ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ KEN BLOCK (สำหรับคนที่ติดตามครับ)  (อ่าน 9403 ครั้ง)

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............

เปิด YOUTUBE ไปเจอครับ รู้สึกว่า พี่ท่านเค้า หันมาเอาดีทางด้าน WRC ซะแล้ว

และในปี 2010 ก็เปลี่ยนไปขับ เจ้า Fiesta ซะงั้น แต่ไม่รู้ว่าเลิกเอาดีทางด้าน จิมคาน่าแบบผาดโผนแล้ว

หรือยัง ไปแน่ใจว่ายังใช้ SUBARU ในการเล่นจิมคาน่า อยู่หรือป่าว

ใน Link ที่ 2 นั้นใครเก่งอังกฤษ ช่วยตีความให้หน่อยครับ ว่าทำไมถึงเปลี่ยน จาก SUBARU ไปเป็น FORD

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
Re: เกี่ยวกับ KEN BLOCK (สำหรับคนที่ติดตามครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 19:46:55 »
เสียดาย
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Sunnook

Re: เกี่ยวกับ KEN BLOCK (สำหรับคนที่ติดตามครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 21:06:14 »
Ken Block เปี๋ยนไป๋  ;D

ออฟไลน์ maggie

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 02:17:28 »

เปิด YOUTUBE ไปเจอครับ รู้สึกว่า พี่ท่านเค้า หันมาเอาดีทางด้าน WRC ซะแล้ว

และในปี 2010 ก็เปลี่ยนไปขับ เจ้า Fiesta ซะงั้น แต่ไม่รู้ว่าเลิกเอาดีทางด้าน จิมคาน่าแบบผาดโผนแล้ว

หรือยัง ไปแน่ใจว่ายังใช้ SUBARU ในการเล่นจิมคาน่า อยู่หรือป่าว

ใน Link ที่ 2 นั้นใครเก่งอังกฤษ ช่วยตีความให้หน่อยครับ ว่าทำไมถึงเปลี่ยน จาก SUBARU ไปเป็น FORD

คร่าวๆนะครับว่า ตอนแรกที่kenมาอยู่subaruนั้น subaruยังคงแข่งขันWRCอยู่(แต่เค้าแข่งX-Game) แต่ตอนนี้subaruเลิกแข่งในรายการนี้แล้ว กับพอดีที่fordเสนอโอกาสนี้เข้ามา ซึ่งความต้องการอันยิ่งยวดของkenคือการได้เข้าแข่งขันรายการWRC นี่เลยเป็นเหตุที่kenต้องย้ายทีมครับ จริงๆแล้วkenไม่ได้อยากย้ายทีมเลยเพราะทุกๆอย่างในsubaruนั้นดีมากเช่นทีมงานและบรรยากาศการไปพบเจอแฟนๆ แต่มันถึงเวลาที่เค้าต้องก้าวไปข้างหน้า
ผมแปลไม่หมดนะครับเอาแค่ตอนสาเหตุว่าทำไมต้องย้าย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 07:48:54 »
ขอบคุณครับ

สำหรับแฟน SUBARU อ่ะ. จัดไปอีกคลิป
[youtube]    [/youtube]

ไม่รู้ว่า ลงทุนไปเท่าไหร่

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 07:50:23 »
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=kTB6tpnmveo[/youtube]

เอาแค่ LINK แล้วกัน แป่ะ YouTube ไม่เป็น

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 12:56:26 »
กลายเป็นว่า ต้องดูเฮียแกขับ FORD วะแล้ว
แต่ต้องรอดูไปก่อนแหละครับ ว่า FORD
จะ จูน ได้ดีกว่า SUBARU มากๆหรือเปล่า  >:(
: )