ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์มแถมมากับรถ เลือกอะไรดีครับระหว่าง VK Sport, 3M Crystalline, Lamina  (อ่าน 5244 ครั้ง)

ออฟไลน์ RaFia

• Newbie
  • *
พอดีเซลล์แถมมาให้ 3 ตัวเลือกนี้ครับ
ขอ V-Kool ไป แต่เค้าบอกได้เป็นตัว V-Kool Sport หรือ 3M Crystalline ส่วน Lamina จำชื่อรุ่นไม่ได้ครับ
พี่ๆเพื่อนๆ ว่าควรเลือกแบบไหนดีครับ

ปล. รถ BMW 520d M Sport ครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
VK Sport นี่มัน ซีรี่ส์ไหนหว่า ?

เอางี้ ..

ถ้าชอบใสๆ กันร้อนดีๆ ก็ไป Crystalline

ถ้าชอบเข้ม กันร้อนดี มองออกมาใส ก็ V-Kool

เพราะ ปกติ V-Kool ถ้าจะออกแนว Crystalline ก็ต้องตัว VK แต่ถ้าตัวอื่นของเค้า จะเน้นไปทางเข้ม และมองออกมาใส ครับ

ส่วน Lamina ถ้าตอบตรงๆ ... ไปไกลๆครับ เคยใช้ L60Max ไม่ประทับใจเลย

ออฟไลน์ seeker

Vkool ต้อง vk ครับ

แต่ผมชอบ crytaline c40 นะ มองออกมาสีชาๆ ไม่ชอบมองออกมาแล้วเทาๆ

ออฟไลน์ palma

ผมเลือกใช้แต่ Crystalline C40 รอบคัน สามคันเลยครับ

สบายตา สบาย pass, key card คอนโด ฯลฯ และ GPS ต่างๆครับ ไม่ต้องกังวล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2018, 13:00:25 โดย palma »
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ tvm

วีคูลถ้าไม่ใช่ VK ผมเฉยๆ แต่เพื่อนใช้อยู่ก็มืดเย็นดี

ลองขอเพิ่ม Huper ด้วยสิครับ เจ้าเดียวกับ Vkool น่าจะขอได้ ราคาพอกะตัวอื่นๆ

Lamina น่าจะ digital CTX ใช้กับอีกคัน (เพิ่มตังค์ติด) ก็พอรับได้กับราคา เนื้อฟิล์มสีโอเค
แต่ก็ราคาขายปลีกที่ผมเช็กมาถูกกว่ารุ่นอื่นๆ ที่แถม
ดูสเป็คและความเกี่ยวพัน เดาว่า Laminar เอาตัว Llumar CTX มาแปะตราตัวเองขาย

VK > Huper >(นิดหน่อย) CTX

ออฟไลน์ DriveOnly

เชียร์ 3m ละกัน เพราะที่บ้านใช้แต่ 3m ครับ ชอบตรงที่ไม่ต้องเจาะช่องสำหรับ easy pass

ออฟไลน์ RaFia

• Newbie
  • *
เท่าที่ลองหากระทู้เก่าๆอ่านดู มันคือ V-Kool Sport Package ครับ
ซึ่งเป็นซีรี่ย์ที่ดีลไว้กับดีลเลอร์เป็นพิเศษ ไม่มีขายข้างนอกหรือหายาก (เค้าว่างี้)
แสดงว่าเวลาจะเคลมประกันอะไรที่คงลำบากแน่เลยครับ

ตอนนี้ทางเลือกที่ดีสุดคงเป็น 3M Crystalline ใช่มั้ยครับ ผ่าน Easy Pass ได้ด้วย

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ถ้ารถมีที่จอดในร่ม 3m crystalline ครับ   8)

ออฟไลน์ CarameLon

บีเอ็มมันต้องฟิล์มใสหน่อยๆมองเห็นคนขับหล่อๆสวยๆ
3M คริสตันไลน์ C-20 ทุกบานเลย  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

ใช้ vkool Vk70 กับ vk55 อยู่ กันร้อนดีครับ รถเบาะหนัง ไม่ร้อนเท่าอีกคันที่เป็นเบาะผ้าที่ติด lamina apl แต่ถ้าเลือกได้ใหม่คงจะลอง crystaline แทน เพราะ VK บล๊อกสัญญานพวกคีการ์ดเข้า หมู่บ้าน / คอนโด ค้องคอยเปิดหน้าต่างช่วย

ออฟไลน์ akewizard

ถ้าชอบมืดหน่อย ก็จะมี Crystaline เบอร์ 20 ครับกันร้อนได้ค่อนข้างดี (เพราะมันมืด)

ตัวนี้สัญญาณ Easy pass ผ่านง่ายมาก ขนาดผมวางตัวเซนเซอร์ไว้ในช่องวางของตรงคอนโซลเกียร์มันยังจับสัญญาณได้เลย

ออฟไลน์ Smith686

ขอเป็น Midas แบบปรับความเข้มได้หรือเปล่า

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ถ้าจากโจทย์นี้ ผมไป 3M Crystaline ครับ แต่มีช่วงนึงเคยมีปัญหาเรื่องคุณภาพ แต่เหมือนว่าแก้แล้วครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

jaesz

• บุคคลทั่วไป
3M ครับ ของเขาดีจริง

ออฟไลน์ flybigbear

3m crystalline 20 รอบคัน
40 บานคู่หน้า
50 บานหน้า