ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง nissan terra + pajero sport ตัวท้อป ตัวไหนดีครับ  (อ่าน 9140 ครั้ง)

ออฟไลน์ kitti25199

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามคุณจิมมี่ด้วยนะครับ พอดีกำลังจะซื้อตัว PPV มองไว้ที่  Terra and Pajaro Sport ไม่ทราบว่าตัวไหนน่าสนใจกว่ากันครับ เพิ่งขายตัว  pajero sport 2010 ไปสามสี่เดือนครับเลยมองๆไว้

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: ระหว่าง nissan terra + pajero sport ตัวท้อป ตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 17:37:11 »
ชอบ4WDFT แต่ให้ซื้อผมไปTerra

ปล.พวงมาลัยคลอนในคลับเหมือนจะDIYกันได้แล้วนะ ไม่ต้องพึ่ง0เพราะ0มันบอกว่าปกติครับพี่

• Newbie
  • *
Re: ระหว่าง nissan terra + pajero sport ตัวท้อป ตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 17:45:40 »
Terra น่าสนใจกว่าใช่ไหมครับพี่

ออฟไลน์ Ws pattaya

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 17:56:06 »
ท็อปทั้งคู่ terra ไม่สู้ไม่ได้ก็ขับสี่ละครับ

ออฟไลน์ pjs6306

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 18:13:00 »
เชียร์ terra top   ครับ โดดเด่นแน่นอนบนท้องถนน

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 18:37:28 »
ผมเลือก Terra ครับ

เพราะการใช้งานของภายในล้วนๆครับ
กว้างกว่า และ แถวสองเลื่อนหน้าหลังได้นิดหน่อย

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 18:55:09 »
ณ ตอนนี้ผมเชียร์ terra กับ everest อ่ะครับ อิอิ  8)

ออฟไลน์ Gordon Freeman

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 19:02:36 »
Terra ได้ 2.3 Bi turbo

นอกนั้น Pajero น่าซื้อกว่า มีทั้ง Adaptive Cruise Control มีทั้ง Full time 4WD
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 19:45:16 »
ถ้าไม่ขนคนเยอะ เครื่องใหม่ ทน ไม่ได้สวยไรมาก หน้าตาใช้ได้ terra
ถ้าชอบออปชั่น ขับดี ประหยัด pajero ครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Arm

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 19:51:34 »
Terra ช่วงล่างดี (เห็นว่ากันอย่างนั้น) อัตราเร่งน่าจะดี โบคู่ น่าจะรอรอบน้อย นี้คือจุดเด่นเท่าที่นึกออกนะ

PJS คุ้มค่า อ็อพชั้นครบ ภายในกันดั้ม ขับ 4 ฟูลไทม์ ช่วงล่างนิ่มจนย้วย
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ lexus

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 20:27:16 »
ถ้าว่าด้วยoption และรูปร่างหน้าตาเป็นผมเลือกpajeroอะ
4wd full time // adaptive cruise control// FCW

ส่วนเรื่องเครื่องยนต์และช่วงล่างต้องรอวัดกันตอนได้ทดทองขับแล้ว ว่าชอบอะไร

ออฟไลน์ Koong

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 20:38:58 »
ถ้าตัวท็อปผมว่าปาเจโร่ภาษีดีกว่านิดๆ  ตรงทีมี 4WD  fulltime

แต่ถ้ารองท็อป ไปเที่ยร่าทันที 

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 20:47:45 »
จากใจคนใช้ Pajero gt-premium มา 3 ปี กับปัญหาพวงมาลัยคลอนที่แก้ไม่จบ
จน MMTH ต้องใช้วิธีบอกลูกค้าว่ามันเป็นปกติ

ไป Tierra เถอะครับ

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ burst

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 22:41:27 »
PJS นุ่มไปครับ ออกจะโยนๆเบา
ตอนถอยหน้าถอยหลังเข้าซองนี่ทิ่มหน้าทิ่มหลังจนน่ากลัว

ความเร็วสูงไม่มีอะไร ฟิลลิ่งพอๆกับ FTN ตัวเก่า
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi

ออฟไลน์ Tapanan

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2018, 00:42:10 »
ผมดูพี่มีน driveautoblog เห็นว่าแถว 3 วางเท้าลำบาก ตรงนี้ Pa น่าจะนั่งดีกว่าครับ ถ้านั่ง 3 แถวบ่อยๆ...

