ผู้เขียน หัวข้อ: หักปากกาเซียน : Nissan March ยอดขายอันดับ 1 ในตลาดรถเก๋งแฮทช์แบคของเมืองไทย  (อ่าน 17000 ครั้ง)

ออฟไลน์ siamesecat

• Jr. Member
  • **
สุดท้ายจะเกทับบลัฟแหลกยังไงก็ขอให้ผลประโยชน์ตกแก่ผู้จ่ายเงินซื้อรุ่นๆต่อไฟด้วยเถิดครับ
ดีครับ ผมว่าเป็นแง่ที่ดี เจ้าใหญ่จะได้หันมามองเสียงคนใช้มั่ง  เสือตัวอ้วนๆ ถ้าไม่โดน ฝูงหมูป่าสะกิดเข้าก็คงไม่ขยับตัวทำอะไรหรอกครับ
อยากให้มีเหตุแบบนี้เกิดขึ้นอีกเยอะๆ กับ ford มั่ง มิตซู มั่ง จะได้มีทางเลือกเยอะๆครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
น่าเสียดายที่ยอดขายเกือบ 3,000 คันนั้น ไม่สามารถยืนได้ทุกเดือน เพราะ production schedule สำหรับ March มันแกว่งขึ้นลงมาก ผันแปรในทิศทางตรงข้ามกับการส่งออกกลับไปญี่ปุ่น ... พ้นจากมิถุนายนแล้ว ก.ค.จะมีรถน้อยลง และ ส.ค.จะยิ่งมีน้อยลงไปอีก ... เพราะญี่ปุ่นจำเป็นต้องเร่งนำเข้า March ให้ทันก่อนที่กฎหมายชดเชยภาษีรถ Eco Car จะ expire ในเดือนกันยายนนี้ ... ส่วน production จะกลับมามีเพิ่มขึ้นอีกเท่าๆ กับ มิ.ย. ในเดือน ก.ย. เป็นต้นไปครับ

สวัสดีครับพี่ ......... ผมเองที่แอบไปซื้อขนมอร่อยๆที่ร้านของฝากที่อร่อยที่สุดในจ.เพชรฯ ;) หายยุ่งยังครับพี่ ...

ได้ยินข่าวนี้จากพี่ ... เป็นห่วงแทน NMT และคนที่ยังไม่ได้รถจริงๆ
เพราะช่วงนี้คนที่จองช่วงมอเตอร์โชว์ที่ยังไม่ได้รถก็เคลมกันไม่หวาดไม่ไหวทั้งที่เวปบอร์ดรถมาร์ชและนิสสันเฟซบุ๊ค

::)  :-\

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ก็บอกแล้ววววววว ว่าถ้ายังไม่พร้อม ก็อย่าเพิ่งเปิดตัววววววว

แต่ไม่เป็นไร เมื่อทุกอย่างผ่านไปแล้ว ก็ค่อยๆ แก้ปัญหากันไป....

สิงหาคมนี้ ค่อนข้างคอนเฟิร์มแล้วว่า จะมียอดส่งเข้าตลาดเมืองไทยอีก 8,000 คัน ครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ก็บอกแล้ววววววว ว่าถ้ายังไม่พร้อม ก็อย่าเพิ่งเปิดตัววววววว

แต่ไม่เป็นไร เมื่อทุกอย่างผ่านไปแล้ว ก็ค่อยๆ แก้ปัญหากันไป....

สิงหาคมนี้ ค่อนข้างคอนเฟิร์มแล้วว่า จะมียอดส่งเข้าตลาดเมืองไทยอีก 8,000 คัน ครับ

8,000 คันนี่ยอดส่งมอบมาร์ชในไทย เฉพาะเดือนสิงหาคมหรือ?