ผู้เขียน หัวข้อ: ดีลเลอร์เจ้าไหนของโตโยต้าที่บริการประทับใจ สมช.ที่ใช้รถโตโยต้าที่สุดครับ  (อ่าน 40323 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
สอบถามคนที่ใช้รถยนต์โตโยต้าหน่อยครับ คิดว่าจากที่ใช้บริการมาคิดว่าศูนย์บริการเจ้าไหนบริการดีสุดครับจากตัวแทนศูนย์บริการโตโยต้าทั้งหมดนี้

กรุงเทพ และ ปริมณฑล
Toyota K.Motors (โตโยต้า เค.มอเตอร์ส)
Toyota Buzz (โตโยต้า บัสส์)
Toyota Mahanakorn (โตโยต้า มหานคร)
Toyota SPI (โตโยต้า เอส.พี.อินเตอร์แนชั่นแนล)
Toyota Vorachakyont (โตโยต้า วรจักรยนต์)
Toyota CTM (โตโยต้า เจริญไทย)
Toyota Atunited (โตโยต้า แอท ยูไนเต็ด)
Toyota Phithan (โตโยต้า พิธานพาณิชย์)
Toyota Bara Windsor (โตโยต้า พาราวินเซอร์)
Toyota TKY (โตโยต้า กรุงเทพยนต์)
Toyota Thonburi (โตโยต้า ธนบุรี)
Toyota Summit (โตโยต้า ซัมมิท)
Toyota Narumit (โตโยต้า นฤมิต)
Toyota Paragon (โตโยต้า พาราก้อน มอเตอร์)
Toyota Krungthai (โตโยต้า กรุงไทย)
Toyota AeknimitThai (โตโยต้า เอกนิมิตไทย)
Toyota P.S. Enterprise (โตโยต้า พี.เอส.เอ็นเตอร์ไพรซ์)
Toyota Petra (โตโยต้า เภตรา)
Toyota Phumpattana (โตโยต้าภูมิพัฒนา)
Toyota TBN (โตโยต้า ที บี เอ็น)
Toyota Bangkok (โตโยต้า บางกอก)
Toyota Friendship (โตโยต้า เฟรนส์ชิบ)
Toyota Empires (โตโยต้า เอ็มไพร์ส)
Toyota Siam Auto Salon (โตโยต้า สยามออโต้ ซาลอน)
Toyota JD Cars (โตโยต้า เจดี คาร์ส)
Toyota Nakornthon (โตโยต้า นครธน)
Toyota Muangnon (โตโยต้าเมืองนนท์)
Toyota Chairatchakarn (โตโยต้า ชัยรัชการ)
Toyota Suvarnabhuni (โตโยต้า สุวรรณภูมิ)
Toyota Kanchanathep (โตโยต้า กาญจนเทพ)
Toyota Nonthaburi (โตโยต้า นนทบุรี)
Toyota Pathumthani (โตโยต้าปทุมธานี)
Toyota Samutsakorn (โตโยต้า สมุทรสาคร)
Toyota Samutsongkhram (โตโยต้า สมุทรสงคราม)

ภาคกลาง
Toyota Nakornpathom (โตโยต้า นครปฐม)
Toyota Suphsnburi (โตโยต้า สุพรรณบุรี)
Toyota Charoenkarratchaburi (โตโยต้า เจริญค้าราชบุรี)
Toyota Petchburi (โตโยต้า เพชรบุรี)
Toyota Saraburi (โตโยต้า สระบุรี)
Toyota Ayutthaya (โตโยต้าอยุธยา)
Toyota Lopburiudomchai (โตโยต้า ลพบุรีอุดมชัย)
Toyota Kanchanaburi (โตโยต้า กาญจนบุรี)
Toyota Theerachairatchaburi (โตโยต้า ธีรชัยราชบุรี)
Toyota Singburi (โตโยต้า สิงห์บุรี)
Toyota Kositangthong (โตโยต้า โฆสิตอ่างทอง)
Toyota Nakhonnayok (โตโยต้า นครนายก)
Toyota Thajean (โตโยต้า ท่าจีน)
Toyota Chaithongchainat (โตโยต้า ชัยทองชัยนาท)
Toyota Pratunam Pra-in (โตโยต้า ประตูน้ำพระอินทร์)

