ผู้เขียน หัวข้อ: สตรัท tein flex z ดีไหมคับ ใครใช้อยู่บ้างมารีวิวที จะใส่ honda city 2014  (อ่าน 7700 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tiny

• Full Member
สตรัท tein flex z ดีไหมคับ ใครใช้อยู่บ้างมารีวิวที จะใส่ honda city 2014

ออฟไลน์ mirthhahaha

• Sr. Member
ผมเคยได้มือสองของ gk แต่เอามาใส่ ge ก่อนหน้านั้นผมใส่ new sr กับ tein h-tech
พอเปลี่ยนเสร็จลองวิ่งเส้นศรีนครินทร์ มันนิ่มมาก แบบรูดทางรถไฟตรงหัวหมากแทบไม่รู้สึก แต่พอลองวิ่งมอเตอร์เวย์เร็วๆหน่อยแล้วไม่ไหวครับ ปรับแข็งสุดก็ยังนิ่มไป วันต่อมาเลยเปลี่ยนใส่ชุดเดิมเลย
อาจจะเพราะเป็นมือสองด้วย ถ้าเป็นมือหนึ่งน่าจะดีกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ !note!

• Jr. Member
  • **
ผมใช้อยู่กับแคมรี่ acv40 ก่อนหน้าใช้ KYB New SR สปริงเดิม
ส่วนตตอนเข้าโค้ง tein นิ่งกว่า แต่ถ้าเจอทางตรงที่เป็นคลื่น (เส้นใต้บูรพาวิถี) ผมว่ามันย้วยๆแปลกๆ แต่ดูดหนึบๆ บอกไม่ถูก
ส่วนตัวชอบตอนใช้ KYB มากกว่า เพราะรูสึกขับแล้วนุ่มสบายกว่า และไม่ได้ไปเข้าโค้งแข่งกับใคร แต่เปลี่ยนไปแล้ว จะเปลี่ยนกลับก็เสียดาย ว่าจะหาที่ลงขาย ตัวไหนไปก่อนและเจ็บน้อยกว่าก็จะใช้อีกตัว

ออฟไลน์ Guy y

• Sr. Member
ถ้าชอบฟิล นุ่ม นิ่ม ตัวนี้ตอบโจทย์ครับ ย้ำนะครับว่า นุ่ม นิ่ม ไม่ใช่ นุ่มหนึบ

เเต่ ครับ เเต่

มีสตรัทยี่ห้ออื่นๆ ที่ดีกว่า ในราคาที่ถูกกว่ากันมากนะครับ

ถ้าเล่น Tein ต้องเล่นตัวที่สูงกว่านี้ครับ เเต่ราคาก็เวอร์ตาม

ตัวนี้สำหรับผม ผมว่าเเพงเกินคุณภาพที่ให้ครับ
2010 VIOS