ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่ไม่ใช่แบรนด์ญี่ปุ่น ไม่ได้โกงค่ามลพิษหรอครับ?  (อ่าน 3491 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
เค้าผ่านมาตรฐานไป แสดงว่าเครื่องยนต์เค้าดีจริงใช่ไหม หรือเพราะรถญี่ปุ่นราคาถถูกเลยสู้มาตรฐานไม่ไหว

ออนไลน์ Turin

• Hero Member
??? เคสแรกนี่ VW นะครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

รายชื่อแบรนด์รถยนต์ญี่ปุ่นที่ถูกเปิดเผยว่าเคยโกงค่ามลพิษได้แก่
Nissan
Subaru
Suzuki
Mazda
Mitsubishi

ส่วนมากเป็นการโกงโดยเปลี่ยนสภาวะการทดสอบอะไรพวกนั้น

ยี่ห้อที่ไม่โกงคงมีแค่ Toyota กับ Honda และ Isuzu ครับ

ออฟไลน์ shipcake

??? เคสแรกนี่ VW นะครับ

แล้วเบนซ์ บีเอ็ม ละ  ถ้าเปรียบเทียบค่ากับค่ายที๋โกง มันแตกต่างมากไหม หรือ VW ทำเครื่องสู้ไม่ได้หรอ

ออฟไลน์ SM.

การตรวจสอบคงเข้มขึ้น ส่วนใครจะโดนบ้าง ก็ว่ากันไปตามกระบวนการ

ออฟไลน์ blitzpao

ทีผมแปลกใจคือประเทศที่น่าโกงอย่าง อเมริกันไม่โกงครับเหลือเชื่อแต่ต้องดูกันยาวๆ ต่อไปเพราะมันมีอยู่ 2 ค่ายคือ Ford กับ GM ซึ่ง Ford ลงทุกนเครื่องเบนซินมากไม่น่าพลาด GM ไม่มีข้อมูล