ผู้เขียน หัวข้อ: มาทายกันครับว่าค่าซ่อมMcLaren720Sที่โดนกระบะดันเท่าไหร?  (อ่าน 9779 ครั้ง)

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
จากข่าวที่ทุกท่านทราบมาแล้วว่า720Sโดนกระบะแต่งซิ่งดันท้ายไปจนเป็นข่าวหน้าหนึ่งนั้น เผอิญวันนี้ได้มีโอกาสคุยกับกก.ผจก.ของบริษัทประกันภัยที่รับประกันMcLarenคันนี้พอดีเพราะผมก็เป็นลูกค้าของบริษัทเดียวกันนี้ จึงได้ทราบราคาประเมินซ่อมเรียบร้อยแล้ว จึงอยากรบกวนสมาชิกช่วยมาทายกันว่า ค่าซ่อมตกเท่าไหร่? บอกใบ้ให้ว่าเอารถกระบะไปขายก็ยังไม่พอค่าซ่อมครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ MystogaN

2 ล้านคับ กระบะทุนแค่ 1 ล้าน ไม่พอ เจ้าของแมคจ่ายให้

ออฟไลน์ Stp

ปกติทุนประกันหมายถึง ทุนที่ประเมินค่าซ่อมรถของเราเพื่อตีราคาคืนทุนไม่ใช่เหรอครับ ส่วนค่าซ่อมคู่กรณีหรือผู้เกี่ยวข้องอื่นๆ ถ้าประกันชั้น 1 น่าจะมี 5 ล้านเป็นอย่างน้อยนะครับ

2 ล้านคับ กระบะทุนแค่ 1 ล้าน ไม่พอ เจ้าของแมคจ่ายให้
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
ผมว่ามีประมาณ 3 ล้านบาทถ้วนครับ

ออฟไลน์ AkE

1ล้าน-1.3 ล้านครับ ผมก็อยากรู้อยู่ว่ามันไปแพงที่ตรงไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ขอทาย 2.5 ล้านครับ ค่าซ่อม 2 ล้าน ไม่รวมส่งไปกลับอังกฤษด้วย
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Nutty eiei

• Full Member
2.3 ล้านครับ

ออฟไลน์ Nott1959

2ล้านครับ ผมตีเผื่อให้ด้วยเลยนะ ::) ::) ::)
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออนไลน์ seeker

1.5 ล้านละกันครับ
ใช้เวลา 6 เดือน

ออฟไลน์ Turin

เห็นข่าวว่าเจ้าของ MC "ไม่เอาเรื่อง" ... แต่มีประกันประเมินราคาแบบนี้แปลว่า "ไม่เอาเรื่อง" ปล่อยให้ประกันไล่เองใช่ไหมครับนี่

ออฟไลน์ Ws pattaya

2xxxxxx นี้แหละที่เขาว่าคนมีตังทำอะไรก็ไม่น่าเกลียด  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ deathsheep

เห็นแว่วๆมาว่า2.5 ล้านนะครับ

ออฟไลน์ bingoman

ผมว่า 3.5 ล้าน +-  รวมค่าแรง อะไหล่ ค่าขนส่งครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

3.2 ล้านครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ meeuwarn

สองล้านห้า ไม่รวมค่าขนส่งครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
1.8 ล้านครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Sit: )

ทายไม่ถูกเลย
แต่เห็นตัวเลขข้างบนๆ
ขออยู่ห่างๆไว้ก่อน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เห็นว่ากันว่า2.5 แต่ผมเดาว่า4

ออฟไลน์ ttcl

ดูคำตอบแล้ว สมาชิกในนี้ค่อนข้างมีความรู้เลยทีเดียว
บางคนที่ไม่รู้ อาจนึกว่าสะกิดนิดเดียว ค่าซ่อมไม่เท่าไหร่

ขอถามในประเด็นของคุณ Turin หน่อยนะครับ
ปกติ พอประกันภัยซ่อมให้ ก็จะเข้ามารับช่วงสิทธิในการเรียกร้องจากฝ่ายที่ทำความเสียหาย (ผู้ชน , บริษัทประกันของผู้ชน)
กรณีนี้ ที่เจ้าของ McLaren บอกว่าไม่เอาเรื่อง
ประกันภัยฝ่าย McLaren ที่ออกค่าซ่อมไป จะเรียกเก็บเงินจากใครครับ จากเจ้าของ McLaren หรือครับ
หรือ ยังเรียกเก็บจาก ประกันฝั่งกระบะ
แล้วถ้าเกินวงเงินของประกันฝั่งกระบะ ส่วนที่เกิน คือ เจ้าของ McLaren จ่าย อย่างนี้รึเปล่าครับ
เพราะประกันฝั่ง McLaren คงไม่จ่ายส่วนที่เกินเองโดยไม่เรียกเก็บจากใคร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2018, 01:21:33 โดย ttcl »

ออฟไลน์ V221

ประเมินกันได้ใกล้เคียงหลายๆท่านและคุณCooKieประเมินไว้ถูกต้องเป๊ะเลยครับ ค่าซ่อมอยู่ที่3ล้านบาทครับ ประกันบอกว่าเฉพาะสีก็ต้องนำเข้าจากต่างประเทศแล้วครับ ตัวอย่างAventadorต้องนำสีเข้ามาจากอิตาลีโดยเฉพาะเลยครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Sit: )

ดูคำตอบแล้ว สมาชิกในนี้ค่อนข้างมีความรู้เลยทีเดียว
บางคนที่ไม่รู้ อาจนึกว่าสะกิดนิดเดียว ค่าซ่อมไม่เท่าไหร่