ภาคตะวันออก
Toyota thaiyontchonburi (โตโยต้า ไทยยนต์ชลบุรี)
Toyota Rayong (โตโยต้า ระยอง)
Toyota Chachoengsao (โตโยต้า ฉะเชิงเทรา)
Toyota Prachinburi (โตโยต้า ปราจีนบุรี)
Toyota Trat (โตโยต้า ตราด)
Toyota Srakaew (โตโยต้า สระแก้ว)
Toyota Interyont Cholburi (โตโยต้า อินเตอร์ยนต์ชลบุรี)
Toyota Pattaya (โตโย ต้าพัทยา)
Toyota Chantaburi (โตโยต้า จันทบุรี)
Toyota Vision (โตโยต้า วิชั่น)
Toyota Pavilionrayong (โตโยต้า พาวิลเลี่ยนระยอง)
Toyota Thaiyen (โตโยต้า ไทยเย็น)
Toyota Surin (โตโยต้า สุรินทร์)
Toyota Sisaket (โตโยต้า ศรีสะเกษ)
Toyota Mahasarakam (โตโยต้า มหาสารคาม)
Toyota Sakonnakhon (โตโยต้า สกลนคร)
Toyota Ubonratchathani (โตโยต้า อุบลราชธานี)
Toyota Khonkaen (โตโยต้า ขอนแก่น)
Toyota Udonthani (โตโยต้า อุดรธานี)
Toyota Chaiyaphum (โตโยต้า ชัยภูมิ)
Toyota Nakhonphanom (โตโยต้านครพนม)
Toyota Roiet (โตโยต้า ร้อยเอ็ด)
Toyota Buriram (โตโยต้า บุรีรัมย์)
Toyota Muangloei (โตโยต้า เมืองเลย)
Toyota Mukdahan (โตโย้ต้า มุกดาหาร)
Toyota Korat (โตโยต้า โคราช)
Toyota Kalasin (โตโยต้า กาฬสินธุ์)
Toyota Yasothorn (โตโยต้า ยโสธร)
Toyota Nongkhai (โตโยต้า หนองคาย)
Toyota Nangrong (โตโยต้า นางรอง)
Toyota Amnatcharoen (โตโยต้า อำนาจเจริญ)
Toyota Deeyiam (โตโยต้า ดีเยี่ยม)
Toyota Kaennakorn (โตโยต้า แก่นนคร)
Toyota Amata (โตโยต้า อมตะ)

ภาคเหนือ
Toyota Nakornsawan (โตโยต้า นครสวรรค์)
Toyota Petchaboon (โตโยต้า เพชรบูรณ์)
Toyota Phraelortrakool (โตโยต้า แพร่หล่อตะกูล)
Toyota Lampang (โตโยต้า ลำปาง)
Toyota Alinkitsiam (โตโยต้า อลีนกิจสยาม)
Toyota Sukhothai (โตโยต้า สุโขทัย)
Toyota Phayao (โตโยต้า พะเยา)
Toyota Nan (โตโยต้า น่าน)
Toyota Phitsanulok (โตโยต้า พิษณุโลก)
Toyota Takhli (โตโยต้า ตาคลี)
Toyota Muangtak (โตโยต้า เมืองตาก)
Toyota Kamphaengphet (โตโยต้ากำ แพงเพชร)
Toyota Uttaradit (โตโยต้า อุตรดิตถ์)
Toyota Chiangmai (โตโยต้า เชียงใหม่)
Toyota Lanna (โตโยต้า ล้านนา)
Toyota Nakornpingchiangma (โตโยต้า นครพิงค์เชียงใหม่)
Toyota Northern (โตโยต้า นอร์ทเทิร์น)
Toyota Chiangrai (โตโยต้า เชียงราย)
Toyota Chaophrayanakhonsawan (โตโยต้า เจ้าพระยานครสวรรค์)