ออฟไลน์ gofiro

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2018, 09:34:35 »
Ter น่าจะได้เรื่อง ช่วงล่าง กำลังเครื่อง ภายในสวย ภายนอกเหมือนกระบะไปนิดส์.. เห็นคุณจิมมี่ ว่า สีขาว สวยดีนะครับ

Pjs เด่นที่ รูปทรงสวยสะดุดตา ออฟชั่นมาเต็ม ครบ ไม่ขาด ปัญหาเรื่องพวงมาลัย แก้ได้แต่ต้องไปทำเอง ศูนย์ฯ มันไม่ทำให้

แต่ถ้าเป็นผม ก็เลือกไม่ถูกเหมือนกัน คงต้องเน้นเอาด้านนึงที่ สำคัญ ที่สุดสำหรับเรา

สำหรับ ผม คือ การขับขี่ ครับ เลือกที่ ช่วงล่าง และ เครื่องยนต์ เป็นหลัก อย่างอื่น เก็บตังทำเพิ่มเอา ^^ อยากให้สองยี่ห้อนี้ รวมตัวกันจัง 55+

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2018, 10:29:04 »
ถ้าให้เลือกแค่2คันนี้ ผมเลือกEverest2.0โบเดียวTitenium+ เอ๊ะยังไง   ;D ;D ;D
เอาตรงๆ ไปเห็นTerraตัวจริงมา ผมพยายามมองหลายๆมุม มองแล้วมองอีก ขนาดว่าในงานมาไฟLedส่องกระทบตัวรถแวววาว
ผมหาความสวยของTerraไม่เจอครับ บอกตรงๆ  :'( :'(
เป็นรถที่ผมตั้งใจไปดูมากๆ เพราะคิดว่าตัวจริงมันคงสวยกว่าในรูป แต่มันก็เหมือนในรูปนั่นแลหะครับ
ภายในก็งั้นๆ แต่นั่งสบายครับ เบาะแถว2จัดว่าดีเลย มันน่าจะดีกว่าคู่แข่งก็ตรงนี้
ส่วนออฟชั่นก็ดีงามตามที่ทุกคนชื่นชมครับ ราคานี้ได้โบคู่ ออฟชั่นแน่นๆ นั่งสบาย แล้วได้ข่าวว่าขับดีด้วย ซื้อเถอะครับ อุดหนุนNissanหน่อย ดูแล้วคันนี้เขาตั้งใจทำนะ ไม่ได้มาเล่นๆ น้องปาตอนนี้ผมเฉยๆแล้ว แต่ปาได้ดอก0%นะ กี่เดือนไม่ทราบ
แต่ผมคงไม่ซื้อครับ เพราะหน้าตาล้วนๆ ยิ่งเดินไปดูEverestแล้วหน้าตาTerraไม่ผ่านจริงๆ

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2018, 11:06:44 »
Terra นี่ผมว่ามี3โบเชียวนะเออ? โบคู่+โบราณ(ครบ3พอดี) 2คันนี้ผมมองถึงการใช้ที่เพียงพอในแต่ละวัน และรูปลักษณ์ที่มองดูไม่ล้าสมัยเกินไปปาฯนี่โอเคเลยกับรถยุคสมัยนี้ไปไหนไม่อายใคร ปัญหามันก็มีบ้างแต่ไม่ใช่เครื่องเกียร์ที่น่าห่วง คุณว่าถ้าไปTerraแล้วมันจะไม่มีปัญหาเร้อ โบคู่ถ้าเสียมามีอ๊วก แล้วจะมั่นใจได้ไงกับล็อตแรกๆ อย่างน้องปาฯก็ออกมานานช่างก็พอจะรู้ปัญหาแก้ไขได้ สรุปเป็นผมเลือกปาฯครับไม่ลังเล

ออฟไลน์ squat.k

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2018, 11:31:05 »
ถ้าว่าด้วยoption และรูปร่างหน้าตาเป็นผมเลือกpajeroอะ
4wd full time // adaptive cruise control// FCW

ส่วนเรื่องเครื่องยนต์และช่วงล่างต้องรอวัดกันตอนได้ทดทองขับแล้ว ว่าชอบอะไร

FCM ใน PJS ช่วยผมไม่ให้จิ้มตูดคันหน้าไว้หลายครั้งแล้ว
ถือเป็นระบบที่ผมชอบมาก และใช้งานได้จริง

ส่วนTERRA อยากไปดูตัวจริงเหมือนกัน
-ชอบเบาะสีน้ำตาลในตัวtop
-ชอบระบบพับเบาะแถว2   กดจาก คนขับได้เลย
-ชอบกระจกมองหลังจากกล้อง ปรับเป็นดูแบบปกติก็ได้(รึเปล่า?)
-ได้ขับ4ในราคาที่ถูกกว่า แม้จะ part time

ออฟไลน์ domutsu

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2018, 11:33:22 »
ปาหน้าใหม่ใกล้จะคลอดเต็มที เผื่อจะรอดู

ออฟไลน์ SaiXaiZai

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2018, 11:59:36 »
ราคาตัวTop ก็ต่างกัน ตั้งแสน แต่ถ้าเอาครบๆ ผมเชึยร์ pjs. ครับ