ขอถามในประเด็นของคุณ Turin หน่อยนะครับ
ปกติ พอประกันภัยซ่อมให้ ก็จะเข้ามารับช่วงสิทธิในการเรียกร้องจากฝ่ายที่ทำความเสียหาย (ผู้ชน , บริษัทประกันของผู้ชน)
กรณีนี้ ที่เจ้าของ McLaren บอกว่าไม่เอาเรื่อง
ประกันภัยฝ่าย McLaren ที่ออกค่าซ่อมไป จะเรียกเก็บเงินจากใครครับ จากเจ้าของ McLaren หรือครับ
หรือ ยังเรียกเก็บจาก ประกันฝั่งกระบะ
แล้วถ้าเกินวงเงินของประกันฝั่งกระบะ ส่วนที่เกิน คือ เจ้าของ McLaren จ่าย อย่างนี้รึเปล่าครับ
เพราะประกันฝั่ง McLaren คงไม่จ่ายส่วนที่เกินเองโดยไม่เรียกเก็บจากใคร

กรณีไม่ดัง
เจ้าของรถบอดประกันว่าชนกัน จำทะเบียนไม่ได้ ประกันจ่ายตามวงเงิน ถือว่าเจ้าของเสียประวัติ ปีหน้าเบี้ยขึ้น

แต่กรณีนี้มันชัดเจน ว่าชนยังไง
คำว่าไม่เอาเรื่องอาจแปลว่า

1. เจ้าของซ่อมเองไม่ใช้สิทธิประกันเลย หรือ
2. เจ้าของไม่เอาเรื่อง ให้ประกันไปไล่เอง หากมีส่วนต่าง เจ้าของช่วยจ่าย

ก็ขึ้นอยู่กับว่าไม่เอาเรื่อง แปลว่าอะไร
ผมเข้าใจถูกไหม

ออฟไลน์ HHHsung

แค่สะกิดยังเกินทุนประกัน และถ้าหนักกว่านั้น ถึงขั้นล้มละลายได้เลยนะเนี่ย

มองอีกมุมขับรถยังงัยก็มีโอกาสเกิดอุบัติเหตุ รถประเภทนี้ไม่ควรวื่งในท้องถนน อาจทำให้ใครบางคนหมดอนาคตได้

แถวที่ทำงาน วิ่งผ่านเจอกันบ่อยๆ คงต้องขับห่างๆ ระวังตัวสุดๆ จอดได้จะจอดเลย ไม่อยากข้องแวะ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
3 อย่าง 2.5 ล้านครับ เห็นเพจนึงบอกมา แต่ผมเดาว่ามี 3 อัพ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ SpeedC

แค่สะกิดยังเกินทุนประกัน และถ้าหนักกว่านั้น ถึงขั้นล้มละลายได้เลยนะเนี่ย

มองอีกมุมขับรถยังงัยก็มีโอกาสเกิดอุบัติเหตุ รถประเภทนี้ไม่ควรวื่งในท้องถนน อาจทำให้ใครบางคนหมดอนาคตได้

แถวที่ทำงาน วิ่งผ่านเจอกันบ่อยๆ คงต้องขับห่างๆ ระวังตัวสุดๆ จอดได้จะจอดเลย ไม่อยากข้องแวะ

แล้วจะให้เขาไปวิ่งที่ไหนหรอครับ :-X :-X

ออฟไลน์ w212cdi

ค่าเบี้ยประกันภัย mcLaren ต่อปีเท่าไรครับ มีใครทราบบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ aun

ความรับผิดชอบต่อบุคคลภายนอก ในส่วนความเสียหายต่อทรัพย์สินโดยทั่วไปน่าจะ 5,000,000 ก็ยังพออยู่+คัมรี่อีกคันก็ยังอยู่ในวงเงิน แล้วเจ้าของ Mc ไม่เรียกร้องอะไรเพิ่ม ก็ถือว่าคนขับโชคดีไปนะครับ  ::)

ออฟไลน์ mongolias

แพงเพราะต้องนำเข้าอะไหล่แทบจะทั้งหมดเลยล่ะมั๊งครับ
ประกันจ่ายอ้วกล่ะงานนี้

ออฟไลน์ ฺBurmicon

ถ้าไม่เบียดไม่ปาดไม่ดัน มีสติ ไม่ได้เป็นฝ่ายผิดก็ไม่มีอะไรต้องกลัวครับ

กลับกัน ถ้าเราผิด ถึงไม่ชนซุปเปอร์คาร์ ก็ชนคนตาย หรือตายเองได้อยู่ดี

ขับรถยังไงก็ต้องระวังครับ

ออฟไลน์ DriveOnly

คิดแบบนี้รถเก๋งคงต้องเลิกวิ่งบนถนนละครับ เพราะเดี่ยวคนหาเช้ากินค่ำ ขับมอไซด์ชน จะล้มละลายกันไปหมด

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต

คิดแบบนี้ไม่ถูกครับ รถอะไรก็วิ่งได้หมดครับ ถ้าคุณชนคุณก็ต้องพร้อมรับมือครับ ก็แค่ขับรถห่างๆ จอดหนี แบบที่คุณว่าแหละครับ คนเราความสุขทางใจมันไม่เหมือนกันครับ คนร้อยแปดพันเก้า ถ้าเค้าชอบไรเราคงไปกำหนดเค้าไม่ได้หรอกครับ ว่ารถประเภทนี้ไม่ควรมาขับบนถนน เพราะฉะนั้นทำใจเถอะครับ ผมก็เห็นด้วยว่ามันควรจะอยู่ในสนามแข่ง แต่ทำไงได้ครับใจมันชอบ เค้าอยากเอามาขับ มันก็ต้องเป็นแบบนี้หละครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023