ผู้เขียน หัวข้อ: // เจาะสเป็ค - Option - ราคา Nissan TERRA ดีเซล 2.3 เทอร์โบคู่ : 3 รุ่นย่อย //  (อ่าน 14902 ครั้ง)

ออฟไลน์ Magl

• Hero Member
จับราคาเทียบยี่ห้ออื่นดูครับ ระบบความปลอดภัยตัวเริ่มให้มาครบ จะแพ้ตัวท็อปก็พวกเรดาร์ครูซไม่มี ระบบป้องกันการชนด้านหน้า คงเก็บไว้ให้ x trail

ออฟไลน์ chanphoto

• Sr. Member
ผมว่าตัวล่างน่าสนใจ หรือจะขยับเพิ่มอีก3หมื่นกว่าๆได้ตัวกลาง กับของที่ได้เพิ่มมาผมก็ว่ายังคุ้มอยู่

หน้าตาก็ออกมาดูดีพอได้เลยล่ะ...ให้ผ่านครับ

ออฟไลน์ [J]e[w]

ขาดแค่ดิสก์เบรคจริงๆ ผมคงเอาตัวกลาง3หมื่นแลกกับของที่ได้ถือว่าคุ้มมาก ถ้าเป็นโตกับฮอนคงบวกเป็นแสน
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
นิสสันทำไรก็ผิดครับใน สังคมคน เจน y และ เจนm

เขาไม่รุ้ซึมซับ ตำนานของแบรนด์นี้ รุ้แต่ว่านิสสันคือ eco car รถ กระจอก ในสายตาเขา
...

อันนี้บอกได้เลยว่านิสสันทำตัวเองครับ
สมัยก่อนค่อนข้างถนัดทำหรูหราไฮคลาส Sunny, Cefiro, Presdient หลังจากรวมกับเรโนลต์ก็เริ่มหลงทางออกทะเล แล้วมาเจอยุค L33,B17,N17 ยิ่งไปกันใหญ่

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
นิสสันทำไรก็ผิดครับใน สังคมคน เจน y และ เจนm

เขาไม่รุ้ซึมซับ ตำนานของแบรนด์นี้ รุ้แต่ว่านิสสันคือ eco car รถ กระจอก ในสายตาเขา
...

อันนี้บอกได้เลยว่านิสสันทำตัวเองครับ
สมัยก่อนค่อนข้างถนัดทำหรูหราไฮคลาส Sunny, Cefiro, Presdient หลังจากรวมกับเรโนลต์ก็เริ่มหลงทางออกทะเล แล้วมาเจอยุค L33,B17,N17 ยิ่งไปกันใหญ่
ต้องให้เวลาพิสูจน์นิดนึงครับ ตอนนี้นิสสันกำลังฟื้นตัว เดี๋ยวอะไรๆคงดีขึ้นครับ สโลแกนเค้าก้บอกนะว่า shift in the future  คือเค้าคงไม่ได้อยากเป็นเมื่อก่อนไปตลอด เพียงแต่ว่า ที่มันเป็นแบบนี้ เพราะการตลาด การบริการหลังการขายล้วนๆครับ president เคยมาขายก็จริงแต่ราคาแพงเจ๊งสิครับ cefiro เอามาขายแต่กินน้ำมัน สูบเป็นโอเลี้ยง ก็หารุ่นมาแทน เป็นเทียน่าถูกแล้วครับ แต่ยอมรับว่า หลังจาก j32 ถอยหลังลงคลองไปแค่นั้น x trail ปรับตัวได้ช้า แต่ก็กำลังจะมาครับ ต้องรอนิดนึง navara นี่แก้เรื่องด้านท้าย กะเครื่อง การออกแบบที่ดีกว่านี้แค่นี่ก็ขายได้แล้วครับ ก็น่าจะตามมาอีก เพราะ terra เปิดเครื่อง 2.3 ไปแล้ว ไม่นานคงตามมา ส่วนสองศรีพี่น้อง นี่ไม่ต้องไปห่วงเค้าเลยครับ ยอดขายไม่แย่ ช่วยชีวิตนิสสันมาตลอด รอดูครับว่า คราวนี้ terra จะช่วยชีวิตได้มากแค่ไหน แต่บอกเลยว่าตอนนี้มาถูกทางแล้ว ออฟชั่นที่ให้ ไม่แย่เลยครับ ราคาดี

