซ้าย
แล้วถ้าพวงมาลัยล๊อค ทำไมถึงยัง counter steer ในช่วงระยะสุดท้ายก่อนชนได้

แล้วเรื่องเบรค ที่เขาบอกว่ารถเบรคเองจนล้อล๊อค แต่ต่อมาบอกว่าพยายามกระทืบเบรคแต่มันเบรคไม่ได้

เห็นด้วยครับ  :-\
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Noncyclopedia

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2018, 15:15:51 »
ผมขับไม่ชินกับระบบที่รถเสริมช่วย. เลยตกใจ แก้อาการด้วยความงง ปะกอบกับรถhandlingไม่ดี. เลยอุบัตเหต.   ผมมโนเช่นกัน

เหตการเดิดขึ้นเร้วมาก. จำสิง่ที่เราแก้ไขได้ไม่ครบหรอกครับ. พุดเท่าที่จำได้. แต่จริงๆมันมีเยอะกว่านั้น

ผมเคยเกิดอุบัติเหตุ. จำได้แค่เหยียยเบรกเท่านั้น