ภาคใต้
Toyota Prachapkhirikhan (โตโยต้า ประจวบคีรีขันธ์)
Toyota Chumphon (โตโยต้า ชุมพร)
Toyota Ranong (โตโยต้า ระนอง)
Toyota Phangnga (โตโยต้า พังงา)
Toyota Suratthani (โตโยต้า สุราษฎร์ธานี)
Toyota Pearl (โตโยต้า เพิร์ล)
Toyota Phatthalung (โตโยต้า พัทลุง)
Toyota Nakhonsithammarat (โตโยต้า นครศรีธรรมราช)
Toyota Songkhla (โตโยต้า สงขลา)
Toyota Muangtrang (โตโยต้า เมืองตรัง)
Toyota Andamankrabi (โตโยต้า อันดามันกระบี่)
Toyota Muangkhon (โตโยต้า เมืองคอน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2018, 23:29:44 โดย F&O »

ออฟไลน์ tnp_super

เคยใช้อยู่ 3 จังหวัด มหาสารคาม ร้อยเอ็ด กาฬสินธุ์ สรุปพอๆกัน คือถึงจะนัดล่วงหน้าไว้ก็รอนานเหมือนเดิม

ออฟไลน์ Nutty eiei

• Full Member
ดูคลิปของพี่ BoomTharis แล้ว โตโยต้าBuzz สาขาวิภาวดีครับ มีพวกฟิตเนส ห้องสมุด ให้นั่งอ่านระหว่างรอเช็ครถด้วยครับ

ออฟไลน์ Ws pattaya

• Sr. Member
เป็นคน ตจว คันล่าสุดฃองผมชื้อรถที่ K. มาครับ ที่กล่าวมาทั้งหมดไม่เคยใช้บริการหลังการขายครับ 555 (ตอนแรกไม่มีต่างจังหวัด) คันแรกที่ใช้โตโยต้าไห้ Interyont Cholburi หลังๆมามีเปิดใหม่เลยไปใช้ GND แทน ที่อื่นใกล้ๆบ้านอีกสามที่งั้นๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2018, 11:29:34 โดย Wsmobile pattaya »

ออฟไลน์ Arado_kung

เท่าที่เจอมา
- โตโยต้านนท์ห่วยครับ
- โตโยต้าเมืองนนท์โอเค
- โตโยต้าเอกนิมิตรไทยโอเค
- โตโยต้าพาราวินเซอร์โอเค อยู่มาตั้งแต่สมัยแม่ผมยังสาวๆ
- โตโยต้าเภตราโอเค
- โตโยต้านครนายกโอเค

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ตอนพ่อใช้ Camry 07 เข้าที่ Toyota K.Motor สาขาถนนจันทน์ โอเคมากครับเสียแค่ที่จอดรถมันน้อยไปหน่อย ส่วนที่ไม่แนะนำเลยก็ K.Motor รามคำแหงครับ เคยซ่อมแอร์จากอาการเย็นน้อย กลายไป Heater ทำงานอย่างเดียว สุดท้ายต้องกลับไปแค่ที่ถนนจันทน์ครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ nutnutnut

• Jr. Member
  • **
Toyota Vorachakyont (โตโยต้า วรจักรยนต์)
เคยใช้บริการเจ้านี้เพราะสะดวกติดรถไฟฟ้าอารีย์ ใช้บริการติดต่อกันนานมากเป็นสิบปีได้มั้ง
คุณภาพการบริการบำรุงรักษาส่วนมากก็มาตรฐาน ไม่มีอะไรพิเศษ
Call Center ก็สะดวกดี ติดต่อง่าย  แต่การ follow up หลังงานซ่อมเหมือนโทรคุยๆให้มันจบๆไม่ได้จะฟังลูกค้าเท่าไหร่
SA บางทีก็ไม่ค่อย active รอใบเสนอราคาซ่อมนานมาก (นอกเหนือจากดูแลตามระยะทาง) ส่วนงานซ่อมก็โทรถามก่อนมีการเปลี่ยนอะไหล่
ห้องพักรับรองก็ธรรมดาๆตามสไตล์ TOYOTA มีเครื่องดื่มบริการ เคยมีมาม่าคัพ

