ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้!! น้ำมันปรับราคาลง ดีเซล กลุ่มเบนซิน 30 สต. ยกเว้น E85 15 สต.ครับ  (อ่าน 2844 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Smith686

ตามสูตรครับ  ช่วงหยุดยาวน้ำมันขึ้นราคา พอพ้นวันหยุดยาวน้ำมันลงราคา

ออฟไลน์ iamnobody

• Sr. Member
เพิ่งเติมไปเมื่อกี๊เองครับ ไม่ทันเห็นกระทู้นี้ก่อน
พอดีปั๊มน้ำมันอยู่ตรงข้ามหมู่บ้านพอดี เห็นว่าวิ่งได้อีก 90 โลเลยตัดสินใจเติม แต่ดูราคาดีเซลพรีเมี่ยม 33 บาทกว่า เลยให้กินของถูกแทน555
ถ้าจำไม่ผิดถังที่แล้วเติมยังไม่ถึง33เลย

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
สูตรสำเร็จพล็อตเรื่องเดิมๆ

ออฟไลน์ Barracuda

ทำไมมันลงน้อยกว่าตอนขึ้น ทำใจครับ ยังไงก็ต้องเติม

ออฟไลน์ mozart

ทำอะไรตามใจก็ได้ซินะ

ออฟไลน์ korkongzz

• Sr. Member
ขึ้น50 ลง30

เลว...............

ออฟไลน์ megasupport

• Newbie
  • *
จะบอกว่าขึ้นลงตามกลไกตลาด .... ดูๆแล้ว มันไม่ใช่เลย มันขึ้นลงแบบมีสูตรสำเร็จ
ตอนนี้ยังไม่เติม เดี๋ยวรอเหลือขีดสุดท้ายค่อยเติม 555+ (ลุ้นว่าจะลงอีก 10 สต. แต่เรานี่ก็งกไปนะ 555+)

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
รู้สึกเหมือนโดนต้มกบเรื่องราคาน้ำมัน ขึ้นเยอะ ลงน้อย ไปเรื่อยๆ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ AkE

แหม่หมดหยุดยาวเนอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2018, 09:43:09 โดย AkE »

ออฟไลน์ flybigbear

ขึ้น 40 สตางค์
ลง 30 สตางค์
เหมือนสูตรสำเร็จเลย ส่วนต่าง 10 สตางค์ไปเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆ
แม่เจ้า

เหอๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ mongolias

ผมล่ะเซ็งจริงๆ เมื่อวานอุตส่าเช็คตอน 5.30 ว่ามีประกาศไหม แต่เห็นเงียบๆ เลยจัดไปก่อน
ดีที่เติมไปแค่ 700 บาท  น่าจะอยู่ได้ถึงวันศุกร์ ลุ้นอีกทีว่าจะมีประกาศลดอีกไหม ช่วงนี้ราคาน้ำมันตลาดโลกลงเอาๆ

ออฟไลน์ SM.