ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับ ปกติแล้ว รอบเดินเบา Westgate Turbo "ขยับไปขยับมาไหม" ?  (อ่าน 3795 ครั้ง)

ออฟไลน์ DominacZ

• Newbie
  • *
มีข้อสงสัยกับอาการตัวรถ (ผมเองคิดว่าผิดปกติ จากอาการขับขี่ จากเดิมที่ใช้งานทุกวัน)

รายละเอียดรถ: All New Dmax 3.0 รถเดิมๆ เพิ่มเติม อุดEGR+หลอกแอร์โฟว์

อาการที่สังเกต
1. รอบเดินเบา Westgate ทำงาน แบบขยับไปขยับมา (สวิง) แบบนี้ตลอด
2. การใช้งานบูสค่อนข้างสวิงไปสวิงมา มีเสียง Turbo ปั่น ทั้งๆ ที่ไม่ได้เติมคันเร่ง
    ยกตัวอย่าง ขับขี่คงที่ รอบประมาณ 2000 ไม่เร่งไม่เติม อยู่ดีๆ มีเสียง Turbo ปั่นดังขึ้น บูสสวิงไปสวิงมา เป็นแบบนี้ตลอด

แบบนี้อาการปกติไหม ? (แต่ผมคิดว่าไม่ปกติ) / เกิดจากอะไร / ตรวจเช็ค / แก้ไข ?

Thank you  :)
DominacZ.