เลิกเข้าเจ้านี้เพราะหลังเอารถไปซ่อมระบบแอร์เบาะรถเลอะมาก สภาพรถเละเทะสุดๆ ผู้จัดการก็พูดไม่รู้เรื่อง SA มีศักยภาพในการทำงานมากกว่าแต่หัวหน้าพูดไม่ค่อยรู้เรื่อง หลังจากเอารถไปแก้ไขโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายตามสัญญาก็ล่าก่อนตลอดกาล จริงๆก่อนหน้าก็มีกรณีอีกนิดหน่อยแหละ คราวนี้เลยพอแล้ว

Toyota Buzz (โตโยต้า บัสส์)
ใช้บริการที่สาขาวิภาวดี ตึกใหม่ที่มีกาแฟฝรั่งสีเขียวๆอยู่ด้านหน้า
ห้องรับรองค่อนข้างดี มีเก้าอี้นวด wifi  กาแฟ ชา น้ำดื่มของ Buzz เอง ข้อด้อยของที่นี่คือถ้าจะหาอาหารละแวกใกล้เคียงก็มีน้อย
สถานที่ดูสะอาดตั้งแต่เลี้ยวเข้ามาจนถึงบริเวณซ่อมซึ่งมองจากห้องรับรองก็เห็นได้ชัด
หลังเปลี่ยนโช้คหลังเสร็จก็เช็ดเบาะให้สะอาดโดยไม่ต้องไปเน้นย้ำอะไรมาก (ของไม่มีก็ไปเบิกสาขาใกล้เคียงมาให้)
ที่นี่ดูตั้งใจทำงานหาเงินจากลูกค้ามากกว่า คือหลายๆอย่างที่เสนอมาต้องเสียเงิน แต่ลูกค้าก็เลือกได้

โตโยต้าตราด
เคยใช้บริการครั้งนึง ที่นี่ดูเน้นบำรุงรักษาตามระยะทาง ไม่เน้นขายเพิ่มเท่าไหร่นัก อาจจะเพราะว่าเราเป็นลูกค้าขาจรแล้วก็ลูกค้าค่อนข้างแน่นอยู่แล้วด้วย
มีรถรับ-ส่งจากศูนย์เข้าเมือง

สรุปสั้นๆ
วรจักร แนวโบราณๆ ทำงานสไตล์เก่าๆ
BUZZ ดูเป็นวิธีทำธุรกิจแบบเป็นมาตรฐานกว่า

ออฟไลน์ Arm

K-motor บางโคล่ ครั้งแรกที่เป็นศูนย์ออกรถและก็เคลมของแต่งแท้ ?
-ติดกันสาดแท้ไม่ลงกิ๊ปล็อค ยางกันเสียดสีก็ไม่เข้าที่ ไหนจะติดเซนเซอร์มุมแล้วรวน  สรุป ห่วยแตก ดีก็แค่ข้อเสนอมากกว่าเจ้าอื่นตลอด

เมืองนนท์ ทั้งชัยพฤกษ์ และ สนง.ใหญ่
-ประทับใจทุกครั้ง อาจจะมีกวนใจบ้างแต่ไม่มีปัญหาอะไร ใช้บริการมาเป็น 10 ปี สนง.ใหญ่เพิ่งรีโนเวทเป็นโชว์รูม Live alive

