ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องโช๊ค Silver max R กับ Tuner Concept หน่อยครับ  (อ่าน 3120 ครั้ง)

ออฟไลน์ Airtrek

• Newbie
  • *
รบกวนถามเรื่องโช็คหน่อยครับ Cedia วางเครื่องมา โมไปประมาณ 300 ม้าได้

Tein เน่าไปแล้วครับตัวนอก โช๊ครั่ว Overhaul  ใหม่ หมื่นนึงพอดี แถมผมเคยทำมาแล้วเลยว่าจะซื้อของใหม่เลยดีกว่า
Tein กับ Cusco ไม่ได้เอารถรุ่นที่ผมใช้เข้ามาขายแล้ว สงสัยมันกระจอกเกิน ฮ่า ๆ

ไม่ทราบว่า สตรัทปรับเกลียว 2 รุ่นนี้ตัวไหนน่าสนใจมากกว่ากันครับ
ผมไม่สนใจเรื่องนุ่ม แค่ต้องการให้เกาะถนน หนึบ ๆ เพราะว่าผมขับรถเร็ว ซัดบ้างเป็นบางครั้ง
เวลากดแรง ๆ 200+

ไม่ทราบว่าตัวไหนน่าสนกว่าครับ ราคาไม่ได้ต่างกันมาก

1) Tuner concept: มีของเลย ประมาณ 25K
2) Silver Neomax R: ของหมดต้องสั่งรอสองเดือน เซ็ง ประมาณ 30K

รบกวนท่านที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำทีครับ ตัวไหนน่าสนใจกว่ากันครับ ความทนทาน ความหนึบ
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแสดงความเห็นนะครับ

ออฟไลน์ Redback

• Full Member
Re: รบกวนถามเรื่องโช๊ค Silver max R กับ Tuner Concept หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2018, 15:24:20 »
เน้นเกาะถนน หนึบๆ silver เลยครับ
2013 VIOS G3 1.5J 4AT
1991 Civic EF 1.5 LX 5MT

ออฟไลน์ Guy y

• Sr. Member
Re: รบกวนถามเรื่องโช๊ค Silver max R กับ Tuner Concept หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2018, 23:37:25 »
งานนี้ neomax R โลดครับ
2010 VIOS

ออฟไลน์ Airtrek

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2018, 23:35:11 »
วันนี้ไปหยอดมัดจำไว้ละครับ Neomax R
อีกสองเดือนเจอกัน เฮ้อออ นานโคดดดดดดดดดดด