ผู้เขียน หัวข้อ: Suzuki Swift มีโอกาสจะได้เห็น ระบบSafety supportมั้ยครับ ในตัวMinor change  (อ่าน 4468 ครั้ง)

ออฟไลน์ comet

• Jr. Member
  • **
ผมใช้ Swift Ecoตัวเก่า ไปลองตัวใหม่มาชอบครับ แต่เมื่อเทียบคู่แข่งในตลาด เช่นมาด้า2 มีราจ หรือ Note เค้าใส่ระบบความปลอดภัยมาเต็มในรุ่นบนๆ ในซูมีโอกาสจะได้เห็น ระบบSuzuki Safety supportมั้ยครับ ในตัวMinor change หรืออาจมาเร็วกว่า เพราะรถน่าจะขายยากตอนนี้เซลมีส่วนลดมีของแถมเพิ่มมากข้นมากกว่าช่วงเปิดตัวมากเลย จะได้รออย่างมีความหวังครับ อีกตัวที่น่าสนใจคือรอนิสสัน Micraล่ะครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
มีแน่ๆ ครับ มาช้าหรือเร็วแค่นั้น

ออฟไลน์ rotaryman

ผมคิดว่ามีแน่นอนครับ ระบบความปลอดภัยเดี๋ยวนี้รถรุ่นใหม่ๆให้ความสำคัญกันเยอะเป็นจุดขายเลยครับ

ออฟไลน์ bongo

• Jr. Member
  • **
ถ้าให้มาทั้งหมดก็ดีนะครับ เพราะระบบที่เพิ่มเข้ามาก็ถือว่าครอบคลุมเลยที่เดียว อาจจะมีข้อจำกัดบ้างแต่สำหรับรถระดับนี้ก็ถือว่าดีมากแล้วละครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้ายังอยากขายได้อยู่ก็ต้องมีละครับ ตัวก่อนราคาตัวท๊อปแค่ 569,000 ต่อให้เป็นตัว RX ก็ 599,000 แต่นี่ล่อไป 629,000 ดันกล้องหลังไม่มีซะอีกเลยขายยากถ้า MC ยังไงก็ต้องอัดของมาเยอะๆละครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ SM.

ควรจะมีนะครับ แต่ Suzuki บ้านเรา ก็เอาแน่เอานอนไม่ได้

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ยากครับ ESP กว่าจะมาได้นี่ชาวบ้านเขาไปกันถึงไหนแล้ว  :-\

ออฟไลน์ whoami

ค่ายนี้ถือว่าเป็นจอมกั๊กเหมือนกันครับ

ที่สวิฟต์ใหม่ มีพวก esp ระบบควบคุมการทรงตัวต่างๆเพราะเข้าโครงการอีโคคาร์เฟส 2 ซึ่งโดนบังคับ

เจ้าตลาดเขาให้ถุงลม 7 ใบทุกรุ่น นี่พี่แกก็ยังกั๊กให้มา 6 ใบเฉพาะตัวท็อปกับรองท็อป

นอกนั้นรถรุ่นอื่นของเจ้านี้ที่ขายในไทย ณ ปัจจุบัน ออฟชั่นความปลอดภัยด๋อยมาก

ออฟไลน์ Krongbun

ค่ายนี้ถือว่าเป็นจอมกั๊กเหมือนกันครับ

ที่สวิฟต์ใหม่ มีพวก esp ระบบควบคุมการทรงตัวต่างๆเพราะเข้าโครงการอีโคคาร์เฟส 2 ซึ่งโดนบังคับ

เจ้าตลาดเขาให้ถุงลม 7 ใบทุกรุ่น นี่พี่แกก็ยังกั๊กให้มา 6 ใบเฉพาะตัวท็อปกับรองท็อป

นอกนั้นรถรุ่นอื่นของเจ้านี้ที่ขายในไทย ณ ปัจจุบัน ออฟชั่นความปลอดภัยด๋อยมาก

จอมกั๊ก ลั่นเลย hahaha

ออฟไลน์ Gordon Freeman

เดาว่า Minor หน้าก็ยังไม่มา คงมาเฉพาะ Paddle Shift กับไฟหน้า RX เดิม

MY ถัดไป เบรคอัตโนมัติ กับเตือบตอนถอย

Minor ถัดไปอีก เป็น Radar Cruise Control กับ รักษาระยะในเลน
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ flat6

• Sr. Member
ดูการทำตลาดเจ้านี้ ผมว่าไม่มา
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