ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาที่ต้องขับผ่านที่ก่อสร้างโปรดใช้ความระมัดระวังด้วยครับ  (อ่าน 4805 ครั้ง)

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
ปล. แต่จะให้ประชาชนระวังยังไงดีครับ?
สงสัยต้องย้ายบ้านไปตรงที่ไม่มีจุดก่อสร้าง  หรือไม่ก็ย้ายที่ทำงานไม่ให้ขับผ่าน

และที่จริงควรต้องจ่ายมากกว่าค่ารถกับค่ารักษาพยาบาลด้วยครับ เพราะการรักษาสภาพจิตอาจต้องใช้เวลานานด้วยครับ 
https://today.line.me/TH/article/21vPne?utm_source=copyshare
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2018, 08:42:56 โดย paulmoderndog »

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
โหดมากอะ อีกแค่ครึ่งเมตรเองนะ
ดีนะ มีกล้องคันหลังยันชัดเป็นหลักฐาน

ออฟไลน์ holahola66

ครับ ตั้งแต่เคส Nissan March กับ Italian คราวก่อนแล้ว. ผมว่าผู้รับเหมาชุ่ยไปรึเปล่า
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ earrt

บริษัทไหนอีกละเนี่ยะ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ตามนั้นครับ รถพ่วงด้วยนะครับ อย่าไปขนาบข้างมันเชียว แซงได้รีบแซง
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ HLRx

ในความโชคร้าย ยังมีโชคดีครับ ขยับมาซักเมตร นี่คนละเรื่องเลยนะ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
แบบนี้คงคืนทุนประกันใช่ไหมครับ?

ออฟไลน์ mellifluous

• Full Member
เห็นรูปแล้ว สภาพหัวรถไม่ต้องซ่อมแล้วหละครับ ถ้าจะซ่อมคือต้องหาหัวตัดมาอย่างเดียว คงคืนทุนแน่นอน

แต่เคสนี้ ถ้าบริษัทก่อสร้าง ไม่รับผิดชอบค่ารถใหม่ + ค่าทำขวัญแบบหนักๆ แล้วหละก็ แนะนำให้ฟ้องเลย
หลักฐานชัดเจนขนาดนี้ ฟ้องยังไงก็ชนะครับ

ออฟไลน์ DriveOnly

เคสที่ออกสื่อ March, Altis, C Class ยังไม่นับรวมพวกน้ำปูนหกใส่รถอีกนะครับ ไม่เข้าใจทำไมไม่มีมาตราการป้องกันที่ดีกว่านี้ แล้วยิ่งเป็นการก่อสร้างขนาดใหญ่ ในเมืองแบบนี้ควรยิ่งต้องมีมาตราการที่เข้มงวดกว่านี้
คนขับเบนซ์โชคดีมากๆๆๆๆ อีกนิดเดียวถึงตายเลยนะนั่น

ออฟไลน์ CarameLon

สยองมากเดินหน้าอีกนิดเดียวเป็นศพแน่นอน ส่วนรถคงได้ซื้อใหม่เลย
บริษัทก่อสร้างก็ ชดใช้ค่าเสียหาย+ค่าทำขวัญกันไป
ปล.ห้อยพระอะไร...สาธุ  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Ws pattaya

แบบนี้คงคืนทุนประกันใช่ไหมครับ?

ดูข่าวช่องสามเมื่อเช้าเห็นบอกว่า ยอมชื้อรถไห้ใหม่เลยนี้ครับ......ตามข่าวนะครับ

ออฟไลน์ NoName__???

น่ากลัวมาก

ออฟไลน์ bankiesdluffy

แค่ซื้อรถใหม่ไม่พอ
ต้องมีค่าทำขวัญ ค่าชดเชย เพิ่มให้กับเจ้าของรถอีก

ว่าแต่ แล้วมันจะมีบทลงโทษทางกฎหมายด้วยไหมครับ
เหตุการณ์ร้ายแรงขนาดนี้
ถือว่าประมาทสะเพร่าได้ไหม

ออฟไลน์ น้ำเขียว

อยากให้ฟ้องให้หนักๆครับ ทำงานกันชุ่ยๆแบบนี้

ออฟไลน์ bravo

ผมก็เข้าใจในเจตนาดี ที่มาเตือนกันนะครับ

แต่บางที ก็นึกไม่ออก ว่าเราจะระวังหรือหลีกเลี่ยงได้ยังไง ยกเว้น มีเส้นทางเลี่ยง ไม่ผ่านจุดก่อสร้าง

เพราะเวลาเราขับรถ ผ่านจุดก่อสร้าง ถ้าเราเห็นรถเครน แล้วเราจะไม่ขับไปตรงตำแหน่งนั้น มันก็คงไม่ได้ รถข้างหน้าเคลื่อนที่ เราก็ต้องเคลื่อนตาม
หรือรถติด เราจอดอยู่นิ่งๆ แต่เครนกำลังยกของเคลื่อนที่ เราก็ทำอะไรไม่ได้ครับ

ก็ได้แต่หวังว่า เขาจะใช้ความระมัดระวังอย่างเต็มที่ ไม่ให้เกิดข้อผิดพลาดเช่นนี้อีกครับ

ออฟไลน์ redsun

อยู่ กับ ตาย ห่างนิดเดียว
เหมือนตายแล้วเกิดใหม่เลยครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
เคสที่ออกสื่อ March, Altis, C Class ยังไม่นับรวมพวกน้ำปูนหกใส่รถอีกนะครับ ไม่เข้าใจทำไมไม่มีมาตราการป้องกันที่ดีกว่านี้ แล้วยิ่งเป็นการก่อสร้างขนาดใหญ่ ในเมืองแบบนี้ควรยิ่งต้องมีมาตราการที่เข้มงวดกว่านี้
คนขับเบนซ์โชคดีมากๆๆๆๆ อีกนิดเดียวถึงตายเลยนะนั่น

เห็นด้วยเลยครับ รถผมเคยโดนน้ำปูนกระเด็นใส่ ตอนขับผ่านโครงการสร้างรถไฟฟ้ามีนบุรี เป็นจุดขาวไปเต็มรถเลย ยังดีที่มันเจือจางมากและรถผมเคลือบเซรามิกมา เลยขัดออกได้หมด ไม่มีคราบ ผมว่าทางการและผู้รับเหมาควรจะมีมาตรการที่กำหนดเรื่องความรับผิดชอบอย่างชัดเจน ไม่ว่าจะเหตุการณ์จะเล็กหรือใหญ่ก็ตาม

อีกเคสนึงคือ กรณีที่ Sienta ตกถนนทั้งคัน เพราะน้ำท่วมอล้วมองไม่เห็นว่ามีการซ่อมถนน อันนี้ก็ควรจะมีความรับผิดชอบที่ชัดเจนออกมาด้วย
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ BN`

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ที่นี่ประเทศไทย ความปลอดภัย=0

ออฟไลน์ SM.

บ้านเมืองเรา ต้องช่วยตัวเองมากจริงๆ อย่าไปหวังพึ่งคนอื่น