นนทบุรี แจ้งวัฒนะ
-ไม่ประทับใจ ไม่ง้อลูกค้า ศูนย์เก่า

เอกนิมิตรเมืองทอง
-ห่วยแตก! แม้จะเคยออกรถกับที่นี้ก็ตาม ครั้งแรกปี 2014 เอารถไปถ่ายน้ำมันเครื่อง ลืมขันน็อตอ่างน้ำมันเครื่อง โทรไปด่าทันที
ครั้งที่ 2 ล่าสุด รถมีอาการไฟเครื่องยนต์โชว์ เอาเข้าศูนย์เช็คโดนคิดค่าแรง 3 ชม.ทั้งที่จริงๆทำ ชม.เดียวก็เสร็จ เช็คโค๊ตก็ตรงกับอู่ที่เช็คมาก่อน จะกลับบ้าน หันไปมองเบาะหลัง ช่างลืมคอมเช็คโค๊ตหลังรถ สุดยอดไปเลย
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Toyota Lanna ความซื่อสัตย์ของช่างโอเค ผมเอารถไปเคลมสี แล้วทำนาฬิกาข้อมือตกไว้ใต้เบาะไม่รู้ตัว ช่างเก็บใส่ถุงมาวางบนคอนโซลข้างเกียร์ให้ ตอนรับรถก็งงๆ ว่ามาได้ไง แต่สุดท้ายนึกขึ้นได้ว่าผมไม่ได้ใช้มันมานานแล้ว
แต่ที่นี่ก็เป็นศูนย์โตที่เดียวที่ทำสีปูด ทำสีที่ Toyota Chiang Mai, Nakornping ไม่เคยมีปัญหา
แต่ที่นี่ต้องเสียเวลากลับไปแก้ (ฟรี)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ xman2029

จังหวัดผม ผมเฉยๆครับ เพราะคุณภาพใกล้เคียงกันมากเลยหาความประทับใจไม่เจอ

ออฟไลน์ Harem

ออฟไลน์ Koolkoe

เคยใช้ยริการที่ โตโยต้า บัส ครับ ชอบตรงสถานที่ดีครับ บริการก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่ผมใช้บริการเฉพาะเช็คระยะ ยังไม่เคยซ่อมอะไร ไม่รู้ช่างเก่งไหม

ออฟไลน์ muzaa

Toyota เมืองนนท์ครับ ใช้เวลาไม่นานเกินไป นัดเป็นนัด อะไหล่สั่งได้ ราคาอะไหล่ไม่เกินกว่าที่ได้ยินมาครับ

ออฟไลน์ vitavas

ออฟไลน์ Auto Messe

Siam auto salon ครับ มีคอมมีเน็ตให้เล่น มีอาหารว่างให้กิน กินแบบเอาอิ่มเลย แซนด์วิช พิซซ่า คือก่อนออกจากบ้านไม่ต้องกินข้าวไปก็แล้วกัน

ออฟไลน์ Skyforce

เมืองนนท์อีกเสียงครับ นัดตรงเวลา ไม่ค่อยยัดพวกสิ่งไม่จำเป็นมา
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ Fat

ที่เข้าประจำคือ buzz เกษตร เพราะผมออกกับที่นี่ด้วย ตอนซื้อส่วนลดเยอะที่สุดด้วย และที่สำคัญคือใกล้บ้าน

การบริการผมว่ากลางๆไม่ได้แย่ แต่ก็ไม่ได้ถึงกับดีเวอร์ มีเสนอพวกรายการไม่จำเป็นมาบ้าง แต่ผมก็ตัดออกไป ที่นี่คิวซ่อมไม่นาน(นัดล่วงหน้า)แต่รอล้างรถนานมาก คือบางทีรถเสร็จนานละ แต่รอล้างรถนานกว่าตอนเซอร์วิส แต่ผมว่าที่นี่ล้างรถสะอาดมาก ดูเอาใจใส่ ไม่ได้ล้างแบบลวกๆ ถ้าไม่ล้างลดให้100ด้วย

Buzz วิภาวดี ยังไม่เคยใช้บริการ แต่ไปกินstarbuck แล้วก็วนเวียนรอบๆก็ดูใหม่ทันสมัยดี ในอนาคตอาจจะมาลองใช้บริการ

