ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งศูนย์ล้อมา แม็กเป็นรอยกินเนื้อตรงขอบแบบนี้ ถือเป็นเรื่องปกติมั้ยครับ ?  (อ่าน 5235 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
ตั้งศูนย์ล้อมา แม็กเป็นรอยกินเนื้อตรงขอบแบบนี้ ถือเป็นเรื่องปกติมั้ยครับ ?
เห็นทุกร้านเวลาตั้งศูนย์ ต้องเอาตัววัดมาจับตรงแม็ก 4ล้อ
แต่เห็น Fit Auto ของ ปตท. จับยางแทน ไม่ต้องจับแม็ก การวัด ชัวเหมือนกันมั้ยครับ

ออฟไลน์ final

ผมว่าไม่น่าจะปกตินะครับ อันนี้ออกแนวดันตัววัดมาเบียดมากกว่า เบียดแรงด้วยเนื้อแม็กหายไปเลย

ออฟไลน์ renew

ไม่ปรกติครับ ถ้ามีรอย จะเป็นจุดเล็กๆเหมือนโดนของแหลมจิก

เอาเข้าไปโวยเลย แต่คุณใด้บอกเขาก่อนหรือเปล่าว่าเป็นรอย

ถ้าไม่ โอกาสที่เขาจะไม่ยอมรับมีสูง

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
มันอยู่ที่วิธีการ

เกาะขอบ แต่ไม่มีรอย ก็ได้นะครับ ผมตั้งบางพลัด ไม่เคยมีปัญหาเลย

วิธีการ คือ ใส่ตัวเกาะไปก่อน แล้วค่อยๆหมุน ให้มันล้อคกับล้อ ไม่แน่นจนเกินไป

แต่บางร้าน หมุนตัวล็อคกะๆให้พอดี แล้วเอามือกระแทกเข้าไป แบบนี้ก็เป็นรอย ครับ

ออฟไลน์ SRY

ไม่ปกติแน่นอน ถ้าปกติไปตั้งบ่อยๆ ล้อไม่เป็นรอยรอบเลยหรือครับจริงมั้ย

ออฟไลน์ MUK

• Hero Member

ออฟไลน์ stop.kun

• Jr. Member
  • **
ขึ้นอยู่กับความปราณีตของช่างครับ