อยากจะบอกคนติค่ายนู้นนี้ ต่างๆ ว่า เพราะเป็นคนเอาใจยาก ค่ายไหนทำออกมาก็ติไปซะหมด การตลาดรถยนต์ไม่ได้ทำง่ายๆครับ เค้าต้องสำรวจนู่นนี่นั่น เยอะไปหมด จะให้ถูกใจไปหมดก็คงไม่ใช่ เพราะเป็นรถยนต์เพื่อส่วนรวมไม่ใช่รถที่ตามใจลูกค้า

ด่า Fortuner ออฟชั่นกาก ดรัมเบรก มาช่วงแรกด่ายับ ก็ยังซื้อ ยอดขายที่ 1 ในกลุ่ม
ด่า mux ว่าอุปกรณ์ล้าหลังชาวบ้านแต่ก็ยังซื้อจนได้ที่ 3 มาตลอด
ด่า pajero ว่า พวงมาลัยล็อค ก็ยังซื้อ
ด่า vios ว่า กาก แต่ตอนนั้นก็ยังได้ที่ 1
ด่า MG ว่ากาก ไม่แรง เครื่องอืด แบรนด์จีน แต่คนก็ยังซื้อ
ด่า Mazda ว่าแคบก็ยังมีคนซื้อ
ทุกอย่าง มันไม่ได้อยู่ที่เราคนเดียวครับ อยู่ที่คนส่วนใหญ่ เราติยังไง เค้าก็มียอดขายที่ดีได้อยู่ดี ผมเชื่อว่าครั้งนี้ ที่ terra มาทำก็เพราะอยากช่วยบ.เค้าอ่ะแหละ ไม่มีใครอยากอยู่เฉยๆโดยไม่ทำอะไรหรอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2018, 09:43:26 โดย Baby Driver »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ sayuno

• Jr. Member
  • **
มาช้าออฟชั่นไม่บึ้ม ขายยากแน่นอน ออฟชั่นแบบนี้ราคาแบบนี้จัดTrailbrazer ดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2018, 09:20:50 โดย sayuno »

ออฟไลน์ GOBBS

ผม ok. นะ
ให้คิดเสียว่า nissan ไม่มีตัวล่าง มีตัวกลางกับตัวแพงละกัน
ตัวล่างนิสสันเนี่ย option ตัวกลาง - สูง หลายรุ่นอายเลยนะครับ
น่าจะขายได้ละ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ stm

สำหรับผมติดเรื่องเดียว คือ รูปทรงมันไม่สวย ถ้าเปรียบเป็นผู้หญิิงคือนิสัยดี แต่ไม่เซ็กซี่
มันไม่เย้ายวนให้ขับหรือพาไปไหนต่อไหน  ::)

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เรื่องอ๊อฟชั่น ราคา ผมว่าเหมาะสมที่สุดแล้วครับ

แต่เรื่องการออกแบบภายนอกและภายในนี่แหล่ะที่ผมว่าไม่สวยเลย
ด้านหน้าสวย แต่กระจังหน้าไม่ชอบรังผึ้งสีเงินเลย
ด้านหลังไม่สวยเท่าไหร่ มิวเอ๊กหลังยังสวยกว่า
ภายในนี่หนักเลย เล่นยกนาวาร่ามาทั้งดุ้น กะว่าลดต้นทุนจริงๆจังๆ
ควรจะออกแบบใหม่ให้มันมีความแตกต่างมากกว่านี้

พอรวมๆแล้ว ไม่ว่าจะเล่นตัวล่างสุดหรือท็อปสุด
ผมเลือกปาเจโร่ดีกว่าครับ ถ้าหลัง ธ.ค.61 ที่จะมีการปรับราคาเพิ่มอีกรุ่นล่ะ 50,000
ยิ่งไม่ต้องคิดเยอะ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Auto Messe

ดรัมเบรคหลังมันก็ไม่ได้น่าเกลียดนะ เพียงแต่ว่าคู่แข่งเขาให้มาหมดแล้ว มันแสดงถึงความด้อยกว่าคู่แข่งไง คือจะขายแต่แฟนพันธุ์แท้แค่นั้น ไม่คิดจะหาลูกค้าใหม่กันเลย

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เรื่องดรัมเบรกผมเฉยๆ แต่ถุงลมหัวเข่ากั๊กไว้ทำไม มันช่วยคนขับได้เยอะนะครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