มหานคร ประชาชื่น อันนี้แทบไม่ได้นัด โทรช่วง11โมง บ่ายโมงเอารถเข้าได้เลย เจ้าหน้าที่0 บริการดี เอาใจใส่ ไม่มีเสนอน้ำยาเอนกประสงค์ใดๆ และยังช่วยประหยัดค่าใช้จ่ายที่ไม่จำเป็นให้ ผมแจ้งเช็ค 60,000 หรือ 36 เดือน แต่ช่างบอกพี่วิ่งน้อย 23,000 เอง เช็ค 60,000 ค่าแรงแพง เดี๋ยวเช็คตามจริงไปละกัน และก็ทำงานรวดเร็ว ล้างรถสะอาดใช้ได้ (จริงๆผมไม่ค่อยล้างที่0กลัวเรื่องริ้วรอย) แต่ก็โอเค โดยรวมประทับใจ

พิธานพาณิชย์ สุรวงศ์ พ่อใช้บริการที่นี่ ก็บริการดีครับ ดูแลเอาใจใส่ แต่ก็หลายปีมาแล้ว ไม่รู้ปัจจุบันเป็นงัย

SPI หัวหมาก อันนี้สมัยก่อนนานมากๆใช้บริการประจำ รถคันก่อนๆออกที่นี่ เลยใช้บริการ ก็โอเคไม่มีปัญหาอะไร ในยุคนั้นที่ยังไม่มีโชว์รูมสมัยใหม่ ผมว่าทำได้ดีทีเดียว

โตโยต้าชิณนนท์ อุดรธานี อันนี้ก็บริการดี เอารถแฟนไปเปลี่ยนใบปัดน้ำฝน พนักงานดูแลดีตั้งแต่ลงจากรถ ระหว่างรอรถก็มีเสิร์ฟน้ำถึงที่ (ที่อื่นเดินไปหยิบเอง) ผมว่าดูแล บริการดีกว่า0ใน กทม.อีกนะ

ที่เคยใช้มาก็จะประมาณนี้ครับ

Toyota Camry 2.2 SEG asv20 2001
Kia Carnival 2.4 CEO ll 2004
Nissan Tiida 1.8G H/B 2007 (sold)
Toyota Corolla Altis 1.6G 2011 (sold)
Toyota Camry Hybrid 2.5 2014
Toyota Chr Hybrid Mid 2019
Benz C220d AMG Dynamic 2020

ออฟไลน์ xcalibur

มาโหวตให้ พิธาน พุทธมณฑลครับ

ศูนย์อื่นๆเดาเอาเองว่าที่ๆมี Lexus Corner น่าจะดีกว่าศูนย์ทั่วไปหน่อย

ออฟไลน์ coolcarrera

ฝั่งปริมณฑล ขอเตะ ps enterprise ออกไปเลยครับ

เทน้ำมันเครื่องหกเลอะทุกครั้ง งานอื่นๆ ก็ค่อนข้างหยาบ
ล่าสุด รถยังอยู่ใน warranty มีแจ้งรายการตรวจเช็คเพิ่มเติมไป มีคิดค่ารับเรื่อง 5 บาทด้วยครับ

ต้องการสื่ออะไร คุณลูกค้าเข้าศูนย์เงียบๆพอ ถ้าจะมาเยอะ มาแจ้งนู้นแจ้งนี่ก็มี 5 บาทโผล่มาให้รำคาญลูกกะตาเล่นแต่ไม่เยอะพอที่จะทำให้ลูกค้าแจ้ง tmt หรือไงครับ

ศูนย์วรจักรพหล งานเรียบร้อยดีครับ แต่จะใช้เวลาต่อครั้งมากกว่านิดหน่อย 2-3 ชั่วโมง ราคาส่วนลดจุกจิกมีให้มากกว่าศูนย์ที่ "เตะ" ออกครับ
E3, D15 Carb, 2E
F22B VTEC, J30A VTEC
1TR, 1NZ
D4CB
1GD, R18

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
โคราช ศรีสะเกษ มหาสารคาม อยู่ภาคตะวันออกหรือครับเนี่ย  ;D
จริงๆผมว่าแล้วแต่จังหวัดครับ แถวไหนคู่แข่งน้อยศูนย์ก็ไม่ค่อยง้อลูกค้าเท่าไหร่ แถวไหนคู่แข่งมากก็ต้องบริการให้ดีมากๆเป็นปกติ ทุกๆยี่ห้อแหละครับ