ออฟไลน์ Ws pattaya

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2018, 12:17:52 »
Terra นี่ผมว่ามี3โบเชียวนะเออ? โบคู่+โบราณ(ครบ3พอดี) 2คันนี้ผมมองถึงการใช้ที่เพียงพอในแต่ละวัน และรูปลักษณ์ที่มองดูไม่ล้าสมัยเกินไปปาฯนี่โอเคเลยกับรถยุคสมัยนี้ไปไหนไม่อายใคร ปัญหามันก็มีบ้างแต่ไม่ใช่เครื่องเกียร์ที่น่าห่วง คุณว่าถ้าไปTerraแล้วมันจะไม่มีปัญหาเร้อ โบคู่ถ้าเสียมามีอ๊วก แล้วจะมั่นใจได้ไงกับล็อตแรกๆ อย่างน้องปาฯก็ออกมานานช่างก็พอจะรู้ปัญหาแก้ไขได้ สรุปเป็นผมเลือกปาฯครับไม่ลังเล

คิดได้งัยครับ สามโบ  :D :D  :-* :-*

ออฟไลน์ jes191

• Full Member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2018, 13:49:36 »
ตอนนี้ลังเลเหมือนกันครับ
ราคาต่างกันแสนนึง  แต่ทาง PJS ให้เยอะกว่าในสิ่งที่ผมว่าคุ้มกับแสนนึง  ถุงลมหัวเช่า เบาะไฟฟ้าคนนั่งหน้า  Adaptive Cruise  ปลั๊กไฟ 220V  ขับสี่4H  ดิสสี่ล้อ  ระบบช่วยเบรค พวงมาลัยดึงเข้าออกได้ (ไม่แน่ใจ TERRA แต่ที่เห็นในเวปตปท. ดึงไม่ได้)  ฯลฯ   
อีกอย่างผมว่ากล้องมองหลังบนกระจกมองหลังนี่เล็กไปสำหรับ สว.อย่างผมครับ
Terra ชอบตรงกว้างขวางกว่า  เครื่องแรงกว่า ราคาถูกกว่า
ที่เหลือคือ  รอการไปลองขับ กับรอผลการทดสอบช่วงล่าง พวงมาลัยและเบรค ของคุณจิมมี่กับคุณแพน ละครับ 

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2018, 14:18:45 »
3 โบนี่ Everest ก็เหมือนกันครับ ดีไซน์โบราณพอกันแต่ดันมีแต่คนอวย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2018, 19:08:13 »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ คงต้องไปลองในงานนี่ล่ะครับ ก็ยังสองจิดสองใจครับ เคยใช้ปามาก่อนมันก็ยังมองอยุ่เหมือนเดิมครับ แต่มาเห็นนิสสันออกมา ผมเลยลังเล เพราะเก๋งก็ใช้เทียน่า j32 บอกเลยเงียบดีครับ :D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2018, 05:22:25 »
3 โบนี่ Everest ก็เหมือนกันครับ ดีไซน์โบราณพอกันแต่ดันมีแต่คนอวย

โบราณที่ออกแบบก่อนปี 2015 โดยเอารถที่ขายปี 2011 มาทำ (เปิดตัวครั้งแรกที่จีน 13 พฤศจิกายน 2014 และ “Project U375” เกิดมาตอนที่ Ranger T6 กำลังพัฒนาช่วงท้ายก่อนเผยโฉมในปี 2010 อ้างอิง บทความ HLM)     

กับโบราณที่รถ 2018 เอารถที่ผลิตปี 2015 มาทำ (อ้างอิงจากข่าวที่ยืนยันว่า Nissan กำลังจะมี PPV ของ HLM) ผมว่าต่างกันเยอะนะครับ  ;D ;D

แต่ขอตอบ จขกท ว่า ขอเลือก Terra นะถ้าเทียบกับ ปาฯปอต   ภายในปาฯปอตอึดอัดเกินยันคนขับ ฟอร์จูนเนอร์ยังดีกว่าเยอะยันวัสดุ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2018, 10:03:36 »
โดยรวมตอนนี้เทอร์ร่าดูจะคุ้มค่าน่าเลือกกว่า ออฟชั่นที่เทอร์ร่าไม่มีแต่ปามีก็ไม่ค่อยจำเป็นอะไรมากมายอยู่แล้ว

ปล.ภายในปานี่จัดว่าแตกต่างกับไทรทันด้วยเหรอ แค่ยกปีกคอนโซลกลางให้เบียดขา นอกนั้นก็ไทรทันทั้งดุ้น

ปล.2 เทอร์ร่าจะเอาถุงลมหัวเข่าออกเพื่อ? ในเมื่อนาวาร่ามันดันมีให้เนี่ย งง

ออฟไลน์ BN`

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2018, 21:37:41 »
นาทีนี้เชียร์ Terra ครับ เครื่องแรง ภายในสวยกว่าครับ