เรื่องดรัมเบรกผมเฉยๆ แต่ถุงลมหัวเข่ากั๊กไว้ทำไม มันช่วยคนขับได้เยอะนะครับ

นาวาร่าดันมีถุงลมหัวเข่านี่สิครับ งงๆดีเหมือนกัน 555

ออฟไลน์ edward_jong

• Full Member
mu x ภายในยก d maxมาทั้งดุ้น ไม่มีคนแขวะ ครับ
งงๆ  อวยว่าดีนุ้นนี่

ผม ก้ลองเปิดใจไปลองขับรถลุกค้ามาเครื่อง 1900

บอกเลยครับ ตัดจากlist ต้น อึด  ขึ้นเนิน ไม่ไหว  กว่าแรงมา เลย 2000กว่ารอบ

แต่ว่าสาวก ในไทย มันเยอะ  ข้อด้อย ก้บอกเป้นข้อดี  ประหยัดๆๆ55

รถมัน ไงๆก้ไม่รุ้ครับ
ผมชอบรถเฟริมๆ  ชอบ ford แต่คงไม่กล้าซื้อ

ออฟไลน์ Sleepy Boy

ขอรอดูพรีวิวจากคุณจิมมี่ก่อนละกัน กลัวเจ็บคอ

ออฟไลน์ tatum0022

ตัวกลางคุ้มสุดอ่ะ ถ้าได้ ดิสหลัง กับ เบาะคนนั่ง ไฟฟ้านี่จบเลย
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

JONNY

• บุคคลทั่วไป
แถว3 เหนื่อยตายเลยผู้ใหญ่นั่ง

ออฟไลน์ neutrino

โอโห ตัวล่างนี่โคตรจะถูกเลย
เครื่องโบคู่ไฮพาวเวอร์ ไฟหน้า+drlLED ถุงลมมาครบ ใครบอกแพงนี่ไม่รู้จะพูดยังไง
คนติอาจจะเป็นเซลล์ค่ายอื่นก็ได้ครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
mu x ภายในยก d maxมาทั้งดุ้น ไม่มีคนแขวะ ครับ

ผม ก้ลองเปิดใจไปลองขับรถลุกค้ามาเครื่อง 1900

บอกเลยครับ ตัดจากlist ต้น อึด  ขึ้นเนิน ไม่ไหว  กว่าแรงมา เลย 2000กว่ารอบ

แต่ว่าสาวก ในไทย มันเยอะ  ข้อด้อย ก้บอกเป้นข้อดี  ประหยัดๆๆ55

ผมชอบรถเฟริมๆ  ชอบ ford แต่คงไม่กล้าซื้อ
ตอน MU-X เปิดตัว ก็มีคนติเยอะครับ รวมทั้งผมด้วย
(ผมใช้คำว่าติดีกว่า แขวะมันเหมือนจ้องแต่จะกัดกัน ผมไม่ใช่คนประเภทนั้น)
แต่นี่เราพูดถึงแต่ Terra เราไม่ได้พูดถึง MU-X คุณก็โยงไปเรื่อย
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ตอน MU-X เปิดตัว ก็มีคนติเยอะครับ รวมทั้งผมด้วย
(ผมใช้คำว่าติดีกว่า แขวะมันเหมือนจ้องแต่จะกัดกัน ผมไม่ใช่คนประเภทนั้น)
แต่นี่เราพูดถึงแต่ Terra เราไม่ได้พูดถึง MU-X คุณก็โยงไปเรื่อย

ตอนMUXเปิดตัว PPVค่ายอื่นยังเป็นเจนเก่าอยู่ครับ เรื่องไม่ติมันไม่แปลกหรอก
พอเพื่อนๆเช้นโมเดลกัน กลายเป็นรุ่นหลักๆเปลี่ยนแดชบอร์ดก็เลยซวยไป
ส่วนคันที่เหมือนกระบะอีกคันอย่างEverestที่ไม่ติเพราะมันสวยตั้งแต่กระบะแล้ว

ออฟไลน์ BN`

ตัวกลางก็คุ้มเพียงพอแล้วครับ

ออฟไลน์ SP

เทียบราคากับออพชั่นแล้วผมว่าคุ้มอยู่นะครับ ราคาน่าฟังเลย ตัวรถก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร ที่บอกกันว่าไปเทรลเบรเซอร์ดีกว่า พูดตรงๆเป็นผมไม่เอาครับ เทรลไม่มีถุงลมหกใบ ศูนย์บริการก็ไม่รู้จะฝากผีฝากไข้ได้แค่ไหน ยอดขายเลยเป็นอน่างที่เห็นนั่นล่ะครับ

ออฟไลน์ SM.

ตัวกลาง น่าจะขายได้น้อยสุดหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ superest

• Full Member
ไม่ใช่ว่ารถไม่ดี แต่ตลาดนี้ มันแข็งมาก  คงจะเข้าข่าย รถดี แต่ขายไม่ดี  อีกรุ่นนึง