ออฟไลน์ bobbydiver

• Newbie
  • *
ผมใช้ที่ Buzz พระรามสองครับ
สะดวกเข้าบริการวันอาทิตย์ และซื้อรถจากที่นี่ บริการรวดเร็ว คุณภาพดี พนักงานเอาใจใส่ลูกค้า ชอบที่สามารถนำรถเข้าได้ตอน 7 โมงเช้า

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
โตโยต้า มหานคร โอเคครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ BN`

ผมเข้า วรจักรยนต์ ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมเคยเข้า4-5ที่ ผมว่าดีหมดนะ ค่อนข้างมีมาตรฐานพอๆกัน

ออฟไลน์ mozart

รถเคยมีอาการตอนวิ่งผ่านไปพิษณุโลก เลยเข้าไปเช็กกับศูนย์โตโยต้าสองแคว  พนักงานเอาใจใส่ ช่างก็เป็นมิตร  โดยรวมโอเคครับ

ออฟไลน์ Pla_two🐟

• Jr. Member
  • **
เคยเข้าแต่โตโยต้าเมืองนนท์สาขาใหญ่ รู้สึกบริการโอเคดีครับ เซลล์ละเอียดดีครับ มีตรวจรถให้ก่อนลูกค้าไปรับรถด้วย (ของผมเจอฟิล์มกระจกหน้าติดไม่ดี เซลล์รีบเครมให้เลยครับ) ไม่รู้ว่าเพราะเพิ่งเปลี่ยนจากมิตซูมาใช้โตโยต้าหรือเปล่าเลยรู้สึกว่าต่างกันขนาดนี้

ออฟไลน์ palma

ซื้อ Buzz เพชรเกษมครับ บริการขายดีเยี่ยมครับ คุยง่าย ตกลงง่าย ตั้งใจจะขายจริงๆ บริการทุกอย่างให้สะดวกเพื่อขายครับ (ซื้ิอสดนะครับ) คำไหนคำนั้น รถเยอะ ศูนย์อื่นต้องรอ ถ้าซื้ออีกก็เล็งที่นี่ละครับ

งานบริการ ใช้ ตจว. จัดว่ากลางๆ ไม่มีอะไรประทับใจ เอาจริงๆสู้ N ไม่ได้เรื่องความสะดวกทั่วไปโตต้ารอคิวนาน รถเยอะจนอึดอัดเวลาเข้ารับบริการ งานซ่อมก็กลางๆ

10 ปีก่อน ซ่อมสีงานแก้มข้างหน้า ที่ศูนย์ ภาคตะวันตก งานไม่ดีไม่เนี๊ยบ ออกลวกๆ ไม่ประทับใจ เรื่องงานสีต้องสืบเป็นศูนย์ๆไปจริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2018, 10:35:53 โดย palma »
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ศูนย์ไหนมีของกิน อาหารกลางวัน เลี้ยงบ้างครับ...รบกวนช่วยชี้เป้าหน่อยครับ

ส่วนตัวผมไปที่ Toyota ลิปร้าครับ

คนมันน้อยดี เร็วมากสะดวก แต่เดียวนี้ของกินน้อย แซนวิสก็ไม่มีแล้วต้องเป็นช่วงวันหยุดเท่านั้น

เลยจะหาที่ใหม่ละครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

เมืองนนท์อีกเสียงครับ นัดตรงเวลา ไม่ค่อยยัดพวกสิ่งไม่จำเป็นมา

น่าสนใจครับ

Siam auto salon ครับ มีคอมมีเน็ตให้เล่น มีอาหารว่างให้กิน กินแบบเอาอิ่มเลย แซนด์วิช พิซซ่า คือก่อนออกจากบ้านไม่ต้องกินข้าวไปก็แล้วกัน

คือ ศูนย์ไหนนะครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

น่าสนใจครับ
เมืองนนท์มี 3 สาขาถ้าผมจำไม่ผิดมีสำนักงานใหญ่สนามบินน้ำ,พระราม5แล้วก็ชัยพฤกษ